Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครไปซื้อ EVGA GTX 460 1GB SC ที่ PCB เป็นของ EVGA มาบ้างรึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครไปซื้อ EVGA GTX 460 1GB SC ที่ PCB เป็นของ EVGA มาบ้างรึป่าวครับ

มีใครไปซื้อ EVGA GTX 460 1GB SC ที่ PCB เป็นของ EVGA มาบ้างรึป่าวครับ

อยากทราบว่าตัวใหม่ที่ไม่ใช่ PCB ของ NVIDIA แต่เป็น PCB ของ EVGA มันร้อนเหมือนกับตัวเมื่อก่อนรึป่าวครับ

PCB เดียวกันครับ ต่างแค่ ตีตราเพราะเปลี่ยน sink

Comment

ไอ้ตัวนี้มันมีขายใน อเมริกา ไม่ใช่เหรอครับ

Comment

Originally posted by Yokboa View Post
        PCB เดียวกันครับ ต่างแค่ ตีตราเพราะเปลี่ยน sink
        ที่ PCB มันเปลี่ยนจากคำว่า NVIDIA เป็น EVGA นะครับ อย่างอื่นจะเหมือนเดิมหมดเลยเหรอครับ -*-

Comment

Originally posted by canivora View Post
          ที่ PCB มันเปลี่ยนจากคำว่า NVIDIA เป็น EVGA นะครับ อย่างอื่นจะเหมือนเดิมหมดเลยเหรอครับ -*-
          มีรีวิว เวปนอกเทียบอยู่ครับ เด๋วหามาแปะให้ จำได้เคยค้น สมัยเล่น 460 อยู่

เพราะหลักๆ ส่วนใหญ่ ของ EVGA ไม่ค่อยเปลี่ยน lay out จาก ref เปลี่ยนแค่ซิ้งค์

เห็นที่บอร์ด EVGA คุยว่า
          สาเหตุที่ ตัว EE มันร้อนก็เป็นแค่ ไบออส พอออกตัวใหม่ bios ใหม่ พัดลมเดิม ก็เย็นขึ้น

แต่ผมก็ยังงง ว่า ทำไมเราเฟลช เองไม่เย็นขึ้นบ้าง

เด๋วขอคิ้นๆดูก่อนนะครับ

Comment

เห็นตอนนี้ราคาตกมาอยู่ที่ 5900 แล้วนะครับ ขนาดตัว SC นะเนี่ย

Comment

สวยจัง

Comment

ผมสนใจรุ่นี้อ่ะ แต่กลัวมันร้อน มีใครพอเพิ่มเติมได้ไหมครับ (เพราะราคามันถูกแบบยกนิ้วให้ หึหึ)

Comment

ไม่แน่ตอนนี้มันอาจจะไม่ร้อนเหมือนเมื่อก่อนแล้วก็ได้ แต่ไม่มีใครกล้าลองแล้ว ของเค้าเลยขายไม่ออกมีเต็มร้านไปหมด ลดแล้วลดอีกก็ไม่หมดซักที

Comment

Originally posted by canivora View Post
                    ไม่แน่ตอนนี้มันอาจจะไม่ร้อนเหมือนเมื่อก่อนแล้วก็ได้ แต่ไม่มีใครกล้าลองแล้ว ของเค้าเลยขายไม่ออกมีเต็มร้านไปหมด ลดแล้วลดอีกก็ไม่หมดซักที
                    หมายถึง TK ใช่ไหม ผมโทรไปถามที่เซียร์ บอกว่าเป็นตัวพัดลมกลางเอ๊ะ ยังไง งงๆ

Comment

ผมว่าผมจะซื้ออาทิตย์หน้าครับ ตัวเนี้ย

ลองๆๆวัดใจอ่ะครับ ว่ามันจะร้อนมั้ย แต่ผมชอบนะ มันเท่ดีอ่ะ

Comment

Originally posted by Yokboa View Post
                        หมายถึง TK ใช่ไหม ผมโทรไปถามที่เซียร์ บอกว่าเป็นตัวพัดลมกลางเอ๊ะ ยังไง งงๆ
                        พูดจริงๆเลยครับ ว่าถ้าตัวพัดลมกลางยังมีมือ 1 ขายอยู่ผมอยากจะซื้อทีเดียว 2 ตัวเลยครับ ไว้รอเงินผมพอที่จะซื้อ 2 ตัว จะโทรไปถาม TK @ ZEER ดูครับ

ที่ต้องซื้อทีเดียว 2 ตัว เพราะกลัวพอไปซื้ออีกตัวจะไม่ได้รุ่นเดียวกันครับ

ตัวนั้นใช้งานดีมากครับ พัดลมกลางเนี่ย ยิ่งถ้าได้ราคา 5900 ยิ่งแล้วไปใหญ่ 6500 ยังเอาเลยอ่ะครับ -*- ใช้ 460 มาหลายตัวชอบ EVGA พัดลมกลางสุด

Comment

แล้วตัวพัดลมกลางเนี่ย ยังพอมีขายไหนขายอยู่บ้างครับ ผมก้สนใจเหมือนกัน TK@Pantip เขาบอกล็อตหน้า ไมมีแล้ว เพราะมีคนคอมเม้นว่าตัวพัดลมกลางไม่สวย(ไมสวยแต่น่าจะเย็นนะ เอิ้กๆ)

Comment

พูดจริงๆเลยครับ ว่าถ้าตัวพัดลมกลางยังมีมือ 1 ขายอยู่ผมอยากจะซื้อทีเดียว 2 ตัวเลยครับ ไว้รอเงินผมพอที่จะซื้อ 2 ตัว จะโทรไปถาม TK @ ZEER ดูครับ

ที่ต้องซื้อทีเดียว 2 ตัว เพราะกลัวพอไปซื้ออีกตัวจะไม่ได้รุ่นเดียวกันครับ

ตัวนั้นใช้งานดีมากครับ พัดลมกลางเนี่ย ยิ่งถ้าได้ราคา 5900 ยิ่งแล้วไปใหญ่ 6500 ยังเอาเลยอ่ะครับ -*- ใช้ 460 มาหลายตัวชอบ EVGA พัดลมกลางสุด
                            ไม่สน Gig หรอครับ ของเขาก็ดีนะ ^-^

Comment

ขอเพิ่มเติมอีกหน่อยครับ เพราะสนใจริงๆตัวนี้ ผมเคยเห็นกระทู้เขาบอกว่า มันร้อนถึง 90 องศา ผมละตกใจเลย ตอนนั้นจัดสเป็คเป็นตัวนั้นอยู่ เลยเปลี่ยนใจไป Gig พอเห็นกระทู้นี้ ต่อยยังมีความหวังว่า จะถอยดีหรือเปล่า ยังไงๆ ก้มาให้ความเห้นกันหน่อยนะครับ ราคามันน่่าจับมาเฟี้ยงเสียจริงๆ หึหึ ^-^

Comment

Working...
                              X