Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ10kอยากได้จอ LCD ไว้เล่นเกมซื้อรุ่นไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ10kอยากได้จอ LCD ไว้เล่นเกมซื้อรุ่นไหนดีครับ

อยากได้จอ LCD ไว้มาเล่นเกม Lineage2 แต่เลือกไม่ถูกว่าเอารุ่นไหนยี่ห้อไหนดีถึงจาเหมาะ
    มีงบ 10 k แต่ถ้าได้แบบถุกๆๆหน่อยก้อดีจะได้มีตังเหลือไปทำอย่างอื่นได้
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำดีๆๆครับ

อยากได้ใหญ่จนาดไหนคับแล้วสเปคคอมเปงไงบ้าง

Comment

x2 3600
      alivenf6g-vsta
      rox 1024/800*2
      spark7300gtmaxx

ตอนนี้ใช้จอcrt 17"
      อยากได้ใหญ่จนาดไหนคับแล้วสเปคคอมเปงไงบ้าง
      เรื่องขนาดนี่ผมไม่ใจว่าส่วนใหญ่ถ้าเล่นเกมเนี่ยเค้านิยมขนาดไหนกันคือผมไปเดินดูตามร้านแล้วผมนึกภาพไม่ออกว่าถ้าเราเอาจอขนาดใหญ่มาเล่นแล้วเวลาเล่นมันจารู้สึกยังไงอะคับ
      แล้วมันก้อมีหลากหลายยี่ห้อแถมยังหลายแบบอีก
      ถ้าเอามาดูหนังผมคิดว่าคงเลือกไม่ยากเพราะคงเอาจอใหญ่ๆๆ(เท่าที่งบมี)
      แต่พอจาเอามาเล่นเกมผมไม่แน่ถ้าจอใหญ่มากเวลาเราเล่นมันจาเปงไง
      ก้อเลยต้องเข้ามาถามในนี้ดูว่าผมควรเลือกยี่ห้อไหนรุ่นไหนและขนาดไหนดี

ปล. จิงๆๆแล้วจาซื้อคอมชุดใหม่แต่ว่าอยากได้จอมาลองเล่นกะคอมที่มีดูก่อนอะคับ
      สเปคที่จาซื้อใหม่ก้อคงไม่สูงมากกว่านี้สักเท่าไรแต่กะว่าจาลองเล่นการ์ดจอ8800GT ดู

Comment

samsung 931BW 19" ใช้ดี ผมก็ใช้อยู่ ราคาประมาน8500 แต่หายากหน่อย ของขาดตลาด T^T

Comment

Samsung Syncmaster 940BW ราคา 8490 บาท
          จอ19นิ้วครับ

Comment

Originally posted by eakkphol View Post
            Samsung Syncmaster 940BW ราคา 8490 บาท
            จอ19นิ้วครับ
            940BW ไปซื้อร้านไหนอ่ะครับ แพงมากเลย ตอนนี้ ที่ผมเดินดู ไม่ถึง 6300บาทเองครับ

Comment

10k แนะนำ 20นิ้วเลยค่ะ เล่นลินเนจเหมือนกัน

Comment

แนะนำ 22 นิ้วเลยครับ 226 BW หรือไม่ก็ 223 Samsung ลองไปดูเพราะว่าผมสี 223 น่าจะดีกว่า 226

Comment

คุณกำลังจะเปลี่ยนสเปคใช่ป่ะ เอา 22 ไปเลยก็ได้น่ะ ได้ทั้งเล่นเกมแถมดูหนังก็ดี ตอนนี้ที่แนะนำก็ SAMSUNG กะ LG 22" น่ะ เห็นคนเค้าบอกว่าดีพอ ๆ กัน
                  ปล. ผมใช้ 226BW SAMSUNG อยู่คับ ดีน่ะคับ

Comment

7300 ขับ 22 มันจะอึดไหมคับ เดียวรอคนที่เคยใช้

แต่กับ wide 19 เนียนลื่นคับ กับ 7300gt ผมลองมาหลายยี่ห้อแล้ว

940 กับ lcd ที่ราคาพอกัน สีสดสู้ 931 ไม่ได้คับ ราคาก้อ***งกันแล้ว 6300 กับ 7990

ต้องไปดูของจิงคับ ชอบอันไหนก้อจับอันนั้นเลย ตาใครตามัน

Comment

จอแบบสุดยอดเลย

ขอแนะนำประมาน12000-13000 asus pw201 อันนี้สุดยอดมากครับดีกว่าทีวีอีก20นิ้ว มีลำโพงในตัว

Comment

Working...
                      X