overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member

Default พึ่งเคยใช้ ati ครั้งแรก ผิดปกติหรือปล่าวครับ

พึ่งเปลี่ยนการ์ดจอเป็น 5670 ครับ

ลงวินโด7 ไดรเวอร์แผ่น

สีภาพมันดูเข้มมากๆเลยครับ ออกมืดๆ มากๆ

เวลาเล่นแล้วรู้สึกปวดตาจังเลยครับ ดูหนังแล้วภาพมันเข้มมาก

ก่อนหน้านี้ใช้ 8400gs สีสว่างสบายตากว่านี้เยอะเลยครับ

มันผิดปกติหรือปล่าวครับ แล้ว 5670 ลงไดเวอร์ตัวไหนดีสุดครับเล่นเกมส์

วินโด 7 32 bit

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ลอง 10.12 ดูก่อนครับ

Driver ที่มากับแผ่น ไม่แนะนำครับ...

http://sites.amd.com/us/game/downloa...downloads.aspx

Win 7 32 Bit : http://sites.amd.com/us/game/downloa...n_win7-32.aspx

OverclockZone Member chattmv's Avatar

ที่มอนิเตอร์ ได้ปรับอะไรไว้หรือเปล่า เพราะ พี่เขียวสีมันจืด เลยตี้งสีไว้เข้ม...... แต่สีออกมืดนี้รอท่านข้างล่างมาตอบ

ลองปรับให้ ขาวขึ้นละคับ แต่มันก็ยังดูดำอยู่ดี ยั่งเซง

เด๋วรอลงไดเวอใหม่

เปลี่ยนไดเวอร์เป็น 10.12 แล้วก็ยังไม่หายเลยครับ

มันเข้มมากเลยพอเจอเงานี้มืดจนมองไม่เห็นเลยครับ

มันมีวิธีปรับแต่งให้สีมันสว่างตาๆกว่านี้ไหมครับ

OverclockZone Member jamejazz's Avatar

Quote Originally Posted by chattmv View Post
    ที่มอนิเตอร์ ได้ปรับอะไรไว้หรือเปล่า เพราะ พี่เขียวสีมันจืด เลยตี้งสีไว้เข้ม...... แต่สีออกมืดนี้รอท่านข้างล่างมาตอบ
    ระวัง ดราม่า ล่ะท่าน

OverclockZone Member THEFOOL's Avatar

ปรับที่จอภาพให้ปรกติคับ

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

ปริ๊นสกรีนหน้าจอมาดูหน่อยครับ มันประมาณไหน

CEO Nvidia KAYAZUDA's Avatar

นั่นไง สี Ati จะเข้มครับ มีวิธีคือปรับโทนสี จากหน้าจอไหม่ เพิ่ม contrast เข้าไป ครับ จะช่วยเพิ่มความสว่างและ ความจ้าได้อีกหน่อย

จากนั้นลอง ขยับๆ หัวต่อดูครับบางทีหลวมๆ แต่จากที่บอก มันไม่น่าเข้มและ มืด ขนาดนั้นนะ เพราะผมใช้ 2 ตัว มันเห็นได้ว่า แดง สดกว่า เท่านั้นเอง แต่ไม่น่าจะเข้มและ มืดได้นะ

ลองเพิ่มความสว่าง ที่หน้าจอและ Contrast เพิ่มดูก่อนครับ

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

CEO เขียว แอบใช้การ์ดแดงด้วยเหรอครับ

..ผมจะเอาเรื่องนี้รายงานไปยังบอร์ดบริหาร

OverclockZone Member WildFang-X's Avatar

ไปตั้งจอให้กลับไปเป็นแบบ ที่จอนั้นมาตั้งแต่แรกครับ แล้วลองปรับดู
    เพราะ Nvdia สีจะออกโทนเย็นครับ ATI จะออกโทนร้อนเลยดูสดกว่าและเข้มกว่าครับ

OverclockZone Member Zero_2528's Avatar

Quote Originally Posted by _d View Post
    CEO เขียว แอบใช้การ์ดแดงด้วยเหรอครับ

..ผมจะเอาเรื่องนี้รายงานไปยังบอร์ดบริหาร
    ท่าน CEO เขียวคงอยากลองให้หมด มั้งครับ อิอิ

CEO Nvidia KAYAZUDA's Avatar

เค้าก็ใช้ 5670 5770 5850 มานะตัวเธอ

ก่อนหน้านั้น ใช้ตัว 128 mb ไม่รู้รุ่นอะไร เขียนไว้ redeon 9000 ไรไม่รู้ (นานมากแว้ว สมัย AGP)

มะงั้นเค้าปรับ ccc แบบพื้นฐาน(พื้นๆนะ)มะเป็นหรอก ^ ^ มันมีปรับ overall ด้วย แล้วก็ปรับพวก AA AF เหมือนกันนะ ถ้าตัวเธออยากเทสต์ เอาภาพลงมาแล้วถามได้เรยย แต่ต้องเอาภาพมาลงนะ จะชี้เป้าให้

OverclockZone Member jamejazz's Avatar

Quote Originally Posted by KAYAZUDA View Post

เค้าก็ใช้ 5670 5770 5850 มานะตัวเธอ

ก่อนหน้านั้น ใช้ตัว 128 mb ไม่รู้รุ่นอะไร เขียนไว้ redeon 9000 ไรไม่รู้ (นานมากแว้ว สมัย AGP)

มะงั้นเค้าปรับ ccc แบบพื้นฐาน(พื้นๆนะ)มะเป็นหรอก ^ ^ มันมีปรับ overall ด้วย แล้วก็ปรับพวก AA AF เหมือนกันนะ ถ้าตัวเธออยากเทสต์ เอาภาพลงมาแล้วถามได้เรยย แต่ต้องเอาภาพมาลงนะ จะชี้เป้าให้
    CEO Nvidia แต่ใช้ของ ati มาครึ่งค่อนชีวิต

OverclockZone Member A_kunG's Avatar

เคยทำเว็บด้วย5770 แล้วไปเทสเครื่องuser โอ้แม่เจ้า "นี้สีที่กูเลือกไปหรอเนี่ย -*-"

OverclockZone Member kenjix55's Avatar

สีมันต่างกันอยู่แล้วคับ อย่างเห็นได้ชัดละ ถ้าไม่ชอบเข้มๆ ก้เปลี่ยนไปใช้อย่างเดิม หรือไม่ก้ไปปรับ ใน ccc ลองปรับดูแล้วดูว่าชอบแบบไหน

Bookmarks

Bookmarks