Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ window 7 เเล้ว Remote Desktop ช้ามากกกกกกกก ทำไงดีครับ มีวิธีแก้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ window 7 เเล้ว Remote Desktop ช้ามากกกกกกกก ทำไงดีครับ มีวิธีแก้มั้ย

ใช้ window 7 เเล้ว Remote Desktop ช้ามากกกกกกกก ทำไงดีครับ มีวิธีแก้มั้ย

ไม่ใช่เชื่อมต่อช้านะครับ เเต่การควบคุมช้ามาก กดอะไรเเต่ละทีกว่าจะทำตามที่สั่งการช้ามากกกกกกก -*-

ขอบคุณครับ

Windows 7 ไปควบคุมคนอื่นช้า
    หรือให้คนอื่นมาใช้เครื่องเราแล้วช้าครับ

ของผมใช้ Windows 7 Enterprise X64 ไปควบคุมเครื่อง Windows Server 2008 ใช้ได้ปกติดี
    แต่ถ้าไปเครื่องที่อยู่ไกลๆ ก็มีช้าบ้าง แต่ไม่ได้ช้าจนอืด
    Last edited by ozeris; 20 Dec 2010, 22:23:37.

Comment

กำ ไม่มีวิธีเเก้เลยเหรอครับ -*-

Comment

เหมือนกันเลยครับ ผมremote ไป Colo ช้ามาก เข้าwebui ก็อืด ตอนใช้XP ไม่เป็นเลย พอลง 7 64bit เป็นเลย ใครพอรู้วิธีแก้บ้างไหมครับ

Comment

ใช้โปรแกรมอะไร รีโมทกันหรอครับ

Comment

ก็ไม่น่ะครับ ผมก็ใช้ remote desktop ของ windows 7 remote เข้าไปทำงานที่ office ประจำ ก็ปกติดีน่ะครับ ลื่นไหล ^ ^

Comment

มา update ครับ ตอนนี้หายแล้ว ลื่นปื้ดๆเลย ของผมน่าจะเกิดจากตัวColo สงสัยเค้าRestartมั้งครับ เดาเอานะ

Comment

Originally posted by smartsoft View Post
                ก็ไม่น่ะครับ ผมก็ใช้ remote desktop ของ windows 7 remote เข้าไปทำงานที่ office ประจำ ก็ปกติดีน่ะครับ ลื่นไหล ^ ^
                บอกวิธีใช้ให้หน่อยได้ป่าวครับท่าน ผมใช้ไม่เป้นครับ remote desktop ของ windows 7 รบกวนหนอ่ยครับท่าน

Comment

windows 7 มันมัน function auto tune TCP ต้อง ปิด function นี้ก่อน แล้วจะ หายครับ

วิธีปิดก็คือ เข้า CMD ใน mode run as administrator

แล้วพิมพ์
                  netsh interface tcp set global autotuninglevel=disabled

มันจะตั้ง defalt side ที่ส่งค่าเป็น 65536 bytes

ถ้าจะคือค่าให้ ก็ พิมพ์

netsh interface tcp set global autotuninglevel=normal

Comment

ไม่ลองใช้ team viewer ดูครับ ของผม WIN7 X64 ใช้ทำแล้วถ้าเน็ตแรงก็เร็ว ล่าสุด เพื่อนให้ลงโปรแกรม บางอย่างอยู่ที่เชียงใหม่ ผมอยู่ กทม. เน็ตวิ่ง 6 เมก ไม่ช้า ไม่อืดครับ

ปล.ผมว่า อยู่ที่สเปคเครื่อง กับ เน็ตนะครับ

Comment

Working...
                    X