overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 80

Thread: ผมเพิ่งซื้อ 8800GTS มาเมื่อต้นเดือน T_T

OverclockZone Member aong's Avatar

Default ผมเพิ่งซื้อ 8800GTS มาเมื่อต้นเดือน T_T

ไม่ใช่อะไร แค่อยากบ่น ผมใช้ 6600 มาตั้งแต่ Half Life 2 ออกใหม่ๆ
    จนเล่น Bioshock แทบลากดิน เลยตันสินใจซื้อรุ่น 320 MB มาใช้
    ตอนแรก ก้ดีใจเออลื่นดีว่ะ
    พอมาตอนนี้อยากร้องให้เพราะ 8800 GT เนี่ยแหละ
    ก็ไม่มีอะไร แค่อยากระบายความโง่ของตัวเอง
    + ผมควรขายตัวเก่านี่ไปซื้อ GT รึเปล่าครับ ?
    มีใครสนใจมั้ย .... ไม่ถึงเดือน Y_Y

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

ชอบข้อแนะนำพี่หัวเกียร์ครับ

เราใช้เล่นเกมส์ที่เราเล่นประจำ เช่น need ใช้ 8800GTS เล่นปรับสุดๆ ลื่น 8800GT ออกมา need ที่เราเล่นอยู่ประจำมันจะกระตุกเหรอ!?!

พอใจ และใช้ในสิ่งที่มีให้คุ้มค่าที่สุด ท่านเพิ่งซื้อมาต้นเดือนเหมือนผม ยังไงผมก็ยังไม่ขายเพื่อ 8800GT แน่นอน ผมยังใช้มันไม่คุ้ม

vasag's Avatar

555 เหมือนกัน มือ 2 ได้มา 9800 ยังเจ็บจี้ดเลย

OverclockZone Member Kengjeed's Avatar
    บางกรวย-ไทรน้อย

ไม่ใช่อะไร แค่อยากบ่น ผมใช้ 6600 มาตั้งแต่ Half Life 2 ออกใหม่ๆ
    จนเล่น Bioshock แทบลากดิน เลยตันสินใจซื้อรุ่น 320 MB มาใช้
    ตอนแรก ก้ดีใจเออลื่นดีว่ะ
    พอมาตอนนี้อยากร้องให้เพราะ 8800 GT เนี่ยแหละ
    ก็ไม่มีอะไร แค่อยากระบายความโง่ของตัวเอง
    + ผมควรขายตัวเก่านี่ไปซื้อ GT รึเปล่าครับ ?
    มีใครสนใจมั้ย .... ไม่ถึงเดือน Y_Y
    อย่าคิดมากครับ ผม เองก็ไม่ต่างจากพี่ แต่ ผม ได้คิดอะไร มากคิดเยอะ เหมือนเราโตขึ้นอีกอ่ะครับ ตอนนี้ผมไม่คิดไรล่ะครับ เล่นๆไปเหอครับ มันเล่น เกมก็ ลื่นเหมือนกัน ไม่ใช่ว่าจะต่างไรเยอะแยะ เล่นได้ทุกเกมเหมือนกัน อ่ะ ผมเล่น Crysis ยังลื่นเลยครับ 1400*900 ม่ะเห็นเป็นไรเลยครับ มันเป็น วัฐจักรเหมือนที่พี่ Gearhead เข้าบอกเอาไวจริงๆครับ เอาไว้เกมไหนที่ 8800 GTS มันเล่นไม่ได้จริงๆ จนกระตุกหน้าเบื่อ ค่อยเปลี่ยนดีกว่า ครับ

OverclockZone Member

ตามคำแนะนำของท่านหัวเกียร์เลยครับง่ายๆ ดูอย่างโทรศัพท์มือถือครับราคาลงเร็วยิ่งกว่าราคาหุ้นตกอีกและต่อให้ตอนนี้ขาย8800GTS ได้ราคาแค่ 7,500-8,000 แต่เพิ่มอีก 2พัน-3พัน ซื้อ 8800GT ผมก็ว่าคุ้มนะถ้าคิดว่าต้องเพิ่มเป็นหมื่นเพื่อไปสอย 8800GTX ทีไม่ได้แรงกว่า 8800GT เท่าไหร่เลยครับ

ที่สำคัญผมยังใช้แค่1600PRO อยู่เลยครับ

ถ้ามี 8800GTS อยู่แล้วจะขายไปเล่น 8800GT ไม่คุ้มหรอกครับ
    ตอนแรก ก้ดีใจเออลื่นดีว่ะ << แค่นี้ก็พอแล้วได้ 8800GT มามันก็ไม่ลื่นขึ้นจนรู้สึกได้หรอกตาคนเรากับภาพเคลื่อนไหวเกิน 24 FPS ก็ไม่ต่างกันแล้ว

ยกเว้นว่าถ้าระบบที่คุณใช้อยู่ (เช่นใช้กับจอใหญ่ ๆ 22" ขึ้นไป) เล่นเกมส์กระตุกแล้วคุณสามารถหาซื้อ 8800GT ตัวใหม่ได้ไม่เดือดร้อนก็เปลี่ยนเถอะครับ เงินใครเงินมันสุขใครสุขมัน ให้มันพอเพียง

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

มันเทียบเท่าแหละครับ ไม่ได้ต่างราวฟ้ากับดิน

ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ

และจงทนงตัวว่า เราเป็นการ์ดรุ่นพี่ ตัวโตกว่า !!
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member meen182's Avatar

กระทู้นี้ให้กำลังใจคนใช้ 8800GTS ดีครับ มันก็จิงที่ทุกท่านว่ามาครับ

OverclockZone Member xecution's Avatar

อย่าเสียใจไปเราออกจะเหนือกว่าเกือบทุกด้านครับ อ้วนกว่า แพงกว่า พัดลมดังกว่า กินไฟมากกว่า(หรือป่าว) ร้อนกว่า ดีๆทั้งนั้น โหะๆๆ ผมก็ชื้อมาเพิ่งจะเดือนกว่ายังไม่คิดมากเลยครับ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

OverclockZone Member maxsaag's Avatar

Quote Originally Posted by xecution View Post
    อย่าเสียใจไปเราออกจะเหนือกว่าเกือบทุกด้านครับ อ้วนกว่า แพงกว่า พัดลมดังกว่า กินไฟมากกว่า(หรือป่าว) ร้อนกว่า ดีๆทั้งนั้น โหะๆๆ ผมก็ชื้อมาเพิ่งจะเดือนกว่ายังไม่คิดมากเลยครับ

ขำดีครับออิอิ ถ้าคิดในแง้นี้ได้ก็มีความสุขขึ้นเยอะเลย

มันเป็นเรื่องธรรมดา

OverclockZone Member montree6707's Avatar

อย่าไปคิดมากครับ ช่างมานเถอะ ของป๋มก็ถึก ซื้อ asus 8800GTS 640M เมื่อ 2 เดือนที่แล้วเอง

ขอพูดในฐานะคนที่ จะ ซื้อคอมหน่อย...

จริงๆ ผมเนี่ย จะ มาหลายรอบละ...

ตอนแรก จะ ซื้อตั้งแต่ตอน COMMART คราวที่แล้วละ จำได้ว่าตอนนี่ 8600 เพิ่งออกพอดี...

แต่ก็ต้องยกเลิกไปเพราะไม่จะดวกเรื่องเงิน...

มาคราวนี้ ตั้งใจจะซื้อตั้งแต่ ต้นเดือน ตค ละ ตั้งใจว่าจะซื้อ 8800GTS เลย...

แต่ก็มาได้ข่าว 8800 GT ว่าแรงกว่า GTS มาก...

แล้วเห็นว่ารออีกแค่เดือนเดียว ก็เลยรอ...

มาถึงวันนี้ 8800 GT ออกมาแล้ว แต่ทีท่าของหลายนก็บอกให้รอดูไปก่อน ราคาอาจจะลงอีก...

เฮ้อ...

ของออกนานแล้ว จะซื้อก็กลัว ไม่คุ้ม ล้าสมัย...

พอจะซื้อของใหม่ ก็กลัวราคไม่นิ่ง หรือ อาจจะไม่ดีเหมือนที่ผลเทสที่ออกมาก่อนหน้านี้อีก...

OverclockZone Member mtie07's Avatar

ใช่ครับ เช่นเดียวกับคุณ montree6707 อย่าไปคิดมากครับ ผมก็เหมือนกันเพิ่งซื้อ ASUS EN8800GTS 640MB มาได้2เดือนกว่าๆ แต่ก็รองรับทุกเกมส์ ตอนนี้ได้อย่างดีเลยทีเดียว ผมเล่นที่ 1680X1050 เปิด high ทุกอย่างเช่นเกมส์ BIO SHOCK และก็ เกมส์ LOST PLANET ครับ เล่นได้สบาย ไม่มีกระตุกให้เสียอารมณ์ ซึ่งผมคิดว่ามันเพียงพอแล้วครับ สบายใจ ใช้เท่าที่เรามี

OverclockZone Member redman's Avatar

Talking ซื้อมาเพื่อปั่นคะแนนเล่นอ่าเปล่า

ซื้อมาเพื่อปั่นคะแนนเล่นอ่าเปล่า อิอิ

OverclockZone Member chicky4u's Avatar

เจ้าตัว พอใจ อะไรๆ ก็จบ

อยู่ที่ตัวเองล้วนๆเลยจ้า

samart50's Avatar
    อ.เมืองฯ จ.นครสวรรค์

พอเพียงครับ... แล้วจะเกิดความพอใจ... ในสิ่งที่ตนเองมี

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks