overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: เด็กยกของในงาน commart

OverclockZone Member mnssp04's Avatar

Default เด็กยกของในงาน commart

สืบเนื่องจากใกล้จะถึงงาน commart เต็มทีแล้ว วันนี้ก็เกิดมานั่งนึกถึงเหตุการ์ในงาน commart

ครั้งก่อนที่กระผมได้ไปถอยเจ้า s41 มาเชยชม คือวันนั้นหลังจากที่ได้จัดการจ่ายเงิน ตรวจเช็คของ

รับของแถม ก็ได้ฤกษ์กลับบ้านไปลองความแรง ระหว่างที่เดินออกจาก hall ตรงส่วนหลัก

ตอนนั้นผมก็ได้รบกวนให้แฟนถือของให้ เพราะเดินดูบิลกับนับเงินทอนอยู่ อยู่ๆก็มีผู้ชายปรี่เข้ามาหา

พร้อมกับบอกว่าจะยกของให้ เป็นบริการจากผู้จัดงาน ซึ่งแฟนผมก็ไม่ได้แปลกใจเพราะว่าเค้าใส่เสื้อที่

มี logo commart ติดอยุ่ สีชมพู แต่ผมชักทะแม่งๆ เพราะเคยไปออกบูธกับapple เมื่องานครั้งก่อน

ไม่เห็นจาเคยมี เดินไปซักระยะเค้าเดินตามข้างหลังผมก็ชักเสียวๆ เลยแกล้งทำเป็นนึกได้ว่าจะต้องไป

ซื้อของเพิ่ม โดยไม่ได้นัดแนะแผนกะแฟน แล้วหันไปเอาของที่เค้าถืออยู่ ตอนแรกทำท่าว่าจะเดินตาม

ไปซื้อของด้วยซะอย่างงั้น(ตื๊อมากมาย) แต่ผมก็เล่นมุขเกรงจาย แล้วก็รีบหยิบของเดินจากไปทันที

เดินวนไปออกอีกทาง เผื่อว่าเค้าจะเป็นพนักงานจริงๆ กลัวทำเค้าหน้าแตก เลยอยากจะถามเพื่อนๆในนี้

เผื่อว่ามีใครรู้ว่าเค้ามีบริการยกของจริงรึเปล่า ซึ่งหากไม่จริงแล้วล่ะก็ขอให้เพื่อนๆที่จะไปซื้อของคราวนี้

ระมัดระวังกันนิดนึง ถ้าไม่แน่ใจอะไรแล้วล่ะก็ระแวงไว้ก่อนดีกว่า

ปลาลิง หน้าตาเด็กยกของน่ากลัวมากๆเลยอ่ะ -*-

Bzis's Avatar

มีงี้ด้วยหรอ น่ากัววว อย่างน้อยควรขอดูบัตรประจำตัวหรือบัตรอะไรก้อได้ที่แสดงตนได้

OverclockZone Member

ไม่มีแน่นอน ผู้จัดไม่ลงทุนขนาดนั้นหรอก

OverclockZone Member rsun's Avatar

น่ากลัวจัง ขอบคุณที่มาเล่าให้ฟังครับ

OverclockZone Member comeng's Avatar
    ศิริราช,ปิ่นเกล้า,บางแค

งั้นต้องช่วยกัน ดันกระทู้นี้ก่อนงานคอมมาท จะมากันซะแล้วนะ

แบบนี้น่ากลัววววว จริงๆ ผมก็ว่าไม่น่าจะมีนะ

ผมก็ไปซื้อโน๊ตบุคมา ไม่เห็นเคยเจอไรแบบนี้

OverclockZone Member Chet4mk's Avatar

ยกกลับบ้าน ชัว เลย - -

OverclockZone Member specialty's Avatar

ไม่มีแน่นอนคร้าบ

คนเดิน 4 วัน เปงหมื่นคน ๆ ซื้อสัก ไม่กี่พันคน เด็กยกของ จะมีเพื่ออะไรครับ - -"

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

ไม่ใช่สยามพากอนนะครับ มีเด็กยกของอิอิ เลวว่ะหากินกันแปลกๆๆคนสมัยดี

OverclockZone Member designbangkok's Avatar

โอ้ มีงี้ด้วยเหรอเนี่ย T_T"

ดีครับ มีอะไรเอามาบอก มาเตือนกัน ดันไปให้เห็นกันเยอะๆ

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

โอ้น่ากลัว ผมว่าน่าจะติดต่อไปยังผู้จัดงานนะครับเผื่อว่าเขาจะมีมาตรการป้องกันในcommart ครั้งที่จะถึงนี้

เพื่อนเคยโดนคล้ายๆกันแบบนี้ที่พันทิพย์ แรกๆมาช่วยยกของขึ้น Taxi ให้
    เผลอหน่อยเดียวเอาขึ้น Taxi แล้วออกไปเลย - -*

ณภพ
    Guest

Thumbs up

Commart มีบริการครับ ปีแรกๆคุณ Jack เจ้าของไปให้บริการเองเลยครับ เด็กๆเข้าใจว่าเป็นนักศึกษาครับ

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

ผมว่าไม่น่าให้มีการบริการแบบนี้นะครับ เพราะว่ามิจฉาชีพแฝงตัวเข้ามาได้ง่ายมากๆถ้าจะมีการบริการจริงๆแนะนำให้ตั้งจุดบริการไว้เลยดีกว่า แบบว่ามีรปภ.คอยยืนกำกับด้วย

OverclockZone Member mnssp04's Avatar

เห็นด้วยครับ หรืออย่างน้อยก็น่าจะประชาสัมพันธ์นิดนึง คนเค้าไม่รุ้กัน - -

OverclockZone Member bio_hazard_8's Avatar

18 crowns...

OverclockZone Member memean's Avatar

ว่าจะไปซื้อพอดีเลยสงสัยต้องระวังนิดนึงและขอบคุงมากๆนะคับ

Bookmarks

Bookmarks