Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นcrysisจบเเล้วใครเล่นไม่ได้มีปัญหามาช่วยกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นcrysisจบเเล้วใครเล่นไม่ได้มีปัญหามาช่วยกัน

ตอนจบมันมีเเมงมุมตัวใหญ่มาเเล้วก็จบมาเล่าถึงความสนุกกัน
    Attached Files

มันส์มากคับ 3รอบละวันนี้ ชอบเดินเที่ยวมากกว่า วิวสวยดี

Comment

มีทหารเกาหลียืนฉี่ด้วยอ่าครับ เหอๆ -*-

เเล้วก็ลองเอาเรือขับออกไปนอกชายฝั่งดูสิครับ เเล้วจะรู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้น อิอิ

เเล้วก็ตัวเกมนี้มันมี Benchmark ด้วยนะครับ ใครยังไม่เคยลองลองเข้าไปดูครับ มีฉากใช้ RPG ถล่มบ้านด้วยครับ (เราสามารถเปลี่ยนปืนหรือโยกซ้าย-ขวา 9ล9 ขณะ Benchmark ได้อีกด้วยนะครับ)

C:\Program Files\Electronic Arts\Crytek\Crysis SP Demo\Bin32

เเล้วเข้า Benchmark_CPU.bat หรือไม่ก็ Benchmark_GPU.bat ดูนะครับ

เป็นไงมาบอกกันด้วยครับ

Attached Files
      Last edited by hoomupoo; 28 Oct 2007, 18:36:39.

Comment

Originally posted by hoomupoo View Post
        มีทหารเกาหลียืนฉี่ด้วยอ่าครับ เหอๆ -*-

เเล้วก็ลองเอาเรือขับออกไปนอกชายฝั่งดูสิครับ เเล้วจะรู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้น อิอิ

เเล้วก็ตัวเกมนี้มันมี Benchmark ด้วยนะครับ ใครยังไม่เคยลองลองเข้าไปดูครับ มีฉากใช้ RPG ถล่มบ้านด้วยครับ (เราสามารถเปลี่ยนปืนหรือโยกซ้าย-ขวา 9ล9 ขณะ Benchmark ได้อีกด้วยนะครับ)

C:\Program Files\Electronic Arts\Crytek\Crysis SP Demo\Bin32

เเล้วเข้า Benchmark_CPU.bat หรือไม่ก็ Benchmark_GPU.bat ดูนะครับ

เป็นไงมาบอกกันด้วยครับ

อ่า...กระโดดจากเรือดำน้ำหนียังไงก็ไม่รอดคับ -*- แรงมาก

เสียดายมีอาวุธให้ลองน้อยอะ ไม่กี่อันเอง ฝ่ายโน้นก็อัดแต่ระเบิดอย่างเดียว หลบไม่ทัน

Comment

จบแล้วเหมือนกันหลายรอบด้วย
          สเปคที่เขาว่ากันโหดมากมาย แต่ผมว่ามันก็ไม่ได้โหดมากมายนะ
          สเปคผม
          4400+ @ 2.8
          1gb 533 @ 700
          x1950 gt @ 550/1400

1024 * 768 no aa all Hight --> พอเล่นได้กระตุกนิดหน่อย (18-30) ถาพสวยมาก
          1024 * 768 no aa all mid --> ลื่น (>32) ถาพยังสวยอยู่
          1440 * 900 no aa all mid --> ลื่น (30 - 35) ถาพยังสวยอยู่

ถาพสวยมาก จริงๆแล้วผมไม่ชอบเกมส์แนวนี้หลอก คือเล่นแล้วมันมึนหัว แต่เกมส์นี้ไม่เป็นเลยเล่นสนุกดีคงเป็นเพราะว่ามันสว่างมั้งจึงไม่ค่อยมึน

Comment

เล่นจบแล้วเหมือนกัน

spec ที่ว่าโหดคือ DX10 Very High น่ะครับ

แว่วๆมาว่า 8800GTX ยังเอาไม่อยู่

Comment

เพิ่งจบง่ะ ตอนแรกใช้ suit ไม่เป็นเลยว่ายาก

พอใช้เป็นหนุกดี

Comment

Originally posted by zx430564 View Post
                เล่นจบแล้วเหมือนกัน

spec ที่ว่าโหดคือ DX10 Very High น่ะครับ

แว่วๆมาว่า 8800GTX ยังเอาไม่อยู่
                Core 2 Quad + Ram DDR3 + 8800Ultra ก็ยังเอา Very High ไม่อยู่เหมือนกันอ่ะครับ

ปล.อันนี้จากการเทสจริงของเพื่อนผมในเวปบอร์ดนี้นะครับ
                Last edited by hoomupoo; 28 Oct 2007, 19:05:11.

Comment

DX10 + Very High + Super Computer = สุดยอดความสวยงามของเกมส์ในโลกนี้

Comment

เอาไม่อยู่เหมือนกัน

E4300 @2.88
                    Arock conroe1333 DVI/H
                    Ram Kingston 1G 667 x3
                    Galaxy 8800GTS 320 OC

800x600 ทุกอย่าง VeryHigh (บน Vista32bit)

เฟรมเรตวิ่งไป-มา แค่ 15-30 เท่านั้นเอง
                    ยิ่งด่านสุดท้ายเจอน้ำแข็งไม่ต้องพูดถึง

ถ้า 800x600 ทุกอย่าง Mid ค่อยพอฟัดพอเหวี่ยง เฟรมอยู่ที่ 30-60 ไม่เกินนี้

ปล.Demo แดกเครื่องประจำปีนี้ได้แก่......(คงไม่ต้องบอก)

Comment

ภาพข้างล่างนี้ปรับเเค่ DirectX9 Med+High ผสมกันนะครับ

Last edited by hoomupoo; 28 Oct 2007, 19:29:22.

Comment

Originally posted by hoomupoo View Post
                        ภาพข้างล่างนี้ปรับเเค่ DirectX9 Med+High ผสมกันนะครับ

ง่า....เอาปืนนี้มาจากตรงใหนอะคับ ผมไม่เห็นเจอเลย

Comment

ผมว่าเกมส์นี้

เวลาเจอทหารแล้วกดใช้ หายตัว

อะไรๆก็ง่ายสำหรับ Crisis

ปล.แต่อย่าลืมเวลาหายตัวเอากระบอกไฟฉายตรงปืนออกด้วยนะ มิงั้นมันจับได้(ฉลาดจริงๆ)
                          ปล2.เวลาหายตัวแม่งมียิงมั่วด้วย เข้ากะบาลตายโหง<-----ออกแนวซวย

Comment

Originally posted by jojoonline View Post
                            ง่า....เอาปืนนี้มาจากตรงใหนอะคับ ผมไม่เห็นเจอเลย

โหมดเทส Cpu ครับ ใน Folder ที่ลงอ่ะแหล่ะ

Comment

โดดจากพวกยานพาหนะก็กด f แล้ววิ่งหน้าตั้งไงครับ....
                              เครื่องผม
                              cpu e6750
                              m/b p5kr
                              ram corsair 800 1gb x2
                              gpu xfx 8600gt xxx
                              ไม่ oc อะไรเลย

ปรับ 2อันแรก,water, sound เป็น very high shader medium ที่เหลือ low หมดครับ ตอนเล่นลื่นสุดๆ แต่ว่าจะมากระตุกนิดหน่อยตอนตัดเข้า cutscene

ปรับอย่างอื่นเป็น very high แล้วไม่ค่อยเห็นผลอ่ะครับ ผมเลยจับ low หมดเลย 4 อันนี้เห็นผลเยอะสุด แต่จะเอา shader very high ก็ทำไม่ได้ครับ แค่ปรับ very high อันเดียวก็กระะตุกแล้ว แต่ภาพจะสวยมากๆจริงๆ
                              Last edited by seonne; 28 Oct 2007, 20:19:18. Reason: งับ

Comment

Working...
                              X