Announcement

Collapse
No announcement yet.

๑๑๑ มีท่านใดพอแนะนำได้ไหมครับ ถ้าคิดจะเอาLCD TV มาต่อเล่นคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ๑๑๑ มีท่านใดพอแนะนำได้ไหมครับ ถ้าคิดจะเอาLCD TV มาต่อเล่นคอม

พอดีอยากทราบว่าเอา LCD TV สัก22นิ้ว(หรืออาจจะเลยไปถึง26,29) เหมาะไหม พอดีกะไว้ว่าตอนโหลดบิท ทำไรไม่ได้ เสียบสายอากาศดูทีวีโลด

ซึ่งแน่นอน เอามาเล่นเกมส์ครับ และเอามาดูทีวีด้วย ไม่ทราบว่าช่วยแนะนำทีได้ไหมครับ ว่าถ้าจะเล่น ตัวไหนดี หรือไม่ควรเล่น

ได้ครับ แต่ถ้าจะให้ดี ควรมี 2 จอ จอคอม อันนึงไว้ทำงาน tv อันนึงไว้ดูหนังเล่นเกมส์ อย่าเอาเกิน 26 นิ้วมาต่อครับเพราะคุณต้องนั่ง***งจากโต๊ะคอม มากกกกกกกกก ไม่งั้นตาเสียแน่นอน

Comment

ขอถามต่อครับ ถ้าจะเอา LCD TV มาใช้แทนมอนิเตอร์คอม(และเอามาดูทีวีด้วย) ควรดูสเป้กที่ตรงไหนบ้างครับ ให้แสดงผลเกมส์ออกมาดีๆ และดูทีวีได้

Comment

ส่วนตัวผมนะ ดู เรโซรูชั่น แล้วก็ต้อง 100Hz ภาพจะลื่น Full HD ผมดูแค่เนี้ยไม่ค่อยเป็น ใครจะเสริมก็เอาเลยนะครับ

Comment

จอทีวีขนาดเล็ก (เล็กกว่า 32นิ้ว) ในท้องตลาด ไม่มีจอ 100Hz ส่วนFull HD นั้นมีไม่กี่รุ่นครับ มันทำไม่คุ้มเพราะจะทำให้จอเล็กมีราคาแพงขึ้น ขายได้ยากขึ้น ทั้งๆที่จอเล็ก เปิดภาพอะไรก็ชัดอยู่แล้ว (มันบีบ pixel ให้เล็กลง)

Comment

เอามานั่งเล่นเนต พิมพ์งาน ระวังสายแต่เสียนะครับ

สว่างจ้า มากมาย

แต่ถ้าต่อดูหนัง โฮะๆ แจ่ม

Comment

Working...
            X