Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเครื่องถอดรหัส TrueHD ราคาไม่แพงหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเครื่องถอดรหัส TrueHD ราคาไม่แพงหน่อยครับ

พอดีมี Microlab Fc730 5.1 อยู่ แล้วอยากจะต่อกับ HD Player Vivo Cute

พอดีมันมีแค่ port optical อยากหาตัวถอดรหัสให้หน่อยอ่ะครับ พอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย

แล้วพวก Dolby DTS TrueHD นี่มันแตกต่างยังไงฮะ

Dolby DTS >> Microlab Fc730 5.1 ใช้งานได้ดีครับ
    แต่ถ้า TrueHD สงสัยได้เปลี่ยน AMP ละครับท่าน

Comment

port optical ส่งผ่าน DTS HD MA กับ Dolby true hd ไม่ได้น่ะครับ
      ได้แค่ dts กับ dolby digital

ต้องport hdmi

Comment

Originally posted by Neospeed View Post
        Dolby DTS >> Microlab Fc730 5.1 ใช้งานได้ดีครับ
        แต่ถ้า TrueHD สงสัยได้เปลี่ยน AMP ละครับท่าน
        คือผมยังไม่มี AMP เลยท่าน

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
          port optical ส่งผ่าน DTS HD MA กับ Dolby true hd ไม่ได้น่ะครับ
          ได้แค่ dts กับ dolby digital

ต้องport hdmi
          อ้าวหรอครับ -*-

แล้วเสียงมันต่างกันเยอะไหมอ่ะครับ

พวก DTS Dolby TrueHD ไรเงี้ย

Comment

ต่างหรือไม่ต่างมันอยู่ที่ระบบด้วยครับ ถ้าระบบดี ๆ มันจะฟ้องเลยหละว่าต่าง

แนะนำให้ไปหา 2ZS มาใส่ครับถอดได้หมด DTS DD ฟังเพลงเพราะอีก

Comment

ก่อนจะออกทะเล
              ที่ จขกท.ใช้มัน hd player ครับ

---------------

vivo cute คือตัวนี้รึเปล่าครับ
              http://hdplayerthailand.com/review_d...=2&topic_id=34

ต้องหาdts decoder หน้าตาแบบนี้

ถอดได้แค่dts กับ dolby digital

หรือ avr แบบรับoptical หรือ hdmi ได้มา
              (ถอดรหัสได้แค่ไหนต้องดูสเป็ค ราคาค่อนข้างแพง)

----------

ที่เหลือรอผู้รู้ล่ะครับ ผมไม่ได้ใช้พวกนี้เอง ได้แต่หาข้อมูล

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
                ก่อนจะออกทะเล
                ที่ จขกท.ใช้มัน hd player ครับ

---------------

vivo cute คือตัวนี้รึเปล่าครับ
                http://hdplayerthailand.com/review_d...=2&topic_id=34

ต้องหาdts decoder หน้าตาแบบนี้

ถอดได้แค่dts กับ dolby digital

หรือ avr แบบรับoptical หรือ hdmi ได้มา
                (ถอดรหัสได้แค่ไหนต้องดูสเป็ค ราคาค่อนข้างแพง)

----------

ที่เหลือรอผู้รู้ล่ะครับ ผมไม่ได้ใช้พวกนี้เอง ได้แต่หาข้อมูล
                HD Player ครับ

ก็เล็งๆตัวในรูปไว้อยู่ คุ้มสุดแล้วใช่ไหมฮะ

Comment

Originally posted by dimensions View Post
                  ต่างหรือไม่ต่างมันอยู่ที่ระบบด้วยครับ ถ้าระบบดี ๆ มันจะฟ้องเลยหละว่าต่าง

แนะนำให้ไปหา 2ZS มาใส่ครับถอดได้หมด DTS DD ฟังเพลงเพราะอีก
                  ผมมี sb0090 อยู่ละครับ

พอดีจะเอา 5.1 ต่อกับ hd player อ่ะครับ

Comment

....

Comment

ถูกสุดคงต้องเปลี่ยนทั้งลำโพงเลยล่ะครับ ชุดonkyo HT-s3300หมื่นกว่า

Comment

dts decoder

Comment

dts decoder แบบด้านบนเป็นคำตอบสุดท้าย หรือไม่ก็เปลี่ยน player ไปเลย ไปหาที่มี analog out 5.1 แทน

Comment

ซื้อ onkyo in the box อย่างที่ ด้านบอกไว้ น่าจะง่ายและคุ้มค่าที่สุดครับ
                            ราวๆ 13k ได้ทุกอย่าง Amp+ 5 Sat +Sup จบๆ แบบ พอเพียง

Comment

Working...
                            X