Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครไปซื้อ EVGA GTX 460 1GB SC ที่ PCB เป็นของ EVGA มาบ้างรึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันร้อนถึง 99 เลยแหละครับ ผมเคยใช้เองกับมือ 555+ พอไปเคลมเปลี่ยนตัวมาอีกตัว แรกๆก็ประมาณ 85 แต่พอใช้ไปนานวันมั่งยิ่งร้อนขึ้น -*- กลายเป็น 90+ ซะงั้น

ยิ่งเปลี่ยนซิลิโคนใหม่ยิ่งร้อนใหญ่ MX-3 ก็เอาไม่อยู่ร้อนหนักกว่าเดิมซะอีก ความร้อนจาก Idle ไป 90+ นี่ใช้เวลาไม่ถึง 30 วินาที เลย จำได้

ถ้าสั่งให้เค้าเอาตัวพัดลมกลางมาให้หน่อยซัก 2 ตัว แล้ววางเงินมัดจำไว้ให้เค้าจะได้ป่าวหว่า -*-
    Last edited by canivora; 20 Dec 2010, 20:00:23.

Comment

ผมมีตัวพัดลมกลางแต่ไม่scนะสนป่าว อิอิ ผมอยากแฟลชไบออสให้เพิ่มไฟได้ใครพอมีให้โหลดบ้างครับ

Comment

Originally posted by xeromong View Post
        ผมมีตัวพัดลมกลางแต่ไม่scนะสนป่าว อิอิ ผมอยากแฟลชไบออสให้เพิ่มไฟได้ใครพอมีให้โหลดบ้างครับ
        เอา BIOS เดิมมาปรับแต่งให้เพิ่มไฟได้มากขึ้นดีกว่าครับ อย่าไปเอา BIOS ของคนอื่นเลยครับ จำไม่ได้แล้วว่าโปรแกรมนั้นชื่อว่าอะไร

เคยทำเล่นอยู่ครับ ทำไม่ได้ยากอะไรด้วย เพิ่มไฟได้ถึง 1.2250 เลยมั้งครับถ้าจำไม่ผิด

Comment

Originally posted by canivora View Post
          มันร้อนถึง 99 เลยแหละครับ ผมเคยใช้เองกับมือ 555+ พอไปเคลมเปลี่ยนตัวมาอีกตัว แรกๆก็ประมาณ 85 แต่พอใช้ไปนานวันมั่งยิ่งร้อนขึ้น -*- กลายเป็น 90+ ซะงั้น

ยิ่งเปลี่ยนซิลิโคนใหม่ยิ่งร้อนใหญ่ MX-3 ก็เอาไม่อยู่ร้อนหนักกว่าเดิมซะอีก ความร้อนจาก Idle ไป 90+ นี่ใช้เวลาไม่ถึง 30 วินาที เลย จำได้

ถ้าสั่งให้เค้าเอาตัวพัดลมกลางมาให้หน่อยซัก 2 ตัว แล้ววางเงินมัดจำไว้ให้เค้าจะได้ป่าวหว่า -*-
          ถ้ามันร้อน เกือบๆๆ 100 อ่ะครับ มันจะทำให้การ์ดอายุสั้นลงป่ะครับ

Comment

Originally posted by sonny* View Post
            ถ้ามันร้อน เกือบๆๆ 100 อ่ะครับ มันจะทำให้การ์ดอายุสั้นลงป่ะครับ
            สั้นครับ อุปกรณ์บางตัวทนความร้อนได้ไม่ถึง 90 ด้วยซ้ำครับ เหอะๆๆ แต่นั่นเป็นความร้อนจาก Core ครับ เลยยังไม่เป็นอะไร

ใช้ไปนานๆ อุปกรณ์ต่างๆที่อยู่ในวงจรก็จะเสื่อมลงเร็วขึ้นครับ บางทีอาจระเบิด หรือละลายได้

Comment

ใช้อยู่ครับ idle 40-45 อะครับ ห้องไม่แอร์ เล่นเกมหนักๆปรับสุดหมดก็ประมาน 70-80อะครับ นอกจากเทสพวก 3dmark ไรพวกนี้ก็90อะครับ = ="

Comment

ก็ถือว่า OK นะครับ สำหรับตัว SC 763 / 1900

Comment

พึ่งซื้อ evga 460 sc มาเมื่อวันเสาร์ ลองเทสแล้วดูความร้อน สูงสุดแค่ 73 ครับ พัดลม ปรับ auto

Comment

Originally posted by peachtoy View Post
                    พึ่งซื้อ evga 460 sc มาเมื่อวันเสาร์ ลองเทสแล้วดูความร้อน สูงสุดแค่ 73 ครับ พัดลม ปรับ auto
                    ดูความร้อนในไหนครับ Furmark รึป่าวครับ ว่าแต่เป็นตัวพัดลมกลาง หรือพัดลมท้ายครับ

Comment

อ้าวจะทิ้ง 470 แร้วรึ

Comment

กระทู้นานแล้วเหมือนกันนะเนี่ย 555+ แต่ยังใช้ได้อยู่สำหรับตัวเจ้าปัญหาตัวนี้ EVGA GTX 460 พัดลมท้าย

Comment

Originally posted by canivora View Post
                          ดูความร้อนในไหนครับ Furmark รึป่าวครับ ว่าแต่เป็นตัวพัดลมกลาง หรือพัดลมท้ายครับ
                          พัดลมท้ายครับ ดูใน furmark และ โปรแกรมของ msi ครับ ถ้ารัน ตระกูล 3dmark ทั้งหลาย ความร้อนอยู่ในช่วง 55-65 ครับผม

Comment

พัดลมท้าย เย็นนี่ ?

Comment

โอ้ว้าว rare item อะป่าวพัดลมท้ายไม่ถึง 90 องศา

Comment

ถ้าเราจะซื้อให้ทางร้านเขาเทสให้ก่อนได้ไหมครับว่ามันร้อนหรือเปล่าถ้าร้อนเราไม่เอา ได้ไหมนะ
                                ปล.ผมก็สนใจเหมือนกัน อิอิ

Comment

Working...
                                X