Announcement

Collapse
No announcement yet.

CT4830โมได้มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CT4830โมได้มั๊ยครับ

ตามหัวข้อเลยครับ มันโมอะไรได้บ้างเอ่ย

อยากจะทำมันทำได้ทุกตัวแหล่ะ
    แม้แต่เมนบอร์ด สายไฟเดินภายในเคส cd-rom PSU
    เห็นมีคนทำมาหมดแหล่ะ

ประเด็นคือพื้นฐานมันไปได้แค่ไหน

---------

edited:

มีภาพชัดกว่านี้มั้ยครับ แบบไม่ต้องย่อเลย จะดูหมายเลขicแต่ละตัว
    ไม่ก็รอคนเก่งกว่ามาตอบ = =" อ่านลายวงจรไม่ค่อยจะออก
    Last edited by ManiacMaew; 20 Dec 2010, 23:04:13.

Comment

ดันครับอยากโมเหมือนกัน กะว่าโมให้เจ๊ง ฮะๆๆๆพอดีได้มา 200 อยากเปลี่ยน c เปลี่ยน ic อะไรประมาณนี้อะครับ ใครพอจะมีความรู้บ้างครับ เห็นกระทู้มาโมให้เจ๊ง แล้วอยากทำมั่ง ท่านเทพช่วยแนะนำทีครับ

Comment

Comment

รอโมด้วยคนครับ^^

Comment

ดูแล้วไม่น่าจะคุ้ม

Comment

ถ้าเปลี่ยนแค่ C ไม่ต้องแพงมากน่าจะคุ้มนะ

C 2 ตัวใหญ่ๆข้างแจ็คสีเขียวเปลี่ยนเป็น Elna simic II
              นอกนั้นเปลี่ยนเป็น LXZ ทุกตัวหมดไม่น่าเกิด 200 บาท

อันนี้ทำแบบไม่คิดมากนะ ^^
              Last edited by milestone; 28 Dec 2010, 15:52:43.

Comment

4830 ของผมมันเน่าแล้ว ใส่ไป เปิดดังเบสบวมอืดๆเหมือนจะช๊อตเลย ตัว c มัน โยกได้ วันนี้ ซื้อ c มาทุกค่าเลย กะเปลี่ยนทุกตัว ได้เกรด ดีสุด Elna มี samwa ปนด้วย ไม่รู้ ออพแอมป์ตัวไหนขับคู่ หน้าอะ่ครับ

Comment

ซื้อมาแล้วก็เปลี่ยนเลยครับ ^^

Comment

Originally posted by wan2009 View Post
                    4830 ของผมมันเน่าแล้ว ใส่ไป เปิดดังเบสบวมอืดๆเหมือนจะช๊อตเลย ตัว c มัน โยกได้ วันนี้ ซื้อ c มาทุกค่าเลย กะเปลี่ยนทุกตัว ได้เกรด ดีสุด Elna มี samwa ปนด้วย ไม่รู้ ออพแอมป์ตัวไหนขับคู่ หน้าอะ่ครับ
                    ของcretiveเท่าที่ดู จะเป็นตัวที่ใกล้แจ็คสีเขียว(ลำโพงคู่หน้า)
                    ยังไงก็ลองไล่วงจรอีกทีก่อน

cโยกได้ไม่ได้ เป็นเรื่องความแข็งแรงเวลาบัดกรีมากกว่า
                    ผมก็เห็นมันโยกได้ทุกใบอ่ะของครีเอทีพ เวลาคนอื่นเอาไปดู c เบียดกันๆ ก็จะโยกนิดหน่อยเพื่อดูตัวเลขบนc
                    แต่ก็นั้นแหล่ะ เรื่องความแข็งแรง โยกเยกเกิน เวลาไปกระแทก แล้วมันจะหลุด
                    กรณีเลวร้าย คือลากลายทองแดงตามมาด้วย

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                      ดูแล้วไม่น่าจะคุ้ม
                      ลอง pm ไปขอยืม ตัว kmod edition มาฟังก่อนดีกว่าครับ แล้วจะรู้ว่าคุ้มไม่คุ้ม

Comment

Working...
                      X