Announcement

Collapse
No announcement yet.

XP ก็รัน Crysis Very high ได้!! มาดูกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XP ก็รัน Crysis Very high ได้!! มาดูกัน

สดๆร้อนๆครับ บทความนี้เพิ่มทำเสร็จ งานนี้ต้องมีใครมาอธิบาย ว่ามันรันได้ยังไง และท่านจะใช้ vista อยู่หรือไม่ ?

เข้าไปดูได้ที่นี่เลย
    http://www.vr-pcgames.com/index.php?...=259&Itemid=43

ถ้ายังไงีฝากคอมเม้น ด้วยนะครับ ขอบคุณทุกๆท่านครับ
    Last edited by sawatdeekrab; 29 Oct 2007, 02:34:21.

ไม่ไหวๆ ใช้ X1950GT เล่นแค่ High ก็หนืดพอแล้วครับพี่น้อง T^T

Comment

หรือแท้จริงแล้ว ไอที่ทำให้เกมส์เปลี่ยนไปจะเป้นเพราะ VGA ประมวลผลแบบ stream มากกว่า Dirext X
      แต่ว่าเค้าน่าจะถ่าย shader มานะ

แต่ว่าใช้ 1950pro ตุกนะ เฟรมไม่ค่อยต่อเนื่องเหมือนเล่นกับ vista
      Last edited by ballmakoto; 29 Oct 2007, 02:59:55.

Comment

ขอบคุณครับ สำหรับเวปที่แนะนำมา สวยดีนะเวปอ่ะ

Comment

ลองแล้ว ภาพสวยขึ้นมาก แต่เวลามีศัตรูเยอะ ๆ นี้หนืดลงเลย

Comment

แหล่มเลย ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆ

Comment

ขอบคุณมากนะครับ คุณ SAWATDEEKRAB ความรู้ใหม่ จดๆๆก่อน อิอิ

ว่าเเต่ในโหมด Mutiplayers จะใช้วิธีนี้เล่นในโหมด DirectX10 ได้มั้ยครับเนี่ย

Comment

ขอบคุงคับ

Comment

ผมลองทดสอบกับการ์ดที่ไม่ใช้ dx10 (6200tc หุหุ)ปรากฎว่าเล่นไม่ได้ครับ มันจะ error แล้ว restart ไปเลย ใช้ driver 163.44อัพใหม่กว่านี้ไม่รู้มันจะหาย error หรือเปล่า

ส่วนนี้รูปที่ high ครับเดียวจะหาว่าโม้ 6200tc ก็ high ได้นะ แต่เล่นไม่ได้เลย

ใครที่ใช้การ์ด dx9 ก็ลองดูนะครับ ขำๆ
                  แล้วมารายงานผลด้วยละ
                  Last edited by maxsaag; 29 Oct 2007, 23:49:52.

Comment

ลองทำก่อนมีกระทู้นี้ บน xp
                    xfx7950gt กระตุก ภาพดีขึ้นแต่ไม่มาก
                    จะไปลองบน 8800gts ดูว่าเป็นยังไง

Comment

ผมลองเปิดVeryภาพเหมือนDx10เลย แต่ FPSไม่ถึง10

Comment

เย้ๆ ไม่ต้องลงวิสต้าแล้ว *0*

Comment

ถ้าจะเล่นMultiplayer ต้องใช้Vista เหมือนเดิมครับ

Comment

Comment

ตอนนี้กลุ่มใจมากครับ ไม่รู้จะเอาเงินที่ไหนไปเพิ่มแรม เพื่อมาเล่น

Comment

Working...
                              X