overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27
    OverclockZone Member

Default ร้าน AdviceOK ไม่ให้ดูโค้ดในซีพียู

จะซื้อซีพียูครับ แล้วต้องการดูโค้ดหน้ากล่องเพื่อให้แน่ใจว่าโค้ดตรงกันบนตัวซีพียู แต่ร้านเค้าไม่ให้แกะกล่องดูซะงั้น ต้องซื้อย่างเดียว แบบนี้ก็ขาดความมั่นใจต่อคนซื้อจิคับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ซื้อร้านอื่น

OverclockZone Member MeePoohzz's Avatar
    มีนบุรี - แฟชั่น - รังสิต

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ซื้อร้านอื่น

Quote Originally Posted by MeePoohzz View Post

OverclockZone Member pheonix59's Avatar

เค้ากลัวแกะดูแล้วไม่ซื้อมั้งครับ

ผมเข้าใจว่ากล่องมันเคลือบ/หุ้มพลาสติกอยู่แน่เลย ถ้าแบบนี้ไม่แปลกครับที่เค้าจะไม่ให้แกะดู (ไม่แน่ใจครับ เพราะปกติรอสอยแต่มือสอง..กล่องกระดาษเพียวๆ)

Quote Originally Posted by evilpascat View Post

ดู code cpu ก็ดูได้เลย ไม่เห็นต้องแกะกล่องเลยครับ เพราะว่ากล่องตรง cpu ทั้ง intel amd มันจะใสมองเห็นอยู่แล้วนิ สมมุติว่าแกะแล้วไม่เอากล่องมันก็จะมีรอยแกะ ครับ เป็นผมก็ไม่เอากล่องที่มีรอยแกะครับ ใจเขา ใจเรา อย่ามองด้านเดียวครับ

OverclockZone Member Frankie's Avatar

Quote Originally Posted by wanza80 View Post
    ดู code cpu ก็ดูได้เลย ไม่เห็นต้องแกะกล่องเลยครับ เพราะว่ากล่องตรง cpu ทั้ง intel amd มันจะใสมองเห็นอยู่แล้วนิ สมมุติว่าแกะแล้วไม่เอากล่องมันก็จะมีรอยแกะ ครับ เป็นผมก็ไม่เอากล่องที่มีรอยแกะครับ ใจเขา ใจเรา อย่ามองด้านเดียวครับ
    ถูกต้องที่สุดเลย

ดูโค้ท ก็ดูด้านพลาสติกใส ตาม #7 อ่ะครับ

ซื้อ adviceOK แสดงว่าคนสงขลา นอกจาก ram hdd cpu ที่พอซื้อได้แล้ว อย่างอื่นมันแพง

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

เป็นคนขายบ้างเเล้วจะเข้าใจ
    ตอนเเรกผมก็บ่นอย่าง กขกท. นั้นเเหละครับ
    พอมาขายอุปกรณ์บ้าง ทางร้านเค้าก็ไม่มั่นใจเรา
    ถ้าเเกะเเล้ว เทปลายน้ำมันจะขาดครับเพราะมันติดฝากล่องไว้ เเล้วถ้าลูกค้าคนอื่นมาถามต่อว่า ทำไมเทปลายน้ำตรงธงชาติไทยมันขาด
    เเล้วคุณจะตอบว่า???
    ไม่มีใครอยากซื้อของตรงที่เทปฝามันขาดหรอกนะครับ คุณเองยังอยากได้ของที่ถูกต้องเลยไม่ใช่หรือ
    เเล้วลูกค้าคนอื่น เห็นรอยขาดเเล้วเค้าจะมั่นใจได้ไง

ถ้าเป็น hdd หรืออย่างอื่นการ์ดจอยังเเกะดูได้ครับ
    เเต่ CPU เค้าจะต้องติดเทปเเน่นเพราะกลัวการเเก้ไขของทางร้าน เพราะลายละเอียดบนกระดองบางคนอ่านไม่เป็น
    หรือว่าเเยกความเเตกต่างระหว่าง CPU intel หรือ AMD คนละรุ่นกันได้ละ
    มันไม่เหมือนการ์ดจอ ฮาร์ดดิสก์ ต่างขนาดเเละรายละเอียดที่เเปะไว้อย่างชัดเจน ผมเองขนาดเเกะกล่อง CPU ยังเเกะยากเลยไม่รู้จะติดสติกเกอร์หนาไปเพื่อ?
    Last edited by bunyawat; 22 Dec 2010 at 16:29:20.

nikjaza's Avatar
    Bangkok, Ladprao 48 เคยอยู่ นครสวรรค์ , ลพบุรี

Quote Originally Posted by santazen View Post

ตรงช่องใสๆจะเห็นหลังซีพียูหรอคับ ดีเรย นึกว่าเหนตราพัดลมซีพียู (เหนในบางคลิป)

OverclockZone Member toptakachi's Avatar
    อุบล-ศรีสะเกษ Civil engineering

ถ้าแกะออกมาดูมันก็เหมือนกับเอาซีพียูออกมาใช้แล้วครับ ถึงแม้จะยังไม่ใช้ก็ตาม

nikjaza's Avatar
    Bangkok, Ladprao 48 เคยอยู่ นครสวรรค์ , ลพบุรี

ไปซื้อ JIB ครับท่าน

OverclockZone Member sonkub's Avatar

Quote Originally Posted by bunyawat View Post
    เป็นคนขายบ้างเเล้วจะเข้าใจ
    ตอนเเรกผมก็บ่นอย่าง กขกท. นั้นเเหละครับ
    พอมาขายอุปกรณ์บ้าง ทางร้านเค้าก็ไม่มั่นใจเรา
    ถ้าเเกะเเล้ว เทปลายน้ำมันจะขาดครับเพราะมันติดฝากล่องไว้ เเล้วถ้าลูกค้าคนอื่นมาถามต่อว่า ทำไมเทปลายน้ำตรงธงชาติไทยมันขาด
    เเล้วคุณจะตอบว่า???
    ไม่มีใครอยากซื้อของตรงที่เทปฝามันขาดหรอกนะครับ คุณเองยังอยากได้ของที่ถูกต้องเลยไม่ใช่หรือ
    เเล้วลูกค้าคนอื่น เห็นรอยขาดเเล้วเค้าจะมั่นใจได้ไง

ถ้าเป็น hdd หรืออย่างอื่นการ์ดจอยังเเกะดูได้ครับ
    เเต่ CPU เค้าจะต้องติดเทปเเน่นเพราะกลัวการเเก้ไขของทางร้าน เพราะลายละเอียดบนกระดองบางคนอ่านไม่เป็น
    หรือว่าเเยกความเเตกต่างระหว่าง CPU intel หรือ AMD คนละรุ่นกันได้ละ
    มันไม่เหมือนการ์ดจอ ฮาร์ดดิสก์ ต่างขนาดเเละรายละเอียดที่เเปะไว้อย่างชัดเจน ผมเองขนาดเเกะกล่อง CPU ยังเเกะยากเลยไม่รู้จะติดสติกเกอร์หนาไปเพื่อ?
    ตามนี้แหละ เป็นผมคงไม่ซื้อถ้ามันแกะแล้ว
    แต่อย่าง VGA M/B ผมดูอย่างละเอียดเลยหละ

OverclockZone Member osxp's Avatar

เคยซื้อ AMD X2 จากร้าน JIB ตอนดูผมก็ดู CPU จากนอกกล่อง พอตกลงซื้อ คนขายแกะเอาตัว CPU ออกโชว์ให้ให้ดูเองซะงั้น จะแกะทำไมละเนี่ย

ป.ล. ตัวกล่องมันโดนแกะมาติดวอยที่ซิงค์จาก D-com อยู่แล้ว

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

แกะแล้วมันดูเหมือนของใช้แล้วครับ ตรงนี้ให้แกะไม่ได้จริงๆ
    ผมก็พ่อค้า แต่ไม่ได้ขายPCนะ ขายขนม

แกะให้ดูไม่ได้หรอก ต้องพบกันครึ่งทาง

http://www.youtube.com/watch?v=99H9bW8HFS4

ดูจากคลิปนี้อะคับ หลังกล่องมันเปนพัดลม - - ไม่มีให้ดูโค้ดง่ะ ตกลงดูโค้ดได้หรือไมไ่ด้ หรือประเทศเรากะเค้าแพ็คของไม่เหมือนกัน

OverclockZone Member M.Scofield's Avatar
    กรุงเทพมหานคร, นนทบุรี

Quote Originally Posted by zaeki123 View Post
    http://www.youtube.com/watch?v=99H9bW8HFS4

ดูจากคลิปนี้อะคับ หลังกล่องมันเปนพัดลม - - ไม่มีให้ดูโค้ดง่ะ ตกลงดูโค้ดได้หรือไมไ่ด้ หรือประเทศเรากะเค้าแพ็คของไม่เหมือนกัน
    ตรงด้านบนของกล่องไงครับ มีอีกช่องนึง ดูดีๆ

Quote Originally Posted by M.Scofield View Post
    ตรงด้านบนของกล่องไงครับ มีอีกช่องนึง ดูดีๆ
    รับทราบคราบ ^^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks