Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมปิงผม 200+ ตลอดเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมปิงผม 200+ ตลอดเลยครับ

ทั้งๆที่เล่นเครื่องเดียว ก่อนกน้านี้ปิงอยู่ที่ 40-60

แต่ผ่านไป 2-3 เดือนทีผ่านมา ทำไมปิงมัน 200+

หมดเลยอ่ะครับ

ใครรู้ไหมว่าเป็นเพราอะๆไรครับ
    Last edited by punn0123; 21 Dec 2010, 13:49:33.

ลองดูสาย lan นะครับ แล้วเครื่องช่าด้วย ป่าว ท่าช่าเป้น ไปได้ว่า โดนกลืนกินไปชะแล้ว
    หรือลองติดต่อ isp ดีกว่าครับ ความ จริงเป้นไปได้หลายอย่าง

Comment

เพิ่งลงวินใหม่ครับ

- -

Comment

FORWARD PORT และใส่ DNS ครับ

Comment

Originally posted by oczseller View Post
          FORWARD PORT และใส่ DNS ครับ
          ใส่ไปเท่าไรบ้างอ่ะครับ ของผมใช้ทรู

ตอนนี้บางทีมันก้ 200+ บางทีก้ 36 37อ่ะครับ

Comment

หมายถึงปิงที่วัดจากใหนอะคับ
            เกม-เว็บสปีดเทส หรือ...

Comment

Originally posted by poowangdee View Post
              หมายถึงปิงที่วัดจากใหนอะคับ
              เกม-เว็บสปีดเทส หรือ...
              สปีดเทสครับ

Comment

Originally posted by punn0123 View Post
                ใส่ไปเท่าไรบ้างอ่ะครับ ของผมใช้ทรู

ตอนนี้บางทีมันก้ 200+ บางทีก้ 36 37อ่ะครับ
                โทรถามทรูค่าDNSครับFORWARD PORTใช้คำสั่งพื้นฐาณNETSTATในCMDครับดูPORTที่ใช้งานแล้วจับยัดลงLIST ROUTERครับ

Comment

Working...
                X