Announcement

Collapse
No announcement yet.

USB เสีย แก้ไขยังไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• USB เสีย แก้ไขยังไงดี

ใช้ Wins7

port usb ทุกพอร์ต ต่อแล้วให้กระแสไฟ ชาร์จไอพอดได้

แต่ไม่รับข้อมูลหรือแสดงไดร์ฟอะไรเลย

แก้ไขยังไงได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

เอาเมนบอร์ดไปเคลม

Comment

หมดประกันครับ

บอร์ด 775

ซ่อมจะคุ้มหรือเปล่าครับ

Comment

ซื้อบอร์ดใหม่ครับท่านไม่แพงแล้ว

Comment

1.เป็นที่วินโดวส์หรือป่าว
          2.ซื้อpci usb มาต่อเพิ่ม

Comment

ของผมเคยเป็นที่ Antivirus ไป Block มันไว้ครับ

Comment

ท่าน nart zuzaa

มีคนเคยบอกว่าถ้า usb เสียถึงซื้อมา ก็จะใช้ไม่ได้ เพราะมันต้องวิ่งผ่านชิบคัวเดียวกัน

มันจริงหรือเปล่าครับ

Comment

chip เสียป่าวครับ(น่าจะ)
                มีไฟมาเลี้ยงแต่อ่านข้อมูลไม่ได้

Comment

เดาว่าน่าจะครับ

แล้วชิบพวกนี้ซ่อมแพงไหมครับ

ไม่มีตังซื้อเมนบอร์ดใหม่ซะด้วย

Comment

ชิพส่วนมากฝังไปเลย ใน ICH คับ เปลี่ยนก็ต้องเปลี่ยนยกตัว ยกเว้นพวกชิพแยกต่างหาก ราคานี่ไม่แน่ใจครับ แล้วแต่รุ่นด้วย

Comment

ได้รุ่น M/B ด้วย ท่านอื่นจะตอบง่ายขึ้นนะครับ
                      ผมเองก็ไม่รู้ว่า มันมีชิพเซ็ตที่ฝัง USB controller ไปบนชิพเดียวกับ south bridge แล้วหรือยัง
                      ***งวงการมานาน -.-

Comment

Originally posted by yonizuka View Post
                        ได้รุ่น M/B ด้วย ท่านอื่นจะตอบง่ายขึ้นนะครับ
                        ผมเองก็ไม่รู้ว่า มันมีชิพเซ็ตที่ฝัง USB controller ไปบนชิพเดียวกับ south bridge แล้วหรือยัง
                        ***งวงการมานาน -.-
                        เด๋วนี้เค้าฝากฝังเป็นพธีไปแล้วครับ

Comment

ทำไมซื้อการ์ดใหม่ก็ยังไม่หายอะ
                          มันน่าจะวิ่งบนบัส PCI แทนไม่ใช่หรอ

Comment

Originally posted by huntspy View Post
                            ท่าน nart zuzaa

มีคนเคยบอกว่าถ้า usb เสียถึงซื้อมา ก็จะใช้ไม่ได้ เพราะมันต้องวิ่งผ่านชิบคัวเดียวกัน

มันจริงหรือเปล่าครับ
                            คิดว่าไม่จริง เพราะบน PCI Card มี Chip ของตัวเอง ราคาคงประมาณ 100-200 บาท
                            ซื้อบอร์ด 775 ใหม่ๆประกัน 3 ปี ก็ประมาณ 1000 ขึ้นไปแล้วแต่รุ่น/ยี่ห้อ

Comment

คิดว่าซื้อการ์ด usb มาใส่ก็ใช้ได้เลยนิ

Comment

Working...
                              X