Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนดีเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนดีเปล่า

คือผมได้คอมเก่ามา ใช้cpu celeron 2.0การ์ดจอ Nvidia Geforce fx5500 128mb ดูยูทูปแล้วมันกระตุกไม่ค่อยลื่น ยิ่งเป็น HD นี้ดูไม่ได้เลยขยับเป็นเฟลมๆ(เน็ต8เม็ก) แล้วก็อยากให้เล่นเกมส์ Audition ได้ก็เลยคิดจะเปลี่ยน cpu ผมจะซื้อcpu pt4 3.2 มือสองมาเปลี่ยน จะดีไหมรบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยน่ะคับ (แล้วcpu pt4 3.2 ราคา 650 นี้แพงเปล่าอ่ะ ) แนบสเป็กคอมให้ดูเลยคับ

เปลี่ยนเน๊ตครับ

Comment

ถ้ารักจะดู HD จริงๆ บอกตรงๆครับ ยกบอร์ดใหม่

ส่วนเกมส์ Audition ใช้การ์ดจอออนบอร์ดผมว่าเล่นได้อยู่ครับ

Comment

เปลี่ยนซีพียูก็ได้ครับ แต่ผมว่าเก็บตังยกชุดใหม่จะคุ้มกว่านะครับ

Comment

เปลี่ยนยกชุด VGA ออนบอร์ดก็โหดได้นะ

Comment

ถ้าบอร์ดรุ่นเก่า ออนบอร์ดไม่แรง audition เล่นแล้วหงุดหงิดนะครับ
            เวลาเรากดที่คีบอร์ด แต่แถบมันจะไม่ติดทันที จะเลยไปนิดนึง ทำให้พลาด perfect

Comment

Originally posted by vibe View Post
              เปลี่ยนซีพียูก็ได้ครับ แต่ผมว่าเก็บตังยกชุดใหม่จะคุ้มกว่านะครับ
              +1 ครับ

Comment

Lee Ki Kwang

ขอบคุณทุกคำตอบเลยน่ะคับ แต่ผมก็ยังส่งสัยว่า

1.ถ้าเปลี่ยนแต่cpu จะช่วยให้ดูยูทูปหรือเล่นไฟล์พวกvidioได้ลื่นขึ้นเปล่า คือตอนนีืถ้าดูไฟล์ที่มันละเอียด มันจะสะดุดอ่ะ

2.แล้วcpu pt4 3.2 ไม่รู้ว่าเข้ากันได้กับสเป็กเครื่องผมหรือเปล่า หรือถ้ามากไปก็บอกได้น่ะคับ

9hjknr-2.jpg(ถึงคอมเก่าเค้าก็อยากอัพน่ะ^^)

Comment

ผม มี Pt4 3.0
                  กับ กาดจอ GF 6200 Pci

ต่อรอง ราคาได้น่ะครับ ถ้าซื้อ

Comment

Working...
                  X