Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเกี่ยวกับเน็ตเคเบิ้ลของทรูครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเกี่ยวกับเน็ตเคเบิ้ลของทรูครับ

ผมเห็นว่ามันเป็นเคเบิ้ลโมเดม มันจ่ายไวเลสไม่ได้
    ผมมีไวลเสของทรู1port zyxel wifi v1อยู่
    ผมจะต่อกับโมเดมเคเบิ้ลแล้วให้ตัวไวเลสจ่ายสัญญาณได้หรือเปล่า
    เร้าเตอร์รุ่นนี้มันทำได้มั้ย ถ้าได้ทำยังไงครับ ขออธิบายแบบศัพง่ายๆ
    ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้ รวมถึงเอาสายอะไรเสียบกับตัวอะไร ระหว่างโมเดมไปไวเลส
    ใช้สายอะไรเสียบเข้าคอม จากตัวไหน ด้วยนะครับ เดี๋ยวงง ต้องเซตอะไรหรือเปล่า

อุปกรณ์ที่มีอยู่ใช้ไม่ได้นะครับเพราะที่แถมให้เป็น Modem เล่นได้เครื่องเดียวถ้าต้องการต่อ wi-fi หรือเล่นหลายเครื่องต้องซื้อ router ใหม่มาต่อเพิ่มเป็น router ที่เป็น พอต wan ถ้าเล่น wi-fi ด้วยก็ซื้อที่มีwi-fi ด้วย

Comment

Working...
    X