Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซ็งเลยครับ มดเข้าไปในเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็งเลยครับ มดเข้าไปในเคส

เซ็งเลยครับ มดเข้าไปในเคส โชดดีคอมไม่เป็นไร เข้าไปเป็นร้อยๆตัว ไต่เต็มเมนบอร์ทเลย ใครเคยมดเข้าไปทำรังในเคสบ้างครับ กลัวมันไต่มาอีกอ่ะ มีวิธีป้องกันมั้ยครับ Hard Disk เพื่อนผมพังไป2 ตัวแล้วมดเข้าไป Hard Disk ไม่หมุนเลยอ่ะ
    Attached Files

ลองเอาพวก ผงหรือช๊อค มาโรยหรือขีดรอบๆเคสไว้จิ
    ไอของพวกนั้นเขาเรียกว่าไรก็ไม่รู้เหมือนกัน = =

Comment

ผมเคยเจอเข้าไปในคีบอดเทพ คีบอดเจ๊งเลย

Comment

มันเข้าของแพงซะด้วย P5K เลย อิอิ

Comment

มาดูI-Chill

Comment

เข้าไปอยู่ได้ไงหว่า...ร้อนตับแตก

ผมก็เคยครับ มันไปแทะยางหุ้ม HDD ผมเอา Bower (ที่เป่าลมของช่าง)

เป่าออกให้หมด แล้วเอาไบก้อน สูตรฆ่ามด มาฉีดไว้ที่ขาตั้งเคสครับ

Comment

นี่ยังโชคดี ผมโดนลูกหนูไปทำรังในเคส ฉี่ใส่บอร์ดการ์ดจอ เกือบเจ๊ง ขั้วละลายไม่มาก

Comment

ผมก้อเริ่มเสียวเหมือนกันเห็นมานมาเดินป้วนเปีย้นบนโต๊ะคอมอยู่
                สงสัยต้องไปซื้อยามาฉีดละคับงานนี้ น่ากลัว^^

Comment

มดขึ้นเคสเลยหรอ มิยาบิ เป็นต้นเหตุป่าวท่าน มดถึงเข้าไปอยู่ในนั้นอ่ะ

Comment

ไบกอนครับ
                    ฉีดรอบๆเคสไว้
                    อยู่ได้ 1- 2 เดือน ค่อยฉีดซ้ำ ฉีดไม่กี่ครั้ง มดจะไม่ย่างกลายเข้ามาเลย
                    ส่วนปัญหามดเข้าไปอาจเป็นเพราะ มดหนีน้ำมา ในห้องมักมีอาหารทิ้งไว้
                    หรือแมลงเล็กๆทั่วไปแอบเข้าไปแล้วซากมีหล่นในเคสก็จล่อมดพวกนี้เข้ามา

Comment

วันนี้รื้ออกมาดู รู้สาเหตุแล้วครับ หนูเข้าไปฉี่ใส่ในเคส แล้วอุจาระใส่ด้วย เปิดฝาเคสทิ้งไว้เมื่อ 2วันก่อนไม่น่าเลย ดีหน่อยที่เคสเป้นอลูมิเนียมไม่ขึ้นสนิม

Comment

ผมว่านะวิธีป้องกันง่ายๆเลยนะครับ

เลิกแช็ตจีบสาวๆสิครับ

Comment

มีของมาขายครับ สนใจคลิกเข้าลิ้ง นี้เลย
                          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=113413

Comment

อย่างนี้เจ้าของเครื่องแสดงว่ามีความรักอ่ะสิ มด ขึ้นฮ่าๆๆๆ

Comment

มดตามคลื่นแม่เหล๊กเข้าไปครับ เจอบ่อยๆ ตามตู้ชุมสายไฟครับสาเหตุที่มันช๊อตก็เพราะมดพวกนี้ครับ
                              ไม่ต้องมีอาหารล่อก็เข้าไปได้แล้วครับ แนะนำให้ปิดCaseให้สนิทครับ

Comment

Working...
                              X