overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member

Default ดูสเปคให้ผมหน่อยนะครับกะใช้ซัก 10 ปี

CPU Intel i3 540
    M/B Asus P7H55-MLX
    HDD WD 500 GB AADS (GREEN)
    RAM Kingston 2 GB/1333 DDR3
    DVD LG 22x

พอดีมีรร.อนุบาลให้หาคอมให้ใช้เอาแบบใช้ได้ 10 ปี สเปคประมาณนี้พอไหวมั้ยครับ

OverclockZone Member kessopha's Avatar

ใช้ทำอะไรอ่ะครับ
    โรงเรียนอนุบาล
    ทำ server หรือให้นร.ใช้ครับ
    ถ้านร.ใช้ atom ก็เหลือๆ แล้วครับ

CEO Nvidia KAYAZUDA's Avatar

ต้องดูวัตถุประสงค์ครับ ถ้าแค่พิมพ์งานนี่ P4 ยังทำได้เลยครับ ^ ^

ส่วนใหญ่จะเป็นเกมให้เด็กเล่นนะครับ คือกลัวว่าอนาคตออกมี OS ใหม่ๆแล้วจะลงไม่ได้อ่ะครับ

เพราะของเก่าเป็น P3 ใช้ win98 เด็กๆมาเล่นก็งงอ่ะครับไม่เหมือนที่บ้านกลัวตรงนี้มากกว่า

คืออย่างน้อยต้องลง Win7 ได้
    Last edited by newtonheat; 20 Dec 2010 at 16:02:56.

10 นานเกินไปหรือเปล่าคร้าบ

CEO Nvidia KAYAZUDA's Avatar

เอ่อ งั้นไม่ควรตั้งหวังมากครับเพราะว่า OS โดยส่วนมาก ที่อยู่นานสุด ณ ตอนนี้คง XP มั้งครับ

ถ้ายังไงเป็นทุก 5 ปี สเป็คที่ท่านเลือกก็สบายใจได้ครับ ^ ^ แต่แรม แนะนำ ใส่ 2 แถวดีกว่า แค่นั้นเองครับผม เพราะตอนนี้ Valve Ram ราคาถูกมากกกกกก

Quote Originally Posted by KAYAZUDA View Post
    เอ่อ งั้นไม่ควรตั้งหวังมากครับเพราะว่า OS โดยส่วนมาก ที่อยู่นานสุด ณ ตอนนี้คง XP มั้งครับ

ถ้ายังไงเป็นทุก 5 ปี สเป็คที่ท่านเลือกก็สบายใจได้ครับ ^ ^ แต่แรม แนะนำ ใส่ 2 แถวดีกว่า แค่นั้นเองครับผม เพราะตอนนี้ Valve Ram ราคาถูกมากกกกกก
    เป็น 1 GB 2แถวหรอครับ แล้วมันจะทำงานไวขึ้นใช่ไหมครับ

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาตอบนะครับ
    Last edited by newtonheat; 20 Dec 2010 at 16:37:22.

OverclockZone Member The Bullet's Avatar
    พระโขนง/บางจาก/ซีคอน/เสรี/สุขุมวิท77-เส้นอ่อนนุช/BTS

Quote Originally Posted by Keeperman View Post
    10 นานเกินไปหรือเปล่าคร้าบ
    ผมว่าไม่นานไปหรอก โรงเรียนสมัยประถมของผม ยังใช้ DOS สอนอยู่เลย?? นับเอากี่ 10ปีละ

เเต่ผมมองกลับกัน ผมสนับสนุนให้จัด เเรงเผื่อไว้ก็ดี จะได้เป็นข้อเปรียบเทียบกันโรงเรียนอื่นด้วย ทุกวันนี้ผมกลับไปเยี่ยมอาจารย์เก่าๆสมัยเด็กๆยังใช้win98 / me /95 หรูหน่อย XP กันอยู่เลยซึ่้งมันก็นะเก็บตังจากเด็กนักเรียนมาควรให้อะไรกลับเเก่นักเรียนบ้างเพื่ออนคตของเด็กในวันข้างหน้าครับผมมองอย่างนั้นนะ เเล้วก็ทำให้เกิดข้อเปรียบเทียบได้ เเถมสามารถไปเรียก ลูกศิษย์ หน้าใหม่ที่จะเข้าามาสมัค เพิ้่มขึ้นอีก พลิกเป็นจุดขายไปเลย เพราะพ่อเเม่ก็อยากให้ลูกเจอสิ่งที่ดีที่สุดอยู่เเล้วครับ

OverclockZone Member wham2539's Avatar

อิจฉาเด้กอนุบาล จะได้ใช้ i3 ผมก็ Petinum 4 ต่อไป ฮึบๆ ^-^

OverclockZone Member cokcok55's Avatar

ผม เรียนเทคนิคใช้ Q8400 ram4 gb เเต่ช้ากว่าp.4บ้านผมอีกเพราะมีเเต่ไวรัส

เเม้งมีอินเตอร์เน็ตนักเรียนก็โหลดเเต่คลิปโป๊ ครูเเม้งก็โหลดเเต่เว็ปบิตเเถมยังเเชร์

หนังผ่านเเลนให้ดูกันอีก หนังเกย์หนังตู๊ดยังมีเลยเสื่องจริงเทคโนโลยีไม่ได้ช่วย

ให้คนพัฒนาขึ้นเลย (โทดที่ครับพอดีข่าวข้างบนเเล้วของมันขึ้น)

OverclockZone Member eaktoclub's Avatar

AMD จบเลย ^^

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

Bookmarks

Bookmarks