Announcement

Collapse
No announcement yet.

2600xt ปรับอย่างไรสำหรับดูหนัง Hi-def

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2600xt ปรับอย่างไรสำหรับดูหนัง Hi-def

สเปคเครื่องผม
    Pentium D 930
    P5LD2SE
    2600xt DDR4
    Kingmax 512/533*4
    x-fi music
    Seagate 250G

โหลดหนัง Hi-def 720p .mkv ตอนนี้ใช้ Gom ดูอยู่อ่ะครับ กระตุกมากเลยครับ ปรับยังไงก้อไม่หาย
    แล้ว Power DVD ตัวไหนดูหนังพวกนี้ได้ครับ ผมใช้ 7.3.3304 มันดูไม่ได้อ่ะครับ
    แล้วปรับ ที่ catalyst control อย่างไรถึงจะเหมาะแก่การดูหนังครับ

ขอบคุณครับ

ปลับตรง3D ไปขวาหมดอะครับ ภาพมันจะชัดขึ้น

Comment

ลองถอยกลับไปใช้ 7.0 ดูครับ แล้วเปิด " Enable hardware Acceration " ใน PowerDVD ดูครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...owerdvd&page=2

น่าจะช่วยได้บ้างครับ

Comment

ลง KLITE ดูครับ
        แปลกแล้วละ ถ้า 2600dกระตุก เพราะมันมีตัวถอดรหัสด้วยอะ

ผมใช้ 3500+
        กาดจอ ออนบอดของ ALIVE ดุ 720P ลื่นอะครับ

ดูหนังที่ RIP มา ลง KILITE ดีฝ่า

Comment

MKV นี่เดาว่าเป็น H.264 ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ก็แปลกจริงๆแหละ 2600XT มันถอดรหัสได้นะ

วิธีสังเกตอีกอย่างก็คือ ดูว่าตอนดูหนัง ซีพียูมันทำงานอยู่ กี่% ถ้ามันโหลดเยอะ ก็แสดงว่ายังไม่ได้เปิด hardware Acceration

ถ้าท่านใช้ Power DVD ลองทำตามท่านหัวเกียร์ดูครับ

แต่ถ้าเปิด hardware Acceration แล้ว ซีพียูทำงานปกติ ก็แสดงว่าการ์ดอาจจะมีปัญหา หรือว่าไดร์เวอ หรือว่าอาจจะเป็นที่โปรแกรมก็ได้ครับ

ให้ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ หรือว่าเปลี่ยนโปรแกรมดู

ผมใช้เหมือนท่าน BOYWA อ่าครับ ถ้าเป็นพวกที่ Rip มาใช้ KLITE จะสะดวก

Comment

โอเคครับ หายแล้วครับ ลง K-lite ลิ่นปื๊ดเลยครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ ครับ

Comment

ไม่มีอะไรจะบอก ยินดีด้วย เจอตัวเหาฉลามแล้ว

Comment

โหลดหนัง Hi-def 720p .mkv ตอนนี้ใช้ Gom ดูอยู่อ่ะครับ กระตุกมากเลยครับ ปรับยังไงก้อไม่หาย
                แล้ว Power DVD ตัวไหนดูหนังพวกนี้ได้ครับ ผมใช้ 7.3.3304 มันดูไม่ได้อ่ะครับ
                แล้วปรับ ที่ catalyst control อย่างไรถึงจะเหมาะแก่การดูหนังครับ

ขอถามท่าน จขกท หน่อยว่า หนัง hi-def หาโหลดจากไหนครับท่าน บอกที อยากดูบ้างอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

เสปค เดียวกับผมเลย
                  แต่แรมผม 1G*2
                  ถ้าดูหนัง 1080p จะกระตุก อันนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ CPU มันไม่แรงพอหรือเปล่า

Comment

Originally posted by jedi009s View Post

ขอถามท่าน จขกท หน่อยว่า หนัง hi-def หาโหลดจากไหนครับท่าน บอกที อยากดูบ้างอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
                    ไม่ใช้ เจ้าของกระทะ นะครับ แต่แนะนำ โหลดบิตทอร์เร้น ที่ torrentmove.com และ siambit.com ครับ

torrentmove จะดีกว่าประมาณ 58.97 เท่า เพราะคนปล่อยเยอะ เร็วไม่อืด ไม่ต้องรอ invite จ่ายบริจาก ไป ร้อยสองร้อย ใช้ได้เลย คุ้มกว่าเยอะ มีกลุ่ม Hidef ให้โหลด หนังเพียบ subtitle พร้อม

ผมเป็นหน้าม้าครับ << ยอบรับโดยนายดุษฎี

Comment

Originally posted by mangosteen View Post
                      ไม่ใช้ เจ้าของกระทะ นะครับ แต่แนะนำ โหลดบิตทอร์เร้น ที่ torrentmove.com และ siambit.com ครับ

torrentmove จะดีกว่าประมาณ 58.97 เท่า เพราะคนปล่อยเยอะ เร็วไม่อืด ไม่ต้องรอ invite จ่ายบริจาก ไป ร้อยสองร้อย ใช้ได้เลย คุ้มกว่าเยอะ มีกลุ่ม Hidef ให้โหลด หนังเพียบ subtitle พร้อม

ผมเป็นหน้าม้าครับ << ยอบรับโดยนายดุษฎี
                      ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกครับบบบบ

Comment

ลง core AVC ครับผม แต่ผมใช้ AMD64 3000+ ก็ดู 720P ลื่นได้นาครับ ยังไงลองลง code ใหม่ดูก่อน เพราะผมเชื่อว่า CPU Dualcore น่าจะดู 720P ลื่นแน่นอน

ส่วนวิธีตั้งให้ช่วยผ่อนกำลัง CPU ด้วยการ์ดจอที่รองรับการถอดรหัสนั้นลองอ่านได้จากเว็ปนี้เลยครับผม
                        http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=2858

Comment

Working...
                        X