Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD 2600XT ใส่ซิ้งไหนได้บ้างอ่าครับ ลากไปใกล้มันร้อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD 2600XT ใส่ซิ้งไหนได้บ้างอ่าครับ ลากไปใกล้มันร้อน

ช่วยที่ครับก็อบากเปลี่ยนอ่าแต่ไม่รู้จะใส่ อันไหน และไม่รู้ด้วยว่ามันเข้ากันได้มั้ย เหอะๆ กำจิงตู!! ช่วยแนะนำด้วยนะครับพี่น้องชาว OCZ อิอิ

ได้ข่าวแว้วๆว่า S2 นี้ใส่ได้ใช้ป่ะ

Comment

ของผมใช้ Zalman VF1000LED กับ 2600XT DDR4 (1500 B) อุณหภูมิปกติจาก 60 องศา เหลือประมาณ 40 องศาถ้าเล่นเกมจะขึ้นไปประมาณ 50 องศาครับ

Comment

+ +

เหอะๆ 50 องศา clock อีกไม่กินปิ้งปลาหมึกเลยรึ เหอะๆๆ

Comment

Originally posted by angitlovely2 View Post
          เหอะๆ 50 องศา clock อีกไม่กินปิ้งปลาหมึกเลยรึ เหอะๆๆ
          ถือว่าเย็นลงพอสมควรแล้วนะครับปกติการ์ดตัวนี้ Sink เดิมที่ผมใช้อยู่เนี้ยปกติอยู่ที่ประมาณ

58-60 องศา Full 70+

Comment

S2ไปเลยงับไส่ได้ เงียบ เย็นๆเรย ถูกๆ อุณหภูม Idle ไม่เกิน 45 เย็นเจี๊ยบ
            อิอิ พี่ปาร์คก้อเท่ได้ เอิ๊กๆ
            Last edited by Takumigrit; 29 Oct 2007, 04:27:53.

Comment

งั้น พรุ้งไปสอยมาเลยดีกว่าเหอะๆ S2 ว่าแต่มันเท่าไรเอ่ย ??

Comment

Originally posted by pickerland View Post
                ของผมใช้ Zalman VF1000LED กับ 2600XT DDR4 (1500 B) อุณหภูมิปกติจาก 60 องศา เหลือประมาณ 40 องศาถ้าเล่นเกมจะขึ้นไปประมาณ 50 องศาครับ
                โหทำไมเย็นจัง ผมใช้เหมือนคุณเลย

ที่ idle จาก 60 --> 48

ที่ load จาก 70 --> 60

ผมติดอะไรผิดหรือเปล่าเนี่ย แต่จับตรงที่เป็นเหล็กมันก็ร้อนนะ

Comment

ถามหน่อยครับว่าถ้าเราเปลี่ยนซิ้งแล้ว ประกันจะเสียไหมครับผมใช้ hd2600 ddr4 เช่นกันอยากเปลี่ยนซิ้งใจจะขาดแล้วครับ

Comment

Originally posted by overclockzone View Post
                    ถามหน่อยครับว่าถ้าเราเปลี่ยนซิ้งแล้ว ประกันจะเสียไหมครับผมใช้ hd2600 ddr4 เช่นกันอยากเปลี่ยนซิ้งใจจะขาดแล้วครับ
                    ไม่หรอกครับ เปลี่ยนไปเหอะ

Comment

Working...
                    X