overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27
    OverclockZone Member zeptt's Avatar

Default CM 90CFM แรง-เงียบดี

Update ครับ

วันนี้ไปซึ้อมาแล้ว จัดสีแดง 5 ตัวเลย ที่ TK ชั้นบนครับ

ผมเดินหาอยู่หลายร้านเลยครับราคาก็พอๆกันน่ะแต่สีนี่ต้องแล้วแต่ร้านครับ

update สี กับ ราคาแต่ละร้านเลยดีกว่าเผื่อใครจะไปซื้อนะครับ

TK 200.- Red---Green
    Jedi 250.- Red---Green---Blue
    Computer and more 300.- Red---Green---Blue
    Goal comp 199.- Red---Green
    JP comp 190.- Red---Green---Blue (ร้านนี้อยู่ชั้น 4 ครับ หลังๆหน่อย ขึ้นบันไดแล้วเดินกลับไปทางด้านหลัง)

พอดีผมจะไปพันทิปหน่อยอ่ะครับ ไม่รู้ว่ามีร้านไหนขายพัดลม CM 90CFM ถูกๆบ้างอ่ะครับเด๋วจะได้เดินไปซื้อเลย ผมมีเวลาเดินไม่มากอ่ะครับ เลยไม่อยากเดินหานานๆ
    ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับผม
    Last edited by zeptt; 26 Dec 2010 at 22:05:20.

OverclockZone Member zeptt's Avatar

พาคนช่วยหามาด้วยนะ อิอิ

OverclockZone Member hyppiez01's Avatar
    รามคำแหง ลาดพร้าว พันทิพย์บางกะปิ

ร้าน goalcomp เห็น sale อยู่ 200.- บาทครับ

แต่มีสีฟ้าอย่างเดียวนะครับ

Quote Originally Posted by hyppiez01 View Post
    ร้าน goalcomp เห็น sale อยู่ 200.- บาทครับ

ขอบคุณครับ อยากได้ทั้งสีแดง แล้วก็สีฟ้าด้วยอ่ะ

OverclockZone Member pheonix59's Avatar

ใน OCZ นี่ก็มีนิครับ

เหมือนจะไม่ค่อยมีคนขายแล้วอ่ะครับ ไม่รู้ของหมดกันรึป่าว PM ไปไม่มีของเลย

OverclockZone Member gypso's Avatar

Quote Originally Posted by hyppiez01 View Post

ร้านนี้ตั้งราคาขาย 199.-

ต่อราคาได้อีกน่ะ เคยต่อที่ 180.-

OverclockZone Member l3adl3oy's Avatar

Quote Originally Posted by gypso View Post
    ร้านนี้ตั้งราคาขาย 199.-

ต่อราคาได้อีกน่ะ เคยต่อที่ 180.-
    ต่อได้ด้วยหรอ จัดมา 3 ตัวสีแดง ไม่ได้ต่อเลย T^T

OverclockZone Member bleachoat's Avatar

Hardware House ก็เห็นขายอยู่ 180 นะครับ

OverclockZone Member gypso's Avatar

Quote Originally Posted by l3adl3oy View Post
    ต่อได้ด้วยหรอ จัดมา 3 ตัวสีแดง ไม่ได้ต่อเลย T^T
    ได้ครับ ต่อมาแล้ววววว

Quote Originally Posted by bleachoat View Post
    Hardware House ก็เห็นขายอยู่ 180 นะครับ
    ไปมาเมื่อวาน พนักงานบอกไม่มีของน่ะครับ

OverclockZone Member

เงียบแล้วหรอไอ cm 90 cfm ผมไม่แนะนำนะ ไฟก็หลอดขาดง่าย เพราะผมเคยใช้ 3 ตัว ขาด ทุกตัว

แล้วก็เสียงลมนี้ ดังจริงๆ แสงไฟ ไม่สว่างนะครับ เอาลมแรงเฉยๆ ก็โอเคเพราะฝุ่นมาเกาะเต็มเลย ดูดดีจริงๆ

OverclockZone Member l3adl3oy's Avatar

90cfm ไฟจะเป็นเส้นๆนะครับ ไม่สว่างแล้วแต่คนชอบครับ ผมใช้อยู่เสียงอยู่ในระดับที่ก็โอเคครับ ไม่ดังเท่าไหร่

OverclockZone Member toppik's Avatar

ตัวนี้ทั้งเคสผมใช้อยู่ 5 ตัวเสียงเงียบครับแต่เวลาเล่นเกมก็มีดังบ้างเป็นปกติ ซื้อจากในห้อง cooling มา 180 บาท ส่วนไฟก็มีขาดบ้างนะครับ สองตัวแต่ช่างมันไม่แคร์ อิอิ เย็นเป็นพอ
    Last edited by toppik; 25 Dec 2010 at 16:56:25.

ไบซื้อมาแล้ว 5 ตัวเลย อิอิ

OverclockZone Member DashoIISO's Avatar

เพื่อนผมมันหลับอยู่ มันบ่น "ทำไมเสียงดังจัง"

แต่ผมว่ามันก็ธรรมดานะ คงชินละมั่ง

ปล. ตัวแรกซื้อมา ใช้มา 1ปีกว่าๆ ไฟไม่มีดับเลยสว่างมากด้วย ตัวที่สองใช้มา 6 เดือน ดับไปแล้ว 2 ดวง ไฟสว่างแค่เดือนแรก = ="

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

cm 90cfm นี่เสียงดังแล้วเหรอ?

ผมว่าไม่นะ เงียบดีออก เมื่อเทียบกับ fm123

OverclockZone Member DashoIISO's Avatar

Quote Originally Posted by AmaKatsu View Post
    cm 90cfm นี่เสียงดังแล้วเหรอ?

ผมว่าไม่นะ เงียบดีออก เมื่อเทียบกับ fm123

คงจะเสียงจากข้างในเครื่องมากกว่าครับ
    น่าจะ Zalman RC-1000

วันนี้ไปยังมีอยู่นะครับ อิอิ

OverclockZone Member Desolution's Avatar

กำเลยวันนี้ไปซื้อรีบไปหน่อยพอดี มาพันทิพตอน เกือบจะ หกโมงกลัวเดินนานแล้วร้านจะปิดเลยไปร้านเจได เขาลดให้ เหลือ 230 ฮับ ไม่รู้เลยว่า ชั้น สี่ มันขาย 190 T-T เสียใจ แต่ขึ้นไปดูร้าน เจไดไฮชั้น 4 มั้ง ขาย 199 เหลือเขียวตัวเดียว แล้วส่วนตัวอยากได้สีฟ้า แล้วรีบด้วยเลยจัดมา 230 ถ้าสั่งซื้อจากในนี้ ก็เสียค่า ems ตั้ง 50 มันก็พอๆกัน เลยเอาแหละ 230
    Last edited by Desolution; 5 Feb 2011 at 20:29:42.

rainonew's Avatar

ไฟดับง่ายมากจาบอกให้ - -*

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks