Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ Mass effect 2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ Mass effect 2

ว่างๆลองเอา Mass effect 2 มานั่งเล่น แต่ไม่รุ้เรื่องเลย มันคุยอะไรกัน - -"

ถ้าเกมแบบนี้ เราไม่รุ้เรื่องว่าเกิดไรขึ้นบ้างก็คงไม่สนุกใช่ใหมครับ

ตอนให้เลือก การตัดสินใจ พอแปลได้

แต่ตอนมันคุยกัน แปลไม่ออก - -"

พอจะมี ตัวเสริม หรือ patch อะไรบ้างใหมครับ ที่ sub มันเป็นภาษาไทย

เห็นใน cyrsis มันมีอ่ะครับ

โห ไม่มีหรอกครับ- -" ประโยค(Dialogue) นั้นมีเป็นหมื่นเลยนะครับ Crysisนี่เทียบชั้นไม่ติดเลย

ผมอยากทำนะ แต่ทำไม่เป็น+คงต้องใช้เวลาอย่างน้อยครึ่งปีเลยครับกว่าจะเสร็จ*-*

ถ้าไม่ติดใจเนื้อเรื่องก็เน้นเอามันส์ก็สนุกดีนะครับ แต่คือในตัวเนื้อเรื่องมันจะมีอะไรฮาๆกับสนุกๆหลายอย่างครับ ได้อารมณ์SCI-Fiดีด้วย

Comment

เล่นใจเย็นๆสิครับ ดิคเล่มนึงค่อยๆแปลสนุกดีออกฝึกภาษาด้วย ผมว่ามันก็ไม่ไดใช้ภาษาลึกซึ้งอะไรมากมายนะ งูๆปลาๆแบบผมยังฟังออกเลย

Comment

เปิด dic ตามด้านบนเลยไม่ก็หาบทสรุปตามเวปมาเล่นควบคู่ แต่ภาษาผมว่ามันก็ไม่ได้ใช้ภาษาที่ยากมากนะ

ป.ล.Dragon age ยากกว่าเยอะครับ

Comment

เกมนี้ต้องฟัง dialogue ไปด้วยคับ ถึงจะสนุก

Comment

ผมว่า ดราก้อนเอจ มันทำ conversation ออกมาแลเข้าใจง่ายกว่านะ - * - เล่นจบไป 2 รอบ ละ
            แต่ masseffect นี่ไม่จบสักรอบ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ก็คงเปิด google แปลภาษาตามไปด้วย

เล่นไปช้าๆหน่อยดีกว่าจบเร็ว แล้วหาเกม เล่นต่อไม่ได้นี่เนอะ ^^

Comment

เคยคิดจะทำนะ แต่เห็นไดอะล็อกทั้งหมดแล้วล้มโครงการ เยอะจัด
                ส่วนนึงที่เข้าใจยากเพราะศัพท์เทคนิคด้วยแหละ

แต่ความจริงน่าจะมีtext log แบบพวกเกมจีบสาวนะ SCII ยังมีให้เลย

Comment

Working...
                X