Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อพริ้นเตอร์แบบไหนดีครับ(เรียนมหาวิทยาลัย) TX101 ผมไม่ไหวแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อพริ้นเตอร์แบบไหนดีครับ(เรียนมหาวิทยาลัย) TX101 ผมไม่ไหวแล้ว

คือผมอยากจะปรึกษาว่าควรจะใช้พริ้นเตอร์แบบไหนดีระหว่าง อิ้งเจ็ตพริ้นเตอร์หรือ เลเซอร์พริ้นเตอร์ดีครับเพราะว่าตอนนี้ใช้ EPSONTX101ติดแท็งครับมันปริ้นแล้วสีเพี้ยนแล้วครับ ล้างหวัมาก็ไม่หายแล้วตอนนี้แย่มากๆ ว่าจะซื้อใหม่สักตัวครับ จึงอยากทราบว่า ถ้าเลเซอร์พริ้นเตอร์ยี้ห้อไหนที่ดีและราคาหมึกไม่แพงมากครับ (เลเซอร์ขาวดำนะ) แล้วถ้าแบบอิ้งเจ็ตตัวไหนที่คิดว่าดีไม่มีปัญหาเรื่องหมึกตัน(ติดแท็งนะครับ)
    EPSON TX101 ผมใช้มา 3ปีครับ มันจะเริ่มพังมันปกติไหมครับ
    ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ
    1.งบซื้อ อิ้งเจ็ต 4000-4500
    2.เลเซอร์ไม่รู้ราคา (บอกราคาและยี้ห้อและรุ่นด้วยนะครับ)

เเต่ถ้าจะปริ๊นส์ขาวดำ จผมว่า เเบบเลเซอร์น่่าจะดีกว่านะครับ เราะปัญหาน่าจะน้อยกว่า เเบบอิงค์เจ็ต ถ้าปริ๊นส์ขาวดำเฉยๆนะครับ

Comment

ใช้ตัวเดียวกันเลยครับ

แต่อยากจะบอกว่า มันโคตรจะปริ๊นช้าเลยครับ ถ้าเกิดว่า ต้องการแบบเร่งด่วนนี่ อย่าหวังเลยครับ ช้ามาก แบบว่าถ้าต้องการ ต้องปริ๊นล่วงหน้า แบบกระทันหันไม่ทันกินแน่ครับ

ไปปริ๊นงานห้องเพื่อน แบบเลเซอร์ แบบว่า พอสอดกระดาษเข้าไป ไม่ถึง10วิ มันออกมาล่ะ เร็วมาก อยากได้เหมือนกัน

แต่ผมไม่รู้ข้อมูลไรเลย ไม่รู้ว่าจะเริ่มที่ตัวไหนดีั รู้แต่ว่ามันแพงกว่าเครื่องปริ๊นปกติ

Comment

Originally posted by beer_rs View Post
        ใช้ตัวเดียวกันเลยครับ

แต่อยากจะบอกว่า มันโคตรจะปริ๊นช้าเลยครับ ถ้าเกิดว่า ต้องการแบบเร่งด่วนนี่ อย่าหวังเลยครับ ช้ามาก แบบว่าถ้าต้องการ ต้องปริ๊นล่วงหน้า แบบกระทันหันไม่ทันกินแน่ครับ

ไปปริ๊นงานห้องเพื่อน แบบเลเซอร์ แบบว่า พอสอดกระดาษเข้าไป ไม่ถึง10วิ มันออกมาล่ะ เร็วมาก อยากได้เหมือนกัน

แต่ผมไม่รู้ข้อมูลไรเลย ไม่รู้ว่าจะเริ่มที่ตัวไหนดีั รู้แต่ว่ามันแพงกว่าเครื่องปริ๊นปกติ
        ผมก็จะไปเรียนมหาวิทยาลัยเดียวกับพี่นะ 555++

Comment

เลเซอร์ หมึกแพง ไม่รู้ตอนนี้แพงหรือเปล่าเมื่อก่อนเคยใช้ของอา เร็วมากปริ้นที แต่ปริ้นได้ขาวกับดำนะ
          อิงค์เจต ติดแทงค์ หมึกถูกปริ้นได้เยอะ ปริ้นสีได้ แต่รุ่นถูกๆปริ้นช้ามาก ที่สีเพียนตอนเลิกพิมพ์ปิดฝาจุกตรงแทงค์หรือเปล่าครับ
          ของผมเคยไม่ปิดพอมาปริ้นอีกทีสีเพี้ยนไปเลยอ่ะ

Comment

ลองไปเดินดูของ Brother ครับ งบตั้ง 4000+

เป็นตลับหมึกไม่ต้องเจาะ หัวตันยากครับ พังยังไงสามารถเข้าศูนย์ได้

ถ่ายเอกสารไม่ต้องเปิดคอม ถ่ายได้เลยชิวๆ

ซับหมึกเตมยากกว่า CANNON HP แน่นอน

แต่จะแลกมาด้วยสีที่ไม่สดเท่า EPSON ถ้าส่วนมากใช้งานด้านเอกสาร ขาว-ดำ ธรรมดา ถือว่าคุ้มมากครับ

ไม่ต้องถึง 4000 ด้วย หารุ่นสัก 3000+- 200 ราคานี้อยู่แล้วครับ

ผมใช้รุ่น DCP-195C นะครับ ตกรุ่นแล้วล่ะ ลองเดินหารุ่นใหม่ๆดูครับ

Comment

ครับผม

Comment

ตัว EPSON R230 นี้ล่ะครับดีไหมอาจารย์บอกว่าปริ้นงานหนักได้ไม่มีปัญหาเลยครับ

Comment

ครับผม ขอบคุณครับ EPSON R230 ดีไหมครับ

Comment

มาดัน

Comment

ปริ้นเอกสาร ถ้าไม่เน้นสี เอา Laser ไปเลยครับ ไม่ค่อยมีปัญหา ปริ้นได้เร็ว คม
                      ส่วนเรื่องราคาหมึกเทียบเท่าก็ 7-8 ร้อย ปริ้นได้ไม่ต่ำกว่า 1500 แผ่นครับ
                      ผมใช้ HP P1006 ใช้มา 2-3ปีแล้วครับ คุ้ม

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A

ลองสอบถามไปยังกระทู้นี้ดูครับ น่าจะได้คำตอบครบถ้วนครับ
                        ผมก็ใช้บริการอยู่บ่อยๆ

Comment

ครับผม ตอนนี้กำลังใตร่ตรองระหว่าง Inkjet กับ Laser ว่าจะซื้อแบบไหนดี

Comment

up

Comment

จัด R230ไปเลยครับ เพราะหัวใจท่านมันเรียกร้องแล้วละ

Comment

Working...
                              X