Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลียน Cpu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลียน Cpu

อยากเปลียน Cpu ครับแต่ตอนนี่ใน intel แต่จะเปลียน AMD ไม่เปลียนได้เลยหรือป่าวครับหรือว่าต้องดูที่ บอร์ดเรา.......ซื้อคอมของ VZio มาครับ intel Duo cro 1.8 ...เปลียนได้หรือป่าว ขอบคุณ ครับ

ผมสับสนกับภาษาคุณมากมาย

เขียนไทยต้องพยายามแปลเป็นไทยอีกที ><

Comment

มา งง ด้วยอีกคนนึง

Comment

บอร์ดต้องรองรับ AMD ครับ ส่วนถ้าใช้ Intel อยู่ผมว่ามันคงไม่รองรับ AMD ครับต้องเปลี่ยนบอร์ดครับ

Comment

mainboard กับ CPU ถ้าจะเปลี่ยนจาก Intel มา AMD
          ต้องขายของเก่าแล้วซื้อใหม่ครับ
          ส่วนคอมของ VZio ไม่มีแบรนด์นี้ขายนะครับ มันขายแค่เคสใส่อุปกรณ์คอม
          ข้างในเคสถึงจะมี ซีพียู เมนบอร์ด แรม ฮาร์ดดิสค์ ฯลฯ ทั้งหมดนี้รวมๆกันเรียกคอมพิวเตอร์อยู่ในเคส(Case) VZio

Comment

ขายทิ้ง แล้วซื้อใหม่ง่ายกว่า

Comment

Originally posted by Drunk View Post
              ขายทิ้ง แล้วซื้อใหม่ง่ายกว่า
              +1 ตามนั้นขายแล้วซื้อใหม่จะดีก่า

Comment

Originally posted by tawat_kun View Post
                mainboard กับ CPU ถ้าจะเปลี่ยนจาก Intel มา AMD
                ต้องขายของเก่าแล้วซื้อใหม่ครับ
                ส่วนคอมของ VZio ไม่มีแบรนด์นี้ขายนะครับ มันขายแค่เคสใส่อุปกรณ์คอม
                ข้างในเคสถึงจะมี ซีพียู เมนบอร์ด แรม ฮาร์ดดิสค์ ฯลฯ ทั้งหมดนี้รวมๆกันเรียกคอมพิวเตอร์อยู่ในเคส(Case) VZio
                เมื่อก่อนเคยมีครับ ขายในพวก โลตัส คาร์ฟูร์ เพื่อนผมเมื่อก่อนมันก็ไปซื้อมา..

ตอนแรกก็อ่านชื่อ งงๆ นึกว่า Sony มาทำ PC ด้วย ตั้งใจอ่านดีๆ อ๋อ VZio

Comment

เข้ามามึน เดี๋ยวแปลเป็นไทยให้ สรุป ซื้อ Com Brandname : vizio มา อยากเปลี่ยน CPU ของเดิมใช่ Intel Duo Core 1.8 เปลี่ยนเป็น AMD ได้หรือไม่ หรือจะใช้ Intel เมือนเดิม แนะนำที

คำตอบ : อยากได้ AMD ขายยกชุด ซื้อใหม่ยกชุด
                  คำตอบ 2 : อยากได้ Intel ลองไปขุดๆในห้อง Intel ดูว่ามี CPU รุ่นไหนใช้งานได้บ้าง

Comment

Originally posted by Jiban000 View Post
                    เมื่อก่อนเคยมีครับ ขายในพวก โลตัส คาร์ฟูร์ เพื่อนผมเมื่อก่อนมันก็ไปซื้อมา..

ตอนแรกก็อ่านชื่อ งงๆ นึกว่า Sony มาทำ PC ด้วย ตั้งใจอ่านดีๆ อ๋อ VZio
                    อ่อ ผมก็เพิ่งรู้นี่แหละว่ามียี่ห้อนี้ขายด้วย
                    ผมผิดเองน่ะครับ

Comment

Working...
                    X