overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 7 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 127
    OverclockZone Member

Default TOM CLANCY H.A.W.X 2 [Multiplayer] [Online & LAN by Tunngle]

สำหรับไครที่เล่น Online แอดมาที่ Vasabi69 หรือ Mirage997 เลยครับ

สำหรับห้อง LAN(Tunngle) แอดมาที่ Vasabi69 หรือ Mirage997 ครับ

รายชื่อคนเล่นนะฮ๊าฟฟฟฟ
    1.Vasabi69
    2.Mirage997
    3.Gungate
    4.teraphon
    5.sleepingbeauty6 (รู้สึกว่ายังไม่เคยเล่นด้วยกันเลย)
    6.Need2222(รอเล่นด้วยอยุนะครับ)
    7.pandamru(นี่อีกคนกำลังรอ)

ไกล้ครบ 8 แล้วสินะครับ ไว้ออนพร้อมกัน 8 คน จะเล่น Team death match สักยก

FaceBook Click!!

จะเล่นห้องออนไลน์ กรุณาทำตามนี้ครับ

Quote Originally Posted by DIEHARD
    ยังมีปัญหาที่ตัว Server กับ patch 1.01 ที่ออกมาครับ
    คงต้องรอ patch updated ออกมาแก้ไข

ปล.บางรายใช้วิธีเปิด port TCP/UDP ของตัว router
    แต่ก็ไม่ support ทุก router

I Open them on TCP and UDP for inbound & outbound traffic on my router.
    I have also read about opening following ports:

UDP: 3074, 38967
    TCP: 7777, 38967, 51967,3074

http://forums.steampowered.com/forum....php?t=1655450
    http://forums.ubi.com/eve/forums/a/t...1521099198/p/3

ขอขอบคุณ DIEHARD แห่งบอร์ด NewEragame

การเข้าห้องOnline สำหรับแผ่นแท้นะครับ(แผ่นผีถ้าแคร๊กมาก็เล่นผ่านLAN ละกันครับ)
    ดาวโหลด TunngleClick!!!
    สมัครClick!!!

การJoin ห้อง LAN(by Mirage997)

ลงโปรแกรม Tunngle เสร็จแล้ว

ก็ LOG IN เข้าโปรแกรมมาครับ

มุมบนด้านซ้ายมือ จะเจอ Network Search

ให้พิมพ์ว่า HAWX ( ไม่ต้อง เว้นวรรค ไม่ต้องใส่ . )

จะเจอ เซิฟ เล่นเกม 2 ห้อง ดังภาพ จะมี HAWX ภาคแรก กับ ภาค 2

ก็คลิ๊กเข้ามาที่ ห้อง HAWX 2 ครับ แต่คนยังเล่นกันน้อยอยู่ครับ ฝรั่ง ยังไม่เล่น อาจรอ ยาแก้ไอ อยู่ครับ

เกมนี้ จะเล่น Online ผ่าน เครื่อข่าย LAN น่ะครับ

ล๊อก อิน เข้า Tunngle ทำตาม วิธี ที่บอก เข้ามาห้อง HAWX 2 เสร็จแล้ว ก็ไปเปิด เกมครับ

เปิดเกมเสร็จ ก็เข้าโหมด LAN

ถ้ามีคนเล่นอยู่ ก็จะเจอห้องครับ

หรือ จะ Create ห้อง ให้คนอื่นมาเล่นด้วยครับ

ปล.สุดท้าย
    สำหรับไครที่กลัวว่าจะไม่มีเครื่องบิน สำหรับ โหมด Online ผมโกงให้ได้นะครับ

ติดตามกันต่อครับ วิธี โกง เครื่องเพื่อเมพๆ

ขั้นแรกนะครับ

Download Cheat Engine

ขั้นที่ สอง ผมจะอธิบายส่วนประกอบโปรแกรมคราวๆนะครับ(ดูตามสีด้วยนะครับ)

เริ่มจากสีแดงนะครับ
    ใช้เปิดช่องสีดำ เพื่อที่จะหาโปรแกรมที่ต้องการโกง (ในกรณีนี้ คือ HAWX 2)

ต่อไป สีดำ นะครับ
    คือหน้าต่างในการหาตัว HAWX2.exe (ลองเลือนหาดูครับจะเจอ) ถ้าเจอ ก็กดดับเบิ้ล คลิกเลยครับ

ต่อไปสีส้มนะครับ
    ใช้สำหรับ กดเริ่มสแกน หาโค๊ด/หมายเลข/จำนวน

สีฟ้านะครับ
    ใช้เมื่อกด สีส้ม Frist scan ไปแล้วนะครับ

สีเขียว เมื่อกดสีส้มแล้วจะมีแสดงขึ้นมาครับ (ถ้ามากกว่าหนึ่งให้ตัดจำนวนไปเรื่อยๆจนเหลืออันเดียว) หากเหลืออันเดียวแล้วกดจำนวนในนั้นแล้ว คลิกที่ลูกศร มุมล่าง

หลังจากนั้นจะถึงตาของสีม่วงนะครับ

ขั้นเนี่ยแหละครับใช้ในการโกง เดียวจะอธิบายเพิ่มนะครับ

ต่อไปนะครับ จะเป็นของการเข้าไปดูจำนวนในการโกง

ต่อไปวิธีทำพร้อมรูปครับ(ไม่ต้องไปสนข้างบนมันละ ยิ่งอ่านยิ่ง งง 555 ดูรูปดีกว่า)

ขั้นแรก
    เปิดเกม HAWX 2 ก่อนเลย
    ตามด้วยเปิดโปรแกรม

กดรูป com ในหน้าต่างโปรแกรมนะครับ แล้วเลื่อนหา HAWX 2 มันอยุล่างๆ พอเจอ กดดับเบิ้ลคลิกเข้าไปเลยครับ
    จะได้แบบรูปนี้

ขั้นที่สอง
    กดตั้งค่าตามในรูปนะครับ

ขั้นที่ 3
    เข้าเกมไปดูว่าเหลือค่าเท่าไหร่

เริ่มหน้าแรกในเกมนะครับ กด Pilot Reconds >>> P.E.C Rewards >>> ดู จำนวนแต้มที่เหลือ มุมซ้ายล่างนะครับ

ขั้นที่ 4
    เอาค่าในนั้นมาใส่ในช่องแบบที่ผมใส่เลข 21(นั้นคือที่เหลือของผม)

ขั้นที่ 5
    กด Frist scan
    แล้วจะได้ลิ้งเยอะๆแบบนี้

ขั้นที่ 6
    กลับไปในเกม ซื้อของสักชิ้นนึง แล้วกลับออกมาตัดค่าในช่อง 21 (หรือจำนวนที่คุณใส่ ให้ลดลงตามที่มันเหลือในเกม)

ทำซ้ำไปเรื่อยๆ จนกว่าด้านขวาจะเหลืออันเดียว

ขั้นที่ 7
    เมื่อเหลืออันเดียวให้กดดับเบิ้ลคลิกที่ลิ้งนั้นลงมาข้างล่าง(ในรูปอาจเหลือเยอะเพราะผมไม่สามารถตัดค่าได้เนื่องจากซื้อของหมดแล้ว)

ขั้นที่ 8
    คลิกขวาที่ลิ้ง ด้านล่าง แล้วจะมีตามนี้นะครับ

ขั้นที่ 9(สุดท้ายละ)
    แก้จำนวนตัวเลขในนั้นเลย ให้เป็นสักประมาณ 50-60 (อย่ามากเกินเด่วเหลือเยอะ) แล้วกด OK หลังจากนั้นเข้าไปช๊อปกระจายในเกมเลยครับ

จบการนำเสนอ วิธีแฮกละ เมื่อยจิงๆ
    Last edited by vasabi69; 8 Jan 2011 at 12:05:11.

OverclockZone Member MIRAGE2000's Avatar

เจิมๆ

Memory addict theix's Avatar

unlock เยอะจังเลย สงสัยต้องเล่น Online บ้างละ

Quote Originally Posted by theix View Post
    unlock เยอะจังเลย สงสัยต้องเล่น Online บ้างละ
    ผมโกงเอาครับ เอาไว้เล่นออนไล จะได้สู้ฝรั่งมันได้

Super Moderator

แจมๆ

Quote Originally Posted by V-FrIeNd View Post
    แจมๆ
    ขอบคุณท่านประธานแห่ง AMD ที่มาเยื่อน 55555

มันน่าเศร้าใจจริงๆเลยนะฮ๊าฟฟ ไม่มีคนเล่นเลย

Super Moderator

เข้ามาดู กลัวเหงา

OverclockZone Member MIRAGE2000's Avatar

วังเวง ป่าช้า หรือเปล่า หรือว่า รอ CRACK กันอยู่หรือเปล่าหว่า ถึงไม่มีคน

OverclockZone Member chawin007's Avatar

ทำไม ต้องออนไลย์กับ Tuggle ด้วยอะครับ (ไม่ได้มีเกมนี้อะนะ) แผ่นแท้ มันไม่ได้ สร้างห้อง ออนไลย์กันได้เลยไม่ใช่หรออะ หรือเกม มันพิเศษยังไงหว่า

Quote Originally Posted by chawin007 View Post
    ทำไม ต้องออนไลย์กับ Tuggle ด้วยอะครับ (ไม่ได้มีเกมนี้อะนะ) แผ่นแท้ มันไม่ได้ สร้างห้อง ออนไลย์กันได้เลยไม่ใช่หรออะ หรือเกม มันพิเศษยังไงหว่า
    มันไม่ใช่ว่าเล่นไม่ได้หรอกครับ แต่มันเข้ายาก จึงต้องใช้ Tunngle แทนครับ

OverclockZone Member Transister's Avatar
    แถวๆเชียร์รังสิต

ผมเองคนเมื่อครุ่ที่อยุ่ในเกมส์อ่ะครับ เล่นแผ่นแท้อยู่เหมื่อนกัน

Quote Originally Posted by Transister View Post
    ผมเองคนเมื่อครุ่ที่อยุ่ในเกมส์อ่ะครับ เล่นแผ่นแท้อยู่เหมื่อนกัน
    ครับผม

แอดเฟสบุ๊คไปด้วยก็ดีนะครับ เวลานัดจะได้ชวนทีง่ายๆ หรือหลายๆที่เลย

http://www.facebook.com/pages/Hawx2-...5105670?v=wall

OverclockZone Member teraphon's Avatar
    Sirom Rd. Saladang

แวะมารายงานตัวครับ ID: teraphon (T-OCZ)

OverclockZone Member AGzard's Avatar

มีคนตั้งแบบนี้ก็ดี บางทีไม่รู้จะไปเล่นที่ไหน

OverclockZone Member inmeda62's Avatar

แผ่นแท้โกงแล้ว จะไม่โดนแบบนเหรอครับ

ของผม ID:sleepingbeauty6

เอ่อแล้วLANใช้ตัวเกมส์เวอร์ชั่นไรกันอะครับ ผมอัพไป1.01แล้วอะ
    Last edited by inmeda62; 21 Dec 2010 at 08:58:59.

OverclockZone Member makito's Avatar
    พระนั่งเกล้า ท่าน้ำนนท์ งามวงศ์วาน

แคร็กมาเมื่อไหร่ คนคงมากันเยอะกว่านี้ ^^

OverclockZone Member rose777's Avatar
    BKK 10300 Dusit D. Sukhothai Rd.

น่าเล่นจัง งิงิ หวดแท้อย่างเดียวเลยหรอเธอ

แอดผมด้วยนะครับ Need2222
    ชอบเล่น Co-op ครับ

OverclockZone Member mamaman007's Avatar
    ปากน้ำ, สมุทรปราการ

pandamaru

ยังไม่ได้ลงเกมเลย HDD ไม่พอ เห้อออออออ !

Page 1 of 7 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks