Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้ใช้ RAIDMAX 450 W อยู่ไหมครับ T^T เสียวแต๋บ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้ใช้ RAIDMAX 450 W อยู่ไหมครับ T^T เสียวแต๋บ

Core i5 - 760
    MB ASUS P7H55-M LX
    DDR3(1333) 2GB. Kingston "Dcom
    HDD 1 TB SATA-II Samsung 3 ลูก
    DVD (SATA/BOX) DVD RW 22x LG
    VGA 512MB (V) PCIe ATi 5670 ICEQ
    พัดลม 12 นิ้ว 2 ตัว
    งบจำกัดจริงๆ ครับ รบกวนพี่ๆๆน้องๆให้คำตอบ ผมคำนวนด้วยโปรแกรมดูแล้ว ใช้ไฟไม่เกิน 305 วัตต์ แบบสุดๆ นั้นคือ วัตต์เต็ม แต่ ตัวนี้มัน ..... ช่วยให้คำตอบ ด้วยครับ

อยู่ครับ แต่น่าจะเอาตัว 530W นะครับ คุ้มกว่า

Comment

Comment

ูู^ งะ ขำไรหรือท่าน แปลว่ามันไม่พอจริงๆใช่ไหมครับ ทางร้านเขาจำกัดงบมา ได้แค่นั้น ไม่งั้นคงได้หาตัวอื่นอะครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
          อยู่ครับ แต่น่าจะเอาตัว 530W นะครับ คุ้มกว่า

Comment

HDD 1 TB SATA-II Samsung 3 ลูก
            โหดๆ

Comment

ไม่ไหว

Comment

Originally posted by vivahot View Post
                Core i5 - 760
                MB ASUS P7H55-M LX
                DDR3(1333) 2GB. Kingston "Dcom
                DVD (SATA/BOX) DVD RW 22x LG
                VGA 512MB (V) PCIe ATi 5670 ICEQ
                พัดลม 12 นิ้ว 2 ตัว
                งบจำกัดจริงๆ ครับ รบกวนพี่ๆๆน้องๆให้คำตอบ ผมคำนวนด้วยโปรแกรมดูแล้ว ใช้ไฟไม่เกิน 305 วัตต์ แบบสุดๆ นั้นคือ วัตต์เต็ม แต่ ตัวนี้มัน ..... ช่วยให้คำตอบ ด้วยครับ
                แค่นี้ก็ไม่ไหวแล้ว O.o

เอาที่มัน600wเต็มๆหน่อยขึ้นไปดีกว่าคับเพื่ออนาคตด้วย หรือตัวอย่างที่ท่านVibeว่าก็ได้คับกำลังดี

Comment

ไม่พออีกเสียง เพราะต้องเพื่อเหลือเพื่อขาดบ้าง โหดตรงที่ HDD 3 ลูกเนี้ยแหละ
                  แต่อาจจะใช้ได้ครับแต่ HDD ไม่เกิน 6 เดือนเจ้งบ้งครับ เพราะไฟไม่พอแน่นอน
                  แนะนำ 600-700 W กว่า เสียตังครั้งเดียวจบไปเลยใช้ได้นานครับ แถมจะเพิ่มพัดลม หรือเปลี่ยนการ์ดจอ
                  ภายหลังก็ไม่ใช่ปัญหาครับ

Comment

สงสารอุปกรณ์ในเครื่องท่านจัง

Comment

แนะนำยี้ห้อ TT 470 W 1850 บาท จาก TK COM ครับ เบอร์ติดต่อ 0819396003 คุณต้น TK

Comment

พอไม่พอ ไปดูของจริงดีกว่า
                        http://www.overclockzone.com/forums/....php?p=5943050

Comment

เสียบดูก็รู้ไม่วูบก็ใช้ได้

Comment

ตัวนี้ใช้อยู่ ก็ไม่มีปัญหานะครับ นิ่ง เงียบ ไม่วูบ เย็นดี แต่ว่าเครื่องผมมันไม่มีอุปกรณ์เยอะเท่าไร แต่ในความคิดผม ให้เพิ่มงบดีกว่าครับ เพิ่มไม่กี่ร้อย เอาตัว 530 Watts ดีกว่าครับ เหลือดีกว่าขาด เพราะซัพพลายมันเหมือนหัวใจของเครื่องเลยนะครับ วูบไปมันจะพังยกเครื่อง มันไม่คุ้ม

เห็นเพื่อนๆ พี่ๆหลายคนแนะนำ Scythe Strong 600 Watts 80+ ราคา สองพันสองนิดๆ ตัวนี้ก็น่าสนใจนะครับ

Comment

อย่าเด็ดขาดครับ

สงสารอุปกรณ์ในเครื่องท่านมาก

ถ้างบมีเท่านี้ ก็ต้องลดอุปกรณ์ตัวอื่น แล้วเอางบมาเพิ่ม psu แหละครับ

Comment

Working...
                              X