Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ HIS กับ GIGABYTE ควรซื้ออันไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ HIS กับ GIGABYTE ควรซื้ออันไหนดี

ช่วยแนะนำหน่อยคับ AMD 6950
    Last edited by bigdog9999; 20 Dec 2010, 23:38:55.

รุ่นไหนอะครับ

Comment

เป็นผมแล้วแต่ชอบอ่ะวันอันไหนสวยกว่า แล้วก็ดูราคาว่าต่างกันเว่อร์เปล่า

Comment

คงจะหมายถึงรุ่นเดียวกัน

ผมเลือก ประกันคอม7ครับ

งงมะไม่ได้ตอบให้ตรงคำถามเล้ย -*-

Comment

เลือก GIGABYTE ประกัน Synnex ทุกกรณี อิ อิ

Comment

เลือก sapphire กับ powercolor ประกัน com7 ร้าน bigIT กับ bananaIT
            แต่ของยังไม่เข้านะ รอก่อน ช้าๆได้พร้าเล่มงาม (อาจมีลดราคาลงก็ได้)

Comment

ประกันครับ !

Comment

เคยใช้อยู่ทั้งสองยี่ห้อ ก็พอๆกันครับ ไม่ต่างกันเท่าไหร่

HIS 4670 5670 5750

GIG GTX460

Comment

Gigagyte การ์ดจอส่วนใหญ่ประกัน Scanner ซึ่งเล่าขานกันว่าห่วยมาก และมีอีกเจ้าที่นำเข้ามาขาย Strek ซึ่งเห็นหลายๆ คนบอกว่าดีกว่าซื้อประกัน Scanner

HIS ส่วนใหญ่ประกัน DCOM ซี่งหลายๆ คนบอกห่วย แต่ก็มีหลายๆ คนแย้งว่าพอใช้ถึงดี และมีอีกเจ้าที่นำมาขาย Strek

สรุป ถ้าตัวเลือกการ์ดจอมีแค่ 2 ยี่ห้อนี้ ประกันของ Scanner ตัดทิ้ง ส่วน Distributor อีก 2 ราย คือ DCOM และ Strek พอซื้อได้ครับ

เวลาผมซื้อเมนบอร์ด Gigabyte ผมยอมจ่ายเพิ่มอีกนิดซื้อเป็นประกันของ COM7 แต่เสียดาย COM7 ไม่นำการ์ดจอของ Gigabyte มาขาย ขายแต่เมนบอร์ด Gigabyte ไม่งั้น Gigabyte น่าจะขายดีกว่านี้ครับ
                  Last edited by IBM User; 21 Dec 2010, 07:08:22.

Comment

ประกันนั้น ถ้าพูดจริงๆก็มีหลายกรณีครับ แต่ถ้าเป็นกรณีฝากเคลมร้านล่ะก็ ส่วนมากก็คงมี Synnex D-com ครับ ที่ผมเจอว่า เคลมไม่งอแง

แต่ถ้าเราไปไฟท์เองได้ทุกเจ้า แต่ต้อง ศูนย์ใหญ่นะ ส่วนมากโอเคหมดครับ Scanner ก็คงห่วยนะ ผมใช้เวลา 2 วันกว่าจะได้ ไปมัน 2 รอบ กว่าจะยอมเคลียร์

Comment

ต่างกันแค่สติ๊กเกอร์ จะเครียดทำไม

ดูที่ประกันละกัน ชอบประกันไหนก็เอาการ์ดยี่ห้อนั้น

Comment

ASUS สวย งานดี ผมชอบ

Comment

Originally posted by canivora View Post
                          เลือก GIGABYTE ประกัน Synnex ทุกกรณี อิ อิ
                          ผมซื้อ Gigabyte gtx 460 1G ได้ประกัน Synnex เฉยเลย
                          ผมลองค้นหาดูไม่เห็นมีใครได้ synnex ผมเริ่มหวั่นใจและว่ามันมีจริงรึเปล่า
                          สติ๊กเกอร์มันแปะไว้ที่กล่องอ่าครับ เห็นท่าน IBM User บอกส่วนใหญ่มีแต่scanner

Comment

คุณภาพการ์ดดีทั้งคู่ แต่เรื่องประกัน GIG ดูดีกว่า

Comment

ชอบ HIS นะ สวยดี แต่กล่อง มัน เห่ยไปหน่อย

Comment

Working...
                              X