Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผม asus k42jv Gt335 เล่น pes2011 ปรับสุดๆ ลื่นหัวแตกเลย 5555

Comment

Originally posted by udomo View Post
      ณ วันที่ 23 ธ.ค. 53 เวลา 01.20 น.

ในที่สุด นับตั้งแต่ ชื้อมา ก้อได้เห็นเสียทีครับ การแสดงผลของการ์ดจอ nvidia 310m

ผมก้ออยากจะอธิบายนะว่าได้ยังงัย ผมก้อ งงๆเหมือนกัน เพราะทดลองเอง ตามกระทู้ที่ถามไป เรามีคนบอกมา

อยุ่ๆๆ ก้อได้เอง

แต่ปรากฎ ว่า ไม่เปงที่น่าพอใจสำหรับเกมส์ ดูกระตุกๆๆๆ ไม่ไหลเลื่อน อย่างที่เราคิดไว้ว่า การ์ดจอ ระดับ 1 GB

ไม่สามารถ แสดงผล เกมส์ Fifaonline02 และ ZhuXian2 ได้ไหลเลื่อน เลย (เอ๊ะ หรือเรายังทำไม่ถูก..ช่างมันไหนๆๆ ก้อแสดงผลแหละ)

ขอบอกผิดหวังที่..จำไม่ได้แหละ แต่เสียเงินจริงๆๆ ชื้อมาแล้วทำใจใช้ๆๆ ไป กรรมของเราแต่ๆๆ
      อาจเพราะ Ndidia ไม่ทำงานหรือป่าว ลองดูดีๆ นะครับ

Comment

Originally posted by poohdavil View Post
        อาจเพราะ Ndidia ไม่ทำงานหรือป่าว ลองดูดีๆ นะครับ
        ทำงานครับ เพราะถ้าไมททำงานบอกเลยว่า ผมสงได้ง่ายมาก

สงสัยจะเปงแบบคุณข้างบนเค้าพูดไว้ nvidia 310m ของผมใช้ มันไม่แรงพอจะรับเกมส์ Fifaonline02 ได้เต็มสูบ
        และ เกมส์ ZhuXian2 เปิดเต็มจอค้าง

Comment

ผมยังไม่เคยลองเล่น Fifa Online 2 เลยครับ
          ส่วนตัวผมเล่น PES2011 ก็จะกระตุกเฉพาะบางสนาม เลยเล่นแบบเลือกสนามเอา ฮ่าๆๆ
          แต่อันนี้ปรับ High นะครับ ก็โอเคดี ^^

ลองปรับค่า Setting อะไรเล่นดู พวก AA ( ย่อมาจากไรไม่รู้จำไม่ได้อะครับ รอผู้รู้มาตอบ ) ลองปรับออก อาจจะเร็วขึ้นก็ได้

สู้ๆ ครับ

ปล. เครื่องผม U45JC nVidia 310M เหมือนกันคับ

Comment

Optimus ไม่ถูกกับเกมส์ออนไลน์ครับ คงต้องรอ driver ตัวต่อไปเอาครับ

Comment

Originally posted by WiiZiNg View Post
              ล่าสุดเล่นได้ปกติแล้วครับ
              แต่ทำไมผมยังเด้งอยู่อาการเดิมเลย = =

Comment

กลับมาสักที คลับที่มีแต่การให้ (เท่าที่พอจะทำได้) แค่นี้ก้เปนประโยชอย่างที่สุดแล้วครับ ^^ ช่วยกันรักษาคลับนี้ไว้ด้วยนะครับ ใครมีปันหาอะไรก้มาสอบสอบได้ ถ้ามีผู้ที่สามารถจะพอช่วยเหลือได้ ก้คงจะมีคนตอบกันเองแหละครับ ส่วนใหญ่จะเปนผู้บริโภคที่มาแชร์ๆความรู้กันทั้งนั้น ไม่ได้มีใครเก่งอะไรหรอกครับ ถ้ามีบุคคลจากนอกคลับพอทราบข้อมูลแล้วก้วิธีแก้ปันหาก้ช่วยกันได้นะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ปล.ใครจำผมได้ก้จะเหนผมเอาข้อมูลต่างๆนาๆมาให้ จขกท เก่าเองแหละครับ บางส่วนนะ ^^ แต่คงลืมกันไปหมดและๆ ฮ่าๆๆ

"โลกแห่งเทคโนโลยีมันไม่มีใครเก่งหรือตามทันไปทั้งหมดหรอกครับ ถ้าเราไม่ช่วยเหลือแบ่งปันซึ่งกันและกัน ทุกปันหาก้ไม่สามารถแก้ได้หรอกครับ ^^"

Comment

Originally posted by SMG View Post
                  กลับมาสักที คลับที่มีแต่การให้ (เท่าที่พอจะทำได้) แค่นี้ก้เปนประโยชอย่างที่สุดแล้วครับ ^^ ช่วยกันรักษาคลับนี้ไว้ด้วยนะครับ ใครมีปันหาอะไรก้มาสอบสอบได้ ถ้ามีผู้ที่สามารถจะพอช่วยเหลือได้ ก้คงจะมีคนตอบกันเองแหละครับ ส่วนใหญ่จะเปนผู้บริโภคที่มาแชร์ๆความรู้กันทั้งนั้น ไม่ได้มีใครเก่งอะไรหรอกครับ ถ้ามีบุคคลจากนอกคลับพอทราบข้อมูลแล้วก้วิธีแก้ปันหาก้ช่วยกันได้นะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ปล.ใครจำผมได้ก้จะเหนผมเอาข้อมูลต่างๆนาๆมาให้ จขกท เก่าเองแหละครับ บางส่วนนะ ^^ แต่คงลืมกันไปหมดและๆ ฮ่าๆๆ

"โลกแห่งเทคโนโลยีมันไม่มีใครเก่งหรือตามทันไปทั้งหมดหรอกครับ ถ้าเราไม่ช่วยเหลือแบ่งปันซึ่งกันและกัน ทุกปันหาก้ไม่สามารถแก้ได้หรอกครับ ^^"

สุดยอดเลยครับท่านน

Comment

A42jv น้องใหม่ รายงานตัวครับ

Comment

Originally posted by udomo View Post
                      หวัดดีครับ สาวก asus เช่นกัน

แต่มีปัญหาตรงที่ ผมใช้ Asus K42Jc มันไม่แสดงผล Nvidia 310M เลย
                      ต้องทำไง ครับ บอกที (ใครที่ใช้รุ่นนี้ ทดลองมาแล้วใช้งานได้บอกด้วยนะ)

ข้อมูลเบื้องต้น ของผมนะครับ

ผมลง windows7 ultimate 64 bit [OEM] for asus (เพราะว่ามันรองรับ driver ทุกตัวที่แผ่น ติดมากับตัวเครื่อง)

ลองเข้าเกมส์ เปิดหนัง ฟังเพลง และ อัพโหลด มันก้อยัง แสดงผลออนบอร์ด Intel graphic HD เช่นเดิม

ลองวิธีจาด กระทู้แบไต๋ และ notebookspace ก้อบอกให้อัพเดทเวอร์ชั่นล่าสุด ผมก้อลอง ยิ่งเวอร์ชั่น 260.99

ลงไป เครื่องค้าง ต้องลงวินโดว์ใหม่อีก ลองอีกที ทั้งโหลด จาก nvidia โดยตรง และ เว็บไซต์ ของ asus

เหมือนเดิม แก้ไม่ได้สักที

ขอความช่วยเหลือ จากทุกคน ครับ ช่วยผมที

ผมชื้อมาตั้ง 29 พ.ย. 53 (ราคา 23800 บาท บอกตรงว่าตอนนี้ เสียดายเงินมากเลย)

ปล. โทรไปถามฝ่ายข้อมุลเทคนิค ศูนย์ asus 02-6798367-70 สายไม่ว่าง เซ็งอีก (ถ้ารุ่นนี้ ไม่สามารถทำได้ เราสามารถเปลี่ยนเป้นรุ้นใหม่ได้ไหมครับ น่าคิดนะ)

สเปคเรื่อง
                      14” HD (1366x768) LED Backlight, Glare-type
                      Intel Core i3-380M 2.53GHz, 3MB L3 Cache, FSB 1066MHz.
                      2GB DDR3 1066MHz (2GB*1)
                      500GB-5400RPM
                      nVidia G310M
                      1GB DDR3 VRAM
                      8x Super Multi Double Layer
                      802.11b/g/N(ASUS), Bluetooth 2.1+EDR
                      Dos
                      0.3M WebCam
                      6 Cell Battery
                      2 Years / 1 Year
                      2.2 Kg.
                      หลังจากที่ผล ได้อ่านของท่านมานะครับ คือท่านเป็นคล้ายๆ อาการของผม เลย แต่มันต่างกันตรงที่ว่า เครื่องผล ลง 260.99 แลล้วสามารถสลับได้ แต่พอปิดเครื่อง เครื่องมันจุค้างที่หน้าจอ Welcome ครับ เป็นเวลานานมาก จนแบตหมด (9-10 ชั่วโมง ทั้งคืน ) ปรากฏว่า ยกไป 0 เค้าลงตัว 258.69 มาให้ มันไม่ประทับใจ เลย ที่ท่านหนึ่งใน บอร์ดเก่า (จำชื่อไมได้ครับ ขออภัยด้วย) เค้า ให้ผมทำการ แฟลช BIOS ตัวล่าสุดของ ASUS ครับ ปรากฏว่า ปัญหาที่หายเกิด หายหมดครับ ตอนนี้เล่นได้ปรกติ เปิดเครื่องได้

ปล. ถ้าไม่มั่นใจอย่าแฟชครับ เครื่องจะเปิดไม่ติด แต่ประกันไม่ขาดนะ ถ้ากล้าลองดูครับ (ผมก้อกล้าๆกลัวๆ ) แต่ขอผมเป็น U45JC นะ

ขอให้ เครคิด : ท่านนั้นครับ

Comment

ขออภัยครับ ที่ไม่ค่อยได้เข้ าพอดีติดสอบอยู่

Comment

ไม่เป็นไรคับ ? ร่วมด้วยช่วยกัน

Comment

อ่ะคับ

Comment

Originally posted by [Lp]lOve View Post
                              หลังจากที่ผล ได้อ่านของท่านมานะครับ คือท่านเป็นคล้ายๆ อาการของผม เลย แต่มันต่างกันตรงที่ว่า เครื่องผล ลง 260.99 แลล้วสามารถสลับได้ แต่พอปิดเครื่อง เครื่องมันจุค้างที่หน้าจอ Welcome ครับ เป็นเวลานานมาก จนแบตหมด (9-10 ชั่วโมง ทั้งคืน ) ปรากฏว่า ยกไป 0 เค้าลงตัว 258.69 มาให้ มันไม่ประทับใจ เลย ที่ท่านหนึ่งใน บอร์ดเก่า (จำชื่อไมได้ครับ ขออภัยด้วย) เค้า ให้ผมทำการ แฟลช BIOS ตัวล่าสุดของ ASUS ครับ ปรากฏว่า ปัญหาที่หายเกิด หายหมดครับ ตอนนี้เล่นได้ปรกติ เปิดเครื่องได้

ปล. ถ้าไม่มั่นใจอย่าแฟชครับ เครื่องจะเปิดไม่ติด แต่ประกันไม่ขาดนะ ถ้ากล้าลองดูครับ (ผมก้อกล้าๆกลัวๆ ) แต่ขอผมเป็น U45JC นะ

ขอให้ เครคิด : ท่านนั้นครับ
                              ขอบใจมากครับ สำหรับแนะนำ ช้าไปนิดนึ่ง ผมทำได้แล้วครับ (ไม่รุ้ได้แบบไหนนะ มาแบบ งง ทำไปมา ได้เฉย 55+แบบมือใหม่ ฉึกๆๆ)

แต่ผมกลับไม่พอใจ ผมการแสดงกราฟฟิค ของ 310m เลย (ไม่ค่อยคุ้มกับ ราคาเงิน 23800 บาทเลย)

เล่นเกมส์ ออนไลน์อย่าง
                              1. Faifa online 02 แบบเต็มสูบ ค้าง (ได้แค่กลางๆๆ)
                              2. ZhuXian2 เปิดเต็มจอ ทั้งแบบ ใส่เอฟเฟค และไม่ใส่ ปรากรฏว่า เปิดไม่ได้ (ได้แค่โหมดวินโดว์ เอฟเฟคกลางๆๆ)

ปล.เงินสะสมมา 1 ปี เพื่อโน้ตบุค (ทั้งทำงานอีเว้น ขาย M ในเกมส์) เครื่องแรก ในชีวิต
                              "ผิดเป็นครู เพิ่มพูนความรู้ และประสบการณ์" เสียดายจัง?(คืนได้ป่าว 555+)

Comment

ขอบใจมากครับ สำหรับแนะนำ ช้าไปนิดนึ่ง ผมทำได้แล้วครับ (ไม่รุ้ได้แบบไหนนะ มาแบบ งง ทำไปมา ได้เฉย 55+แบบมือใหม่ ฉึกๆๆ)

แต่ผมกลับไม่พอใจ ผมการแสดงกราฟฟิค ของ 310m เลย (ไม่ค่อยคุ้มกับ ราคาเงิน 23800 บาทเลย)

เล่นเกมส์ ออนไลน์อย่าง
                                1. Faifa online 02 แบบเต็มสูบ ค้าง (ได้แค่กลางๆๆ)
                                2. ZhuXian2 เปิดเต็มจอ ทั้งแบบ ใส่เอฟเฟค และไม่ใส่ ปรากรฏว่า เปิดไม่ได้ (ได้แค่โหมดวินโดว์ เอฟเฟคกลางๆๆ)

ปล.เงินสะสมมา 1 ปี เพื่อโน้ตบุค (ทั้งทำงานอีเว้น ขาย M ในเกมส์) เครื่องแรก ในชีวิต
                                "ผิดเป็นครู เพิ่มพูนความรู้ และประสบการณ์" เสียดายจัง?(คืนได้ป่าว 555+)
                                ผมว่ามันก็คุ้มกับราคาที่เราได้มานะคับ เปรียบเทียบกับหลายๆ อย่าง คิดว่ามันคุ้ม!! ผมว่า เดี๋ยวเราก็พอใจมันเองแหละครับ

Comment

Working...
                                X