overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14
    OverclockZone Member funkanddown's Avatar
    2/6 ถ.ดีบุก(ตัดใหม่) ร้านเทคนิคโฟน ต.ตลาดใหญ่. อ.เมือง ภูเก็ต

Default สุดทน 3ิิbb 8/1 m ip 180 สุดห่วย

บอกได้คำเดียว เน่า และห่วย จากเมื่อก่อน ip110 ตอนนี้ ip 180 มันโหลดได้แค่นี้เองหรือ
    ผมเป็นงานเป็นการ เสียงานหมด เสียลูกค้าอีก

OverclockZone Member arito's Avatar

มันไม่ได้เร็วเต็มสปีดได้ทุก port หรอกมั้งคับ เท่าที่ดูคุณอัพ fw ของ lg ทาง server อาจจะส่งข้อมูลช้าอยู่แล้วก็ได้มั้งคับ

OverclockZone Member funkanddown's Avatar
    2/6 ถ.ดีบุก(ตัดใหม่) ร้านเทคนิคโฟน ต.ตลาดใหญ่. อ.เมือง ภูเก็ต

ไม่ได้เป้นที่ sv แน่นอนครับ เพราะเมื่อก่อน จาก ip 110 ผมจะโหลดได้ ประมาณ 75k ขึ้นไป แต่นี้มัน แต่ 7k ไม่เกิน 8 k สุดจะบรรยาย

โทรไป call ช่างบอกว่าไม่เกี่ยวกะ ip จะไม่เกี่ยวกันไ้ด้ไง คนอื่นเค้าบ่นกันเยอะแยะ ตอนนี้ได้แต่รอ เปลี่ยน ไปค่ายอื่นแล้ว แพงหน่อยแต่ไม่เน่าขนาดนี้

OverclockZone Member Akabana's Avatar

Quote Originally Posted by funkanddown View Post
    บอกได้คำเดียว เน่า และห่วย จากเมื่อก่อน ip110 ตอนนี้ ip 180 มันโหลดได้แค่นี้เองหรือ
    ผมเป็นงานเป็นการ เสียงานหมด เสียลูกค้าอีก
    ใจเย็นๆครับ มันเป็นได้หลายปัจจัย และพื้นที่ๆคุณใช้งานอยุ่ด้วย

นี่ก้อ ip180 เหมือนกัน ยังใช้งานได้เหมือนเดิมครับ ถ้าบิท ได้ถึง 1.6

OverclockZone Member arito's Avatar

ตอนนี้ผมเองก็ ip 180 เหมือนกันนะ เมื่อก่อนได้ 110 เช่นกัน
    ก็เร็วปกตินะคับ ยอมรับเลยว่า ตอนเปลี่ยน ip ใหม่ๆ เหมือยระบบมันยังไม่เสถียร ความเร็วขึ้นๆลงๆ ตอนนี้เสถียรแล้ว

OverclockZone Member tazmako's Avatar
    ลำปางหนาวมากกกกกก

ผมก็ ip180 ก็โหลดบิตวิ่งปรกติครับ เร็วดี แต่เวลาออกนอกอืดๆหน่อย

OverclockZone Member

ของผมก็ขึ้นต้น 180 นะ ก็โหลดได้เต็มสปีดนะ
    แต่หลังๆ รู้สึกว่าออกนอกอืดกว่าเดิม

OverclockZone Member Zaa99's Avatar

มา...งง...ด้วยคน ip 180 กับ ip 190 มันเกี่ยวไรกัน แล้วท่านอยากได้ ip อะไรหรือครับ ความเร็วไม่ได้ขึ้นกับ ip นะครับ หากศึกษาเรื่องการจัดการจะรู้ว่ามันไม่เกี่ยววววว กันเลยนะ

Pakkred,Nonthaburi

ของผมตอนนี้มีเน็ตหลุดครับ ไม่บ่อยนานๆครั้ง
    แต่ทุกวัน ไม่รู้ว่าเกี่ยวหรือป่าว

รายละเอียดกรณีเดียวกัน อ้างอิง
    http://www.adslthailand.com/board/sh...B8%B1%E0%B8%9A

คือ.. ไอพี 180 มันเป็นของอินดี้ แล้วตอนนี้เริ่มมีการแจกจ่ายให้ 8เมก 12เมก ใช้.. ถ้าใช้งานต่างประเทศจะช้ามากๆ ถ้าไอพี ไม่เกี่ยวแล้วเขาจะจัดแต่ละแพ็คเกจให้ใช้ไอพีต่างกันทำไมละครับ อินดี้อีกชุด, 8เมก 16เมก อีกชุด, พรีเมียร์ก็อีกชุด ...งง อธิบายที

มาสรุปอีกทีครับ ตอนนี้ยกเลิกเนตไปแล้วครับ หลังจากข้อมูลทางกราฟตกลงมากๆ ช่วง หลายปีที่ผ่านมา (กราฟของผมเอง) ถ้าปรับปรุง และพิสูจน์ได้ว่าเนตได้ปรับปรุงดีขึ้นจากที่เป็นอยู่ จนกลับมาเหมือนเดิม และมีเสถียรภาพแล้วก็จะกลับไปเป็นลูกค้าที่ดีใหม่
    มาตรฐานแต่ละคนกำหนดไม่เท่ากัน เอาเป็นว่าตอนนี้เนตเจ้าปัญหานี้ไม่ผ่านมาตรฐานผมแล้วกัน

ตอนนี้พอใจเนตใหม่มาก ๆ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ
    Last edited by funkanddown; 28 Dec 2010 at 12:30:42.

OverclockZone Member ~Megane~'s Avatar

- -* ของผมไม่มีสัญญาณเลย หรือขาดๆหายๆ มาจะอาทิตย์ล่ะ

OverclockZone Member takui001's Avatar

ผมก้อ 180 ก้อยังพอรับได้ ดูต่อไป พึ่งได้สายมาใหม่ เหมือนกัน กว่าจะได้ งิงิ

Bookmarks

Bookmarks