overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member newzbaba's Avatar

Thumbs down จอ lcd acer เสีย อาการแบบนี้ จะสามารถเคลมได้ไหมครับ ขอความเห็นครับ

จอ lcd acer เสีย อาการแบบนี้ จะสามารถเคลมได้ไหมครับ ขอความเห็นครับ
    อายุการใช้งาน 4 เดือน

อาการคือใฃ้ๆไป มันขาว ครึ่งจอครับ เป็นเองไมได้ ทุบ หรือ มี ส่วน บุบ จาก ภายนอก ผมเคาะๆก็แล้วไม่หาย สรุป คือ จอติดๆ ดับๆ ขาวครึ่งจอ เหมือน วงจรภายในจะแตก เปนรอยร้าว อยู่ภายใน

งงเลยครับ เป็นเอง ไมได้ไปแกะ หรือ ทำตก หล่น แต่อย่างใด

แบบนี้จะเคลมได้ไหมครับ แล้วจะแจ้ง ทางศูนย์อย่างไร

แล้วแบบนี้ ส่วนใหญ่จะต้องเครมนานแค่ไหนครับ ไม่มีจอใช้อนาถเลย

เรียนมาเพื่อขอแนวทาง ขอบคุณครับ

nikjaza's Avatar
    Bangkok, Ladprao 48 เคยอยู่ นครสวรรค์ , ลพบุรี

ลองส่งเคลมดูครับ

OverclockZone Member mrxc's Avatar
    โคราช บุรีรัมย์ ขอนแก่น

ต้องได้ครับ

OverclockZone Member dj_deaw's Avatar
    สุขุมวิท พัฒนาการ อ่อนนุช

เคลมได้ครับถ้าไม่มีร่องรอยการแกะมาก่อน ผมเคยเคลม 2 อาทิตย์ครับทั้งโทรถาม จิก และตามใน FB อิอิ สรุปเปลี่ยนตัวใหม่ให้

OverclockZone Member pukpuk3's Avatar

ผมเคยเคริ่มที่ฟอร์จูน ประมาณ 3 วันได้
    อาการคล้ายกันแต่ของผมเป็น เส้น ใหญ่ๆๆๆ สีแดง 3-4 เส้น
    ผมก็บอกเขาไปว่าไม่รู้เป็นไรอยู่ดีๆๆก็เป็นครับ
    เขาก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ

ลองส่งเคริ่มดูครับน่าจะได้

OverclockZone Member newzbaba's Avatar

วันนี้ผมเอาไปส่งเคลมที่ ศูนย์ acer พิษณุโลกครับ

พนักงานแจ้งผมว่า ต้องให้ช่างเช็คอาการประมาณ 1 สัปดาห์ จะโทรมาแจ้งให้ทราบ

แบบนี้ ผมเกรงว่า จะได้ความคืบหน้าก้ จะเลยหลังปีใหม่ ผมเลยต้องกัดฟันถอย lg led 20 มาแทนแล้ว

แบบนี้ผมควร รอ 1สัปดาห์ก่อน ค่อยโทร จิก หรือ ว่ายังไงดีครับ

วันนี้ทางศุนย์โทรมาแจ้งผมว่า เกิดจากรอยกระแทก จาก ภายนอก แล้ว มันแตก ภายใน
    อาจเกิด จาก ที่ผม ขนมาซ่อม หรือ อะไรกระแทกสักอย่าง งง เลยอะครับ

ผมยืนยันว่าไม่ได้ ไปทุบ หรือ อะไรมันเลย เพราะ ใช้อยู่คนเดียว

แบบนี้ คงต้องจำใจซื้อใหม่สินะครับ T_T

จอ lcd บอบบางแท้ ยังงี้ผมก้ เสียเงินซื้อใหม่ไป เต็มๆ 4000 บาท

เฮ้อเซงเลยพี่น้อง
    Last edited by newzbaba; 23 Dec 2010 at 16:23:55.

OverclockZone Member keng99's Avatar

ซ่อมได้คับผมเอาไปซ่อมที่พันทิฟ 800 บาททุกอาการ

Quote Originally Posted by keng99 View Post
    ซ่อมได้คับผมเอาไปซ่อมที่พันทิฟ 800 บาททุกอาการ

ผมอยู่พิษณุโลกอะครับ ไม่รู้จะหาร้านซ่อมตรงไหนดี
    ช่าง ว่าผมทำ จอแตก เฉยเลย T_T

ช่างบอกว่าจอมันแตกภายใน แบบนี้ จะซ่อมได้ไหมครับ

ผมไม่ไหวจะเตลียกับ ช่าง acer ครับ

มีหน้ามาบอกผมได้ กระทบภายนอกแต่แตกายใน
    รอย ภาบนอกไม่มี ม่ว่า ขนมาทำแตก

เจริญครับ

ไม่แปลก ทำไมขายถูกกกว่าเจ้า อื่น ของมัน ลดต้นทุน การ ผลิต + การบริการนี่เอง

ลาขาดครับ acer

OverclockZone Member keng99's Avatar

ถ้าถึงขั้นจอแตกภายในคงซ่อมไม่ได้แล้วคับเพราะผมเคยถามช่างเขาบอกว่าไม่มีอาไหล่เปลี่ยน ถ้าเมนบอร์ดเสียพอซ่อมได้ ซื้อใหม่ดีแล้วคับ

ของผมhp 19 นิ้ว ตอนแรกอาการดับไปเอง เอาไปซ่อมมาก็หายคับแต่ตอนนี้มันมีคลื่นขื้นลงเซ็งเหมือนกันคับ ขี้เกียจแบกไปซ่อมใหม่บ้านผมอยู่ราชบุรี หิ้วไปซ่อมก็ลำบาก ซื้อใหม่ดีแล้วคับไปซ่อมก็ไม่ดีเหมือนเดิม

Bookmarks

Bookmarks