overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 76
    CEO Nvidia KAYAZUDA's Avatar

Red face คิดเล่นๆกับ อนาคต 28 nm กันมั้ย

เชิญๆๆ ชาว VGA Zone มาออกความคิดเรื่อง 28 nm กันดีกว่าครับว่าคิดยังไงกับมัน

คิดว่า ทิศทางจะเป็นไปทางไหน การ์ดจะมีลักษณะแบบใด

อย่างที่ผมคิดไว้ นะ เรื่องแรกคือ 28 nm ทั้ง 2 ค่าย โม้ไว้เต็มที่แน่ๆว่า แรงกว่า แพลทฟอร์มนี้เอาเรื่อง(อย่างเขียว Kepler นั้นแรงกว่า 3-4 เท่า / วัตถ์เลยนะ)

คราวนี้คิดว่ามันแรงขนาดไหน น่าตื่นตาตื่นใจมั้ย

อย่างตอนนั้นเคยถาม มี ท่าน Know ออกมาบอก ซึ่งก็ตรงๆ กับที่กลัวๆไว้

เพราะว่าตอนนี้ รณรงค์เรื่องประหยัดไฟและ พลังงาน

ดังนั้น ผมคิดว่านะ (ส่วนตัว)

เราอาจจะได้การ์ดจอที่แรง พอๆกับ แพลทฟอร์มนี้ หรือดีขึ้นกว่าเล็กน้อย แต่ประหยัดไฟกว่าเดิม และตัวเล็กลงกว่าเดิม ก็เป็นได้

เพราะว่า เทคโนโลยีเล็กลงก็อัพและอัดอะไรส่ได้มากขึ้นก็จริง แต่ต้นทุนการผลิตก็สูงตามดังนั้น ถ้าอยากได้การ์ดจอแรงๆ มีโอกาสมากๆ ที่ ราคา การ์ดจอ แพลทฟอร์มหน้า ตัวท้อป อาจมีราคาแพงหูฉีกก็ได้

ใครคิดยังไงบ้างครับ มาออกความเห็นเล่นๆกัน

OverclockZone Member canivora's Avatar

1. ราคาแพง เพราะเป็นเทคโนโลยีใหม่ที่ขนาดเล็กลง ไม่ได้เอาเทคโนโลยีเดิมที่ขนาดใหญ่กว่ามาพัฒนาใหม่

2. รองรับการเล่นแบบใส่แว่น 3D ได้สมบูรณ์แบบด้วยการ์ดเพียงใบเดียว

3. ขนาดเล็กลง ความร้อนก็น่าจะลดลงตามไปด้วย

4. ประหยัดพลังงาน

อันนี้คือที่จินตนาการไว้นะ อิ อิ

โอ๊ว มีผู้ร่วมสนุกแล้ว ขนาดเล็กลง ตรงกับที่คิดเลย อิอิ

ไม่แน่ ต่อไป สาวก ยาวใหญ่ อาจโดนเล็กสั้น ขยันซอย ปาดหน้าก็ได้

OverclockZone Member Kanano's Avatar

เก็บเงินรอได้เลย ราคาไม่ธรรมดาแน่ๆ

OverclockZone Member A_kunG's Avatar

1.เหลือเล็กลงครึ่งหนึ่ง
    2.ประสิทธิภาพมากกว่าเดิม
    3.ราคาก็เล็กลง อิอิ(แอบหวัง)

OverclockZone Member Zero_2528's Avatar

กลัวว่าการ์ดจะเล็กกว่า 460 นะครับ อิอิ รับไม่ได้ แต่ความแรง มันต้องแรงแน่ๆ+ประหยัดไฟ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by A_kunG View Post
    1.เหลือเล็กลงครึ่งหนึ่ง
    2.ประสิทธิภาพมากกว่าเดิม
    3.ราคาก็เล็กลง อิอิ(แอบหวัง)
    นั่นคือสิ่งที่ต้องการ อิอิ

OverclockZone Member sonic's Avatar
    khaochamao , Rayong

มียาวใหญ่กับเล็กสั้นด้วย อิอิอิ

ลุ้นกัน อาจจะเจอการ์ดจอตัวเท่า 430 (หนักกว่า 460 อีก) แต่แรงเทียบ 580 ได้เรย ^ ^ แม่เจ้า

OverclockZone Member Onuyacha's Avatar

ผมอยากให้การ์ดจอ ทำแบบ support แว่น แบบครอบหัวอะครับ เวลาเล่นก็ใช้มือแทนการหยิบจับสิ่งของภายในเกมส์แทนเม้า
    เล่นเหมือนคนบ้ากันไปเลย ก้มจริง กระโดดจริง คง มันน่าดู และได้ออกกำลังกายด้วยนะ 55555+

Quote Originally Posted by Onuyacha View Post
    ผมอยากให้การ์ดจอ ทำแบบ support แว่น แบบครอบหัวอะครับ เวลาเล่นก็ใช้มือแทนการหยิบจับสิ่งของ ภายในเกมส์แทน
    เล่นเหมือนคนบ้ากันไปเลย ก้มจริง กระโดดจริง คง มันน่าดู และได้ออกกำลังกายด้วยนะ 55555+
    อย่างนั้น ถ้าไว้ดู ชมพูล่ะ ^ ^

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by KAYAZUDA View Post
    อย่างนั้น ถ้าไว้ดู ชมพูล่ะ ^ ^
    555555555+

ไม่อยากจะคิด หยึยๆๆๆๆ

OverclockZone Member NSign's Avatar
    Suthisarn<>Bangpakong

อยากได้แรงประมาณ 5870+ ก็พอ แต่ขอเย็นๆ และเป็น 1 slot นะจะดีมาก

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

รอดู่อไป...

OverclockZone Member A_kunG's Avatar

Quote Originally Posted by Onuyacha View Post
    ผมอยากให้การ์ดจอ ทำแบบ support แว่น แบบครอบหัวอะครับ เวลาเล่นก็ใช้มือแทนการหยิบจับสิ่งของภายในเกมส์แทนเม้า
    จอ5D รู้สึกเหมือนจับต้องได้ คงมันส์น่าดู ชมพูลั๊นล๊า

OverclockZone Member Khow's Avatar

แต่ผมมองว่า AMD คงปรับเปลี่ยนสถาปัตยกรรมแทนครับ (อันเดิมทำแก้ขัด) เพราะถ้าลดขนาดการผลิตเฉยๆ มันก็ไม่ได้แรงกว่าเดิมหรอก tessellation ที่จะออกมาหลังๆน่าจะโหดขึ้นกว่าเดิม ส่วน nVIDIA นั้นยังไม่มีข้อมูลแต่คาดว่าคงไม่เปลี่ยนแปลงอะไรมากนักและกั๊กเก็บไว้ปลายปีหน้าหรือปีถัดไปมากกว่า

สิ่งที่จะจูงใจให้การ์ดมันแรงขึ้นผมว่ามันก็ต้องมีเกมที่โหดขึ้นมากระตุ้นมันด้วยครับแต่ตราบใดที่คอนโซลยังนิ่งๆก็ต้องรอกันต่อไป

OverclockZone Member Zero_2528's Avatar

Quote Originally Posted by A_kunG View Post
    จอ5D รู้สึกเหมือนจับต้องได้ คงมันส์น่าดู ชมพูลั๊นล๊า
    เมื่อถึงเวลาจอ5D ออกมา เราๆท่านๆคงเดินสะบัด เดินแบบไม่ตรงทางกันมั่งล่ะ อิอิ(แบบว่าแก่แล้ว อิอิ)

OverclockZone Member Dokmai's Avatar
    กรุงเทพ - ขออภัยด้วยครับ PM เก่าขออนุญ

อืม... ผมจะหาโหลด Tron Evolution ไรท์ลงแผ่นรอไว้ก่อน (หรือ MaxPanye 3 ก็น่าสนอยู่ แต่ยังไม่ออก)

3D มีหวังนะท่าน Max payne น่ะ ผมอยากกระโดดกด อะดรีนาลีน แล้วดูกระสุนวิ่งเข้ามาให้เราหลบ ช้าๆ

OverclockZone Member Dokmai's Avatar
    กรุงเทพ - ขออภัยด้วยครับ PM เก่าขออนุญ

Quote Originally Posted by KAYAZUDA View Post
    3D มีหวังนะท่าน Max payne น่ะ ผมอยากกระโดดกด อะดรีนาลีน แล้วดูกระสุนวิ่งเข้ามาให้เราหลบ ช้าๆ
    มันเป็นเกม ที่ผมต้องกินยาแก้เมารถก่อนเล่น...
    รุ่นพี่ผมเอาไปเลย เล่นตอนเช้าที่ทำงาน..ตอนบ่ายป่วย(อวกแตก)..ตอนเย็นทรุด..ลำบากกรูต้องขับรถไปส่งบ้านซะงั่น(พอกลับถึงบ้าน มันก็ไปบอกเมียมันว่า เมากลิ่นผสมสีท่ารองพื้นอาคาร)

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks