วันนี้ผมชื้อ mb ไหม่มาเป็นเจ้า gm880ga
ต่ออุปกรณ์ต่างๆตามปกติ เล่นไปเล่นมาสักพักมันมีอาการภาพแตกครับมันเป็นสีครายๆสีน้ำมันบางทีจอเป็นสีชมพูหมดเลย เลยลบไดร์เวอร์และลงไหม่ดูมันก็เป็นๆหายๆครับผมเลยโทรไป jibที่ผมชื้อมาเพราะมันประกัน 7วันเสียเป็นตัวไหม่ทันที่ เขาบอกไม่มีของจะสั่งไห้ผมผมก็โอเคไปนัดวันศุกร์ ผมก็ลองๆช้อมๆดู ปรากดว่าหายสะงั้นคิดว่ามันคงเป็นที่สาย IDE ผมเลยไม่แน่ใจว่าจะเอาไปเปี่ยนตัวไหม่ดีป่าวกว่ามันเอาไปเช็กและไม่เจอาการที่ผมบอกเขาไป (กลัวหน้าแหก) ผมลองเอาสายหัวสีฟ้ามาต่อก็ไม่เห็นจะมีอาการเลย