Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามที่ชาร์จ และสายชาร์จที่มีให้ในกล่องmacbook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามที่ชาร์จ และสายชาร์จที่มีให้ในกล่องmacbook

สอบถามสายชาร์จที่มีให้ในกล่องmacbook หน่อยครับ
    1.ที่ชาร์จ 1 เส้น (อยากถามว่านอกจากใช้ชาร์จแบตให้ตัวเครื่องแล้วยังทำอย่างอื่นได้อีกหรือเปล่าครับ เห็นมันเปิดกรีบๆออกมาได้เหมือนกับปีกนกครับ และยังสามารถถอดอะไรด้วยได้ใช้มั้ยครับ)
    2.สายชาร์จ 1 เส้น (ที่เป็นปลั๊ก3ตาครับ ผมหาช่องเสียบไม่เจอเลยครับ อยากทราบว่าใช้อย่างไรครับ)

คำถามอาจจะฟังโง่ๆนะครับ แต่มือใหม่จริงๆครับ เพิ่งได้เรื่องมาใช้ครับผม

ขอบคุณครับ

Originally posted by zadinking View Post
    สอบถามสายชาร์จที่มีให้ในกล่องmacbook หน่อยครับ
    1.ที่ชาร์จ 1 เส้น (อยากถามว่านอกจากใช้ชาร์จแบตให้ตัวเครื่องแล้วยังทำอย่างอื่นได้อีกหรือเปล่าครับ เห็นมันเปิดกรีบๆออกมาได้เหมือนกับปีกนกครับ และยังสามารถถอดอะไรด้วยได้ใช้มั้ยครับ)
    2.สายชาร์จ 1 เส้น (ที่เป็นปลั๊ก3ตาครับ ผมหาช่องเสียบไม่เจอเลยครับ อยากทราบว่าใช้อย่างไรครับ)

คำถามอาจจะฟังโง่ๆนะครับ แต่มือใหม่จริงๆครับ เพิ่งได้เรื่องมาใช้ครับผม

ขอบคุณครับ
    ตอบเท่าที่รู้นะครับ พอดีขายเครื่องไปแล้ว ไม่เชียวชาญ
    1.เอาไว้ชาร์จแบตอย่างเดียวครับ
    2.น่าจะหาตัวแปลง(ไม่รู้จะเรียกยังไง) แล้วเสียบปลั๊กปกติ หาได้ตามห้างทั่วไปครับ

Comment

Originally posted by zadinking View Post

ขอบคุณครับ
      คาดว่าน่าจะตรงประเด็นนะครับ

Comment

Originally posted by pongxp View Post
        คาดว่าน่าจะตรงประเด็นนะครับ

อ๋อเข้าใจทุกอย่างแล้วครับ เป็นอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยครับ

Comment

Working...
        X