Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกอะไรดีครับ Scythe Stronger 600W กับ Corsair CX600W

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกอะไรดีครับ Scythe Stronger 600W กับ Corsair CX600W

เลือกอะไรดีคับ PSU 2 ตัวนี้ราคาเท่ากัน ระหว่าง

Scythe Stronger 600W ราคา 2250 มี 80+ จ่าย 12V 2เฟส รวมได้แอมป์มากกว่า

Corsair CX600 ราคา 2250 จาก 80plus.org ไม่มี (มีแต่รุ่น GS600) แต่ในเว็บบอก efficient80% จ่าย 12V แค่เฟสเดียว

ทั้งสองตัว คุณภาพแตกต่างกันมากมั้ย เลือกตัวไหนดีคับ

ก็ OK ใช้ได้ทั้งคู่นะครับ

ถ้าแน่ใจว่า Corsair CX จะไม่ระเบิดใน 2 - 3 วัน ก็ OK ครับ
    เพราะมีคนหนึ่งซื้อไปแล้วระเบิดในวันที่ 2 แต่คนอื่นที่ซื้อไปก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

ผลงาน Corsair CX

- ได้ Golden Award จาก HardwareSecret

http://www.hardwaresecrets.com/artic...-Review/750/10

Last edited by Geek; 20 Dec 2010, 12:06:18.

Comment

ท่าน Geek ก็อย่าเอาเรื่องระเบิดมาขู่สิ

ชอบไซ้ เอ้ย ไซสตอง ครับ

Comment

เลือก Scythe ละกัน

Comment

Originally posted by itarokung View Post
          ท่าน Geek ก็อย่าเอาเรื่องระเบิดมาขู่สิ

ชอบไซ้คอ เอ้ย ไซสตอง ครับ

Comment

ต้องพูดว่า ถ้าใช้แล้วไม่ระเบิดภายใน 7 วัน ก็โอเคครับ
            เพราะถ้าเกิดระเบิดขึ้นมา ภายใน 7 วัน เขาก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้
            แต่ถ้าเลย 7 วัน ก็ต้องรอเคลม (บางร้านเปลี่ยนให้เลย)

แต่ผมว่าอยู่ที่ดวงนะแบบนี้ -0-
            ใช้ดีทั้งคู่ครับ เอิ้กๆ

Comment

รอลุ้นอยู่ครับวันนี้ ว่าไอ้ cx600 ที่ระเบิดไปส่งเคลมไปตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว วันนี้จะได้กลับมาหรือเปล่า แต่ cx600 ผมซื้อมา 2090 บาทอ่ะนะครับ ยังไม่ได้ต่อราคาเลย ขี้เกียจต่อ

Comment

Originally posted by smilesquar View Post
                รอลุ้นอยู่ครับวันนี้ ว่าไอ้ cx600 ที่ระเบิดไปส่งเคลมไปตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว วันนี้จะได้กลับมาหรือเปล่า แต่ cx600 ผมซื้อมา 2090 บาทอ่ะนะครับ ยังไม่ได้ต่อราคาเลย ขี้เกียจต่อ
                เจ้ืาตัวมาเองเลย

คงจะเซ็งและเสียความรู้สึกมากเลยสินะครับ
                ที่ตอนนั้นไม่ได้เลือก Scythe Stronger
                แล้วตัวที่เลือก ดันมาระเบิดอีก

Last edited by Geek; 20 Dec 2010, 13:47:19.

Comment

Originally posted by Geek View Post
                  เจ้ืาตัวมาเองเลย

คงจะเซ็งสินะครับ ที่ตอนนั้นไม่ได้เลือก Scythe Stronger แืทน

ผมแค่ตกใจตอนมันระเบิดนะครับ และไม่ได้เซ็ง cx600 แต่ที่เซ็งคือ ผมต้องแกะเครื่องมาเปลี่ยน power supply หน่ะครับ แล้วต้องเอามันไปส่งเคลม เซ็งตรงนี้ และก็เซ็งที่ต้องรอเคลม

แต่ผมก็ประทับใจกับ coresair cx600 นะครับ ดูแล้วมันทำมาดี วัสดุคุณภาพดี สายไฟก็เส้นใหญ่ดี สติกเกอร์แข็งที่ให้มาก็ดูดีเท่ห์มาก ดีกว่าสติกเกอร์ PhenomII ราวฟ้ากับเหว 555 ที่สำคัญรู้สึกมันจะมีระบบดับเพลิงในตัว เห็นเปียกๆ สุดยอดมาก ถึงมันจะระเบิด ก็ยังรู้สึกว่ามันสุดยอดมาก

Comment

Originally posted by smilesquar View Post
                    ผมแค่ตกใจตอนมันระเบิดนะครับ และไม่ได้เซ็ง cx600 แต่ที่เซ็งคือ ผมต้องแกะเครื่องมาเปลี่ยน power supply หน่ะครับ แล้วต้องเอามันไปส่งเคลม เซ็งตรงนี้ และก็เซ็งที่ต้องรอเคลม

แต่ผมก็ประทับใจกับ coresair cx600 นะครับ ดูแล้วมันทำมาดี วัสดุคุณภาพดี สายไฟก็เส้นใหญ่ดี สติกเกอร์แข็งที่ให้มาก็ดูดีเท่ห์มาก ดีกว่าสติกเกอร์ PhenomII ราวฟ้ากับเหว 555 ที่สำคัญรู้สึกมันจะมีระบบดับเพลิงในตัว เห็นเปียกๆ สุดยอดมาก ถึงมันจะระเบิด ก็ยังรู้สึกว่ามันสุดยอดมาก
                    ขนาดระเบิดไปแล้ว ก็ยังอุตส่าห์มีความรู้สึกดีๆ หลงเหลืออยู่

ถ้าเป็นแบบนี้ ผมก็หวังว่า CX ตัวใหม่ จะไม่ทำให้คุณต้องผิดหวัง(ซ้ำซาก)นะครับ

ไม่อย่างนั้น คงได้เปลี่ยนยี่ห้อหนีกันจริงๆ
                    และก็คงจะไม่เหลือความรู้สึกดีๆ กับ CX (และ Corsair) อีกต่อไป
                    แถม สาปส่ง/ด่าเช็ดไล่หลัง อีกต่างหาก

5555555555555555555555555
                    Last edited by Geek; 20 Dec 2010, 14:06:14.

Comment

Corsair HX จัดเลย 550W

Comment

ลองเปรียบเทียบเรื่องงานประกอบ อายุประกันอะไรพวกนี้ประกอบกันด้วยครับ

ปล ส่วนตัวใช้คอแซครับ ไม่ค่อยประทับใจสายของ สไค เท่าไหร่ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

Comment

Stronger เลย หรือเพิ่มตังอีกนิด Seasonic ที่ท่าน Geek แนะนำ

Comment

scythe stronger 600w

Comment

Working...
                            X