Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีค่ะ ลงวินโดวใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วต้อง ทำไงอะคะ หาโหลดแล้วลงใหม่ได้ป่าวคะ

Comment

เเผ่นที่ไม่มีboot dosมันลงได้เฉพาะหน้าวินโดว์ครับ ง่ายๆก็คือถ้าคุณลง xp อยู่เเล้ว สามารถลง Seven ได้บนวินโดว์ครับ เวลาเลือกโหลดวินโดว์ควรดูว่ามี Boot dos หรือไม่ จริงๆวิธีืทำมันมีนะครับง่ายด้วยลองค้นๆGoogleดูครับเพียบ

Comment

หายังไงอะคะ บอกทีต้องพิมอะไร ถึงเจอ

Comment

ตอนไรท์ สั่ง Bootable ด้วยครับ

แต่ผมก็เคยเจอบางไฟล์ ISO ของ QuickPC นะที่ติ๊ก Bootable แล้วยังไม่ยอมบูตจากแผ่นให้ เลยต้องเปลี่ยนไปใช้เวอร์ชั่นอื่น

Comment

Originally posted by pheonix59 View Post
            ตอนไรท์ สั่ง Bootable ด้วยครับ

แต่ผมก็เคยเจอบางไฟล์ ISO ของ QuickPC นะที่ติ๊ก Bootable แล้วยังไม่ยอมบูตจากแผ่นให้ เลยต้องเปลี่ยนไปใช้เวอร์ชั่นอื่น
            ใช้โปแกรมไรท์แผ่นอิมเมจสะดวกๆเยอะแยะครับ ผมใช้ Ultra ISO

Comment

Working...
            X