Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลดDVD5จากบิทและมีปัญหากดเลือกในหน้าเมนูไม่ได้เลยรบกวนช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลดDVD5จากบิทและมีปัญหากดเลือกในหน้าเมนูไม่ได้เลยรบกวนช่วยที

โหลดDVD5จากบิทและมีปัญหากดเลือกในหน้าเมนูไม่ได้เลยรบกวนช่วยที

ทำไม ผมไรท์ลงแผ่นแล้วถึงเลือกซัปกับภาษาไม่ได้อะคับมันกดไรไม่ได้เลยในหน้า เมนุก่อนเข้าตัวหนัง เลือกซับ+ภาษา+ทุกอย่างในหน้าเมนูไม่ได้ทั้งในคอม(powerdvd)และเครื่อง เล่นDVD ฟิลลิป แต่ไฟล์ต้นฉบับในบิทโดยตรงกลับเลือกได้(โดยใช้powerdvdเล่นเหมือนกัน) รบกวนบอกวิธีแก้ทีคับ

เปลี่ยนแผ่นไรท์ ไหม่ เปลี่ยนโปรแกรมไรท์ ไรท์ที่ความเร็วต่ำๆ ลองครับ

Comment

แล้วสั่งเล่นหนังแล้วไปเลือกเอาที่หลังได้มั้ยครับ

Comment

ปกติไม่เคยเป็นนะคับ แผ่นใช้dvd-rw ของverbatim[แผ่นแบบเป็นกล่องละ45บาท)
        ถ้าเล่นจากไฟล์ที่โหลดมาโดยตรงเลือกได้(ใช้powerdvd)แต่เล่นจากแผ่นโดยตรงไม่ได้(powerdvd)เอาแผ่นไปให้เครื่องเล่นdvdฟิลลิปเล่นไม่ได้เหมือนกัน แต่แผ่นนี้เคยลองเล่นหนังอื่นเลือกได้นะ(ผมก่อนจะเอาลงแผ่นจิงจะเอาลงRWก่อนเพื่อความชัวร์เพราะแผ่นverbatimแพง)
        ป.ล.ใช้นีโร7ไรท์นะ
        สเปกคอมผม
        CPU: C2D INTEL E6320
        MB : ASUS P5B-E PLUS
        HDD : Seagate 160GB SATA2 7200.10
        RAM: DDR2 1G 1667 Kington*2
        VGA: XFX 8600GT
        *******CD: HL-DT-ST-DvD-GSA-H55L v1.03แบบLightScribeของLG **********
        CAS: GVIEWแบบพัดลม4ตัว
        Power suppy: ENERMAX 460W แบบพัดลมคู่
        จอLG1960TR
        โมเดม ไวเลสD-linksรุ่นDSL-2640T
        Last edited by 12345678910; 28 Oct 2007, 21:37:56.

Comment

ผมว่าน่าจะเป็นที่โปรแกรมไรท์ครับ แล้วลอง ลบไฟล์ขยะในเครื่องไห้เรียบร้อบด้วย แสกนไวรัส สปายแวร์

ลบนีโร ออกแล้วติดตั้งไหม่ จากประสบการณ์ เคยไรท์แล้วแผ่นว่างตลอด ผมก็ทำตามที่บอกไป

แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไรเพราะผมทำทีัีเดียวเลย ลองดูครับ

Comment

นี่คือรูปไฟล์สกุลที่ผมไร์ืลงแผ่นverbatimDVD-RW ที่มีปัญหา

Comment

รวมไฟล์แล้วใช้PowerISOหรือUltraISO ทำเป็นไฟล์imageก่อนแล้วค่อนไรท์ดูสิคับ

Comment

Working...
              X