Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดเล่นๆกับ อนาคต 28 nm กันมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดเล่นๆกับ อนาคต 28 nm กันมั้ย

เชิญๆๆ ชาว VGA Zone มาออกความคิดเรื่อง 28 nm กันดีกว่าครับว่าคิดยังไงกับมัน

คิดว่า ทิศทางจะเป็นไปทางไหน การ์ดจะมีลักษณะแบบใด

อย่างที่ผมคิดไว้ นะ เรื่องแรกคือ 28 nm ทั้ง 2 ค่าย โม้ไว้เต็มที่แน่ๆว่า แรงกว่า แพลทฟอร์มนี้เอาเรื่อง(อย่างเขียว Kepler นั้นแรงกว่า 3-4 เท่า / วัตถ์เลยนะ)

คราวนี้คิดว่ามันแรงขนาดไหน น่าตื่นตาตื่นใจมั้ย

อย่างตอนนั้นเคยถาม มี ท่าน Know ออกมาบอก ซึ่งก็ตรงๆ กับที่กลัวๆไว้

เพราะว่าตอนนี้ รณรงค์เรื่องประหยัดไฟและ พลังงาน

ดังนั้น ผมคิดว่านะ (ส่วนตัว)

เราอาจจะได้การ์ดจอที่แรง พอๆกับ แพลทฟอร์มนี้ หรือดีขึ้นกว่าเล็กน้อย แต่ประหยัดไฟกว่าเดิม และตัวเล็กลงกว่าเดิม ก็เป็นได้

เพราะว่า เทคโนโลยีเล็กลงก็อัพและอัดอะไรส่ได้มากขึ้นก็จริง แต่ต้นทุนการผลิตก็สูงตามดังนั้น ถ้าอยากได้การ์ดจอแรงๆ มีโอกาสมากๆ ที่ ราคา การ์ดจอ แพลทฟอร์มหน้า ตัวท้อป อาจมีราคาแพงหูฉีกก็ได้

ใครคิดยังไงบ้างครับ มาออกความเห็นเล่นๆกัน

1. ราคาแพง เพราะเป็นเทคโนโลยีใหม่ที่ขนาดเล็กลง ไม่ได้เอาเทคโนโลยีเดิมที่ขนาดใหญ่กว่ามาพัฒนาใหม่

2. รองรับการเล่นแบบใส่แว่น 3D ได้สมบูรณ์แบบด้วยการ์ดเพียงใบเดียว

3. ขนาดเล็กลง ความร้อนก็น่าจะลดลงตามไปด้วย

4. ประหยัดพลังงาน

อันนี้คือที่จินตนาการไว้นะ อิ อิ

Comment

โอ๊ว มีผู้ร่วมสนุกแล้ว ขนาดเล็กลง ตรงกับที่คิดเลย อิอิ

ไม่แน่ ต่อไป สาวก ยาวใหญ่ อาจโดนเล็กสั้น ขยันซอย ปาดหน้าก็ได้

Comment

เก็บเงินรอได้เลย ราคาไม่ธรรมดาแน่ๆ

Comment

1.เหลือเล็กลงครึ่งหนึ่ง
          2.ประสิทธิภาพมากกว่าเดิม
          3.ราคาก็เล็กลง อิอิ(แอบหวัง)

Comment

กลัวว่าการ์ดจะเล็กกว่า 460 นะครับ อิอิ รับไม่ได้ แต่ความแรง มันต้องแรงแน่ๆ+ประหยัดไฟ

Comment

Originally posted by A_kunG View Post
              1.เหลือเล็กลงครึ่งหนึ่ง
              2.ประสิทธิภาพมากกว่าเดิม
              3.ราคาก็เล็กลง อิอิ(แอบหวัง)
              นั่นคือสิ่งที่ต้องการ อิอิ

Comment

มียาวใหญ่กับเล็กสั้นด้วย อิอิอิ

Comment

ลุ้นกัน อาจจะเจอการ์ดจอตัวเท่า 430 (หนักกว่า 460 อีก) แต่แรงเทียบ 580 ได้เรย ^ ^ แม่เจ้า

Comment

ผมอยากให้การ์ดจอ ทำแบบ support แว่น แบบครอบหัวอะครับ เวลาเล่นก็ใช้มือแทนการหยิบจับสิ่งของภายในเกมส์แทนเม้า
                    เล่นเหมือนคนบ้ากันไปเลย ก้มจริง กระโดดจริง คง มันน่าดู และได้ออกกำลังกายด้วยนะ 55555+

Comment

Originally posted by Onuyacha View Post
                      ผมอยากให้การ์ดจอ ทำแบบ support แว่น แบบครอบหัวอะครับ เวลาเล่นก็ใช้มือแทนการหยิบจับสิ่งของ ภายในเกมส์แทน
                      เล่นเหมือนคนบ้ากันไปเลย ก้มจริง กระโดดจริง คง มันน่าดู และได้ออกกำลังกายด้วยนะ 55555+
                      อย่างนั้น ถ้าไว้ดู ชมพูล่ะ ^ ^

Comment

Originally posted by KAYAZUDA View Post
                        อย่างนั้น ถ้าไว้ดู ชมพูล่ะ ^ ^
                        555555555+

ไม่อยากจะคิด หยึยๆๆๆๆ

Comment

อยากได้แรงประมาณ 5870+ ก็พอ แต่ขอเย็นๆ และเป็น 1 slot นะจะดีมาก

Comment

รอดู่อไป...

Comment

Originally posted by Onuyacha View Post
                              ผมอยากให้การ์ดจอ ทำแบบ support แว่น แบบครอบหัวอะครับ เวลาเล่นก็ใช้มือแทนการหยิบจับสิ่งของภายในเกมส์แทนเม้า
                              จอ5D รู้สึกเหมือนจับต้องได้ คงมันส์น่าดู ชมพูลั๊นล๊า

Comment

Working...
                              X