Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อไหร่ Phenom II X6 มันจะเหลือสัก 4XXX ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อไหร่ Phenom II X6 มันจะเหลือสัก 4XXX ครับ

จะได้ย้ายมา AMD อีกรอบเน้นแปลงไฟล์เป็นหลักและเอามาเข้าคู่กับ GTX 460 ที่ราคาพอๆกันสักที ถ้าจับลากได้สัก 4GHz ยิ่งแจ่มหุๆ

ไม่ต้องรอ ซื้อเลย

amd ไม่ใช่อินเทลที่จะเตะ920ออกตลาดแล้วลดราคา 930 จากสองหมื่นเหลือเก้าพัน แล้วก็ไหลๆไปจนถึง950เหลือเก้าพันครับ

มันละทีละ40 50 บาท -100บาท นานๆลดที

ถ้าอยากใช้ ซื้อเลย ไม่เสียหายหรอก ถ้ารอ4xxxผมว่าน่าจะมี1-2เดือน

e8400@4.0มา x6 เดิมๆยังหลังติดเบาะเลยครับ

Comment

เมื่อรถไถออกมา น่าจะได้เห็น

แต่ตอนนี้ ยังยากอยู่

Comment

ปัญหาคือผมมีงบ 5500 นี่แหละ คือผมอาจจะต้องขายบอร์ด intel ทิ้งไป 1 ตัวเพื่อทำทุน
        ผมตั้งงบ CPU ไว้ที่ 5000 ส่วนบอร์ดนั้นผมเน้นถูกไว้ก่อนครับเอาแค่ลากได้พอสมควรก็พอ เอามารีดพลังของ GTX 460 ด้วย
        ที่อยากเล่น 6 หัวเพราะถ้ารถไถมาผมเปลี่ยนแค่บอรืดก่อนแล้วเล่น X6 ไปพลางๆไม่เสียหายถ้าเกมใหม่ๆรองรับหลายๆหัวยิ่งดีครับ

Comment

X6 1055T 5,700 แล้วครับ

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
            X6 1055T 5,700 แล้วครับ
            มีปุ้ม กด ถูกใจป่าวเนีย กดให้หมดตัวเลย

Comment

รอรถไถเพื่อ X6 กันต่อไป...

Comment

5500ดูห้องมือสองเลยครับ น่าจะได้ต่ำกว่า 5500

Comment

jib กดราคา 1090T แข่งกับ ccsc

Comment

ลงมาขนาดนี้ ณ เวลานี้ผมก็อยากจะร้องไห้แล้ว....

Comment

X6 นี่ 6หัว ใช่ป่าวครับ

ปล.มาเก็บข้อมูลครับ ไม่ได้ตามนาน งงไปหมด ตอนนี้อยากเล่นหลายๆหัวอยู่ ปีใหม่คงได้เจอกัน

Comment

เรามาร้องไห้ด้วยกัน

Comment

Originally posted by Khow View Post
                          จะได้ย้ายมา AMD อีกรอบเน้นแปลงไฟล์เป็นหลักและเอามาเข้าคู่กับ GTX 460 ที่ราคาพอๆกันสักที ถ้าจับลากได้สัก 4GHz ยิ่งแจ่มหุๆ
                          เมื่อตอนที่มี CPU รุ่นใหม่ๆ แรงๆออกมา ราคา X6 ก็จะเหลือ4xxx แต่รับรอง ท่านก็จะไม่อยากได้ไอ้ตัวที่เหลือ 4xxx อีก ท่านก็จะอยากตัวที่มันยิ่งกว่านี้อีก

อิอิ

Comment

Originally posted by Buuuuuuu View Post
                            เมื่อตอนที่มี CPU รุ่นใหม่ๆ แรงๆออกมา ราคา X6 ก็จะเหลือ4xxx แต่รับรอง ท่านก็จะไม่อยากได้ไอ้ตัวที่เหลือ 4xxx อีก ท่านก็จะอยากตัวที่มันยิ่งกว่านี้อีก

อิอิ
                            อยากได้น่ะอยากแน่ๆครับแต่กว่ามันจะออกก็ล่อไปเกือบปลายปีแล้ว ผมมี X6 ราคาถูกๆไว้ใช้กับบอร์ดสำรองก่อนเปลี่ยนเป็น AM3+ น่าจะเข้าท่ากว่าครับระหว่างที่ใช้ X6 เนี่ย เก็บเงินพอซื้อรถไถได้แล้ว อิอิ

Comment

เหลือ 4,xxx แน่นอนครับทุกท่านถ้าวันที่ DDR4 มาถึงว่าแต่ X6 เถอะจะเหลือรอดเงื้อมมือพวกเราไปถึงวันนั้นสักกี่ตัวเชียว

Comment

Working...
                              X