Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ทำงานแต่ไฟหน้าเคส ไม่ติด บูตไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ทำงานแต่ไฟหน้าเคส ไม่ติด บูตไม่ขึ้น

คือเล่นคอมอยู่ดีๆ เครื่องก็ดับไปดื้อๆเลยครับ แล้วพอเปิดอีกที boot ไม่ขึ้นเลย ไฟหน้าเคสก็ไม่ติด แต่ Power supply ทำงาน พัดลมหมุน hdd ทำงาน งงมากครับ ไม่เคยเจอ อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร

spec เครื่อง
    AMD Athlon 64 x2 3800
    asus a8n sli deluxe
    galaxy 7900gs
    ddr400 3 gb
    hdd wd 640 gb
    icute titanium pro 750w

ช่วยทีครับ มีคอมเครื่องเดียวต้องใช้ทำงานด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

มี PSU สำรองรึเปล่าครับ ถ้ามีลองดู

น่าจะเป็นที่ PSU นะครับแบบนี้

Comment

MB หรือ VGA ไป แล้วมั้งครับ

Comment

Mobo

Comment

มาดู

Comment

เดี๋ยวจะลองดูครับ

Comment

ผมก้อมีปัญหาเดียวกันนี้เหมือนกัน ก่อนย้ายห้องก้อดีอยู่ เมื่อวานย้ายห้อง มาถึงที่อยู่ใหม่ คอมเปิดไม่ติดอาการเดียวกัน แต่ผมใช้ PSU Powerax ครับ

ไม่ทราบว่า เครื่องปกติหรือยังครับ

Comment

Working...
              X