Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้าน AdviceOK ไม่ให้ดูโค้ดในซีพียู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้าน AdviceOK ไม่ให้ดูโค้ดในซีพียู

จะซื้อซีพียูครับ แล้วต้องการดูโค้ดหน้ากล่องเพื่อให้แน่ใจว่าโค้ดตรงกันบนตัวซีพียู แต่ร้านเค้าไม่ให้แกะกล่องดูซะงั้น ต้องซื้อย่างเดียว แบบนี้ก็ขาดความมั่นใจต่อคนซื้อจิคับ

ซื้อร้านอื่น

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ซื้อร้านอื่น

Comment

Originally posted by MeePoohzz View Post

Comment

เค้ากลัวแกะดูแล้วไม่ซื้อมั้งครับ

ผมเข้าใจว่ากล่องมันเคลือบ/หุ้มพลาสติกอยู่แน่เลย ถ้าแบบนี้ไม่แปลกครับที่เค้าจะไม่ให้แกะดู (ไม่แน่ใจครับ เพราะปกติรอสอยแต่มือสอง..กล่องกระดาษเพียวๆ)

Comment

Originally posted by evilpascat View Post

Comment

ดู code cpu ก็ดูได้เลย ไม่เห็นต้องแกะกล่องเลยครับ เพราะว่ากล่องตรง cpu ทั้ง intel amd มันจะใสมองเห็นอยู่แล้วนิ สมมุติว่าแกะแล้วไม่เอากล่องมันก็จะมีรอยแกะ ครับ เป็นผมก็ไม่เอากล่องที่มีรอยแกะครับ ใจเขา ใจเรา อย่ามองด้านเดียวครับ

Comment

Originally posted by wanza80 View Post
                ดู code cpu ก็ดูได้เลย ไม่เห็นต้องแกะกล่องเลยครับ เพราะว่ากล่องตรง cpu ทั้ง intel amd มันจะใสมองเห็นอยู่แล้วนิ สมมุติว่าแกะแล้วไม่เอากล่องมันก็จะมีรอยแกะ ครับ เป็นผมก็ไม่เอากล่องที่มีรอยแกะครับ ใจเขา ใจเรา อย่ามองด้านเดียวครับ
                ถูกต้องที่สุดเลย

Comment

ดูโค้ท ก็ดูด้านพลาสติกใส ตาม #7 อ่ะครับ

ซื้อ adviceOK แสดงว่าคนสงขลา นอกจาก ram hdd cpu ที่พอซื้อได้แล้ว อย่างอื่นมันแพง

Comment

เป็นคนขายบ้างเเล้วจะเข้าใจ
                    ตอนเเรกผมก็บ่นอย่าง กขกท. นั้นเเหละครับ
                    พอมาขายอุปกรณ์บ้าง ทางร้านเค้าก็ไม่มั่นใจเรา
                    ถ้าเเกะเเล้ว เทปลายน้ำมันจะขาดครับเพราะมันติดฝากล่องไว้ เเล้วถ้าลูกค้าคนอื่นมาถามต่อว่า ทำไมเทปลายน้ำตรงธงชาติไทยมันขาด
                    เเล้วคุณจะตอบว่า???
                    ไม่มีใครอยากซื้อของตรงที่เทปฝามันขาดหรอกนะครับ คุณเองยังอยากได้ของที่ถูกต้องเลยไม่ใช่หรือ
                    เเล้วลูกค้าคนอื่น เห็นรอยขาดเเล้วเค้าจะมั่นใจได้ไง

ถ้าเป็น hdd หรืออย่างอื่นการ์ดจอยังเเกะดูได้ครับ
                    เเต่ CPU เค้าจะต้องติดเทปเเน่นเพราะกลัวการเเก้ไขของทางร้าน เพราะลายละเอียดบนกระดองบางคนอ่านไม่เป็น
                    หรือว่าเเยกความเเตกต่างระหว่าง CPU intel หรือ AMD คนละรุ่นกันได้ละ
                    มันไม่เหมือนการ์ดจอ ฮาร์ดดิสก์ ต่างขนาดเเละรายละเอียดที่เเปะไว้อย่างชัดเจน ผมเองขนาดเเกะกล่อง CPU ยังเเกะยากเลยไม่รู้จะติดสติกเกอร์หนาไปเพื่อ?
                    Last edited by bunyawat; 22 Dec 2010, 16:29:20.

Comment

Originally posted by santazen View Post

Comment

ตรงช่องใสๆจะเห็นหลังซีพียูหรอคับ ดีเรย นึกว่าเหนตราพัดลมซีพียู (เหนในบางคลิป)

Comment

ถ้าแกะออกมาดูมันก็เหมือนกับเอาซีพียูออกมาใช้แล้วครับ ถึงแม้จะยังไม่ใช้ก็ตาม

Comment

ไปซื้อ JIB ครับท่าน

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                              เป็นคนขายบ้างเเล้วจะเข้าใจ
                              ตอนเเรกผมก็บ่นอย่าง กขกท. นั้นเเหละครับ
                              พอมาขายอุปกรณ์บ้าง ทางร้านเค้าก็ไม่มั่นใจเรา
                              ถ้าเเกะเเล้ว เทปลายน้ำมันจะขาดครับเพราะมันติดฝากล่องไว้ เเล้วถ้าลูกค้าคนอื่นมาถามต่อว่า ทำไมเทปลายน้ำตรงธงชาติไทยมันขาด
                              เเล้วคุณจะตอบว่า???
                              ไม่มีใครอยากซื้อของตรงที่เทปฝามันขาดหรอกนะครับ คุณเองยังอยากได้ของที่ถูกต้องเลยไม่ใช่หรือ
                              เเล้วลูกค้าคนอื่น เห็นรอยขาดเเล้วเค้าจะมั่นใจได้ไง

ถ้าเป็น hdd หรืออย่างอื่นการ์ดจอยังเเกะดูได้ครับ
                              เเต่ CPU เค้าจะต้องติดเทปเเน่นเพราะกลัวการเเก้ไขของทางร้าน เพราะลายละเอียดบนกระดองบางคนอ่านไม่เป็น
                              หรือว่าเเยกความเเตกต่างระหว่าง CPU intel หรือ AMD คนละรุ่นกันได้ละ
                              มันไม่เหมือนการ์ดจอ ฮาร์ดดิสก์ ต่างขนาดเเละรายละเอียดที่เเปะไว้อย่างชัดเจน ผมเองขนาดเเกะกล่อง CPU ยังเเกะยากเลยไม่รู้จะติดสติกเกอร์หนาไปเพื่อ?
                              ตามนี้แหละ เป็นผมคงไม่ซื้อถ้ามันแกะแล้ว
                              แต่อย่าง VGA M/B ผมดูอย่างละเอียดเลยหละ

Comment

Working...
                              X