Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผลสรุป มาดูกัน สเปค เครื่องคอมที่ใช้เล่นเกมส์ โยกัง ของ นายป๋Oมหลๅยใจ by BBs (2)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by hinosuke View Post
    จุ๊ๆ รุ่นใหม่ เดี๋ยวรอซื้อ
    ไหม่มาก - -*

Comment

ว่าแต่ คำตอบพี่ ที่ถามไปตอบได้ยังอ่ะ

Comment

หลุดมาจากไหนนิ

Comment

โยวกังเคยเล่นตอนที่มันเปิด Server ใหม่ๆ 4-5 ปีก่อน เล่นไปได้ Level 20 กว่าๆก็เลิกละ ขี้เกียจ + +
          ทุกวันนี้จำ ID กับ Password ไม่ได้ละ ไม่รู้ตัวละครโดนลบไปหรือยัง
          สเป็คที่เล่นตอนนั้น Sempron 2600+ ( 1.6GHz) แรม 3GB DDR1-400 การ์ดจอ AGP 7300GT 256MB DDR3 แค่นี้ก็ลื่นแล้วนะ ( เล่นแค่ไอดีเดียว )
          แถมตอนนั้นต่อเน็ตผ่าน EDGE MODEM 460Kbps เล่นอีกต่างหาก ไม่ได้ใช้ Hi-Speed 6MB เหมือนทุกวันนี้
          ไม่ได้เข้าไปเล่นหลายปีละ ไม่รู้มันเปลี่ยนไปแค่ไหน

Comment

Originally posted by pomepame2 View Post
            กำ มันเกี่ยวอะไรกัน ภาพลักษ์ของป๋อม คือ ป๋Oม แบบนี้ ไม่ใช่ ป๋อม แบบนี้ มันเป็น แบรน ในเกมส์ ของป๋อมนะครับ คำว่า "ป๋Oมหลๅยใจ" เป็นตัว O โอใหญ่ ไม่ได้ ตั้งใจจะกวนประสาทใคร แต่มันเป็นชื่อเสียงเรียงนามของผม ง่ะ โดนแบน สาเหตุ เนี๊ยะ

คิคุ จริงๆ อะไรจริง

ใครจะผิดบ้าง ถูกบ้าง ก็ให้อภัยกันเถอะครับ อย่ามา มีฐิถิ ซึ้งกันและกันเลย ข้อมูล อาจจะผิดบ้างอะไรบ้าง

ป๋อมว่ามันก็ไม่ใช่เรื่องแปลกนะ (สำหรับผม)
            อ่านมานานแล้ว ขอชมครับคุณแน่มากๆ ที่ไปได้น้ำขุ่นๆ คนไทยหรือเปล่าครับ

Comment

ชี้แจ้งนะครับ การที่ป๋อมต้อง การคอมที่เปิดได้หลายตัว ก็เพราะจะ นำไป tset ใน เว็ปบอร์ด โยกัง ก็เท่านั้น

เพราะความต้องการส่วนมากของผู้เล่นโยกัง อาจจะคล้ายๆผมคือ ต้องการคอมแรง (คำว่าแรงในที่นี้ คือ เปิดได้หลายจอ) นั้นคือศัพท์ของคำว่า คอมแรง

ในเกมส์ โยกังนะครับ ไม่ได้จะเอาไปบอท หรือ ปาตี้ เปิดการ เก็บเลเวล แต่ประการใด

เพื่อนเป็น สเปคคอมตัวอย่างเป็นแนวทางให้กับผู้ที่ กำลังจะซื้อคอมเครื่องใหม่ก็เท่านั้น

และ ในอนาคต เมื่อ i7 ราคาตก ลงอีกนิส ram ddr3 1600 ตกลงมาอีกหน่อย

ก็คงจะประกอบ เครื่อง i7 อีกเครื่อง เพื่อเป็นเครื่องตัวอย่าง ไว้ให้เพื่อนๆ ที่รักในเกมส์ โยกัง ได้ศึกษา กันเรื่อยๆ คงจะเป็นในราคางบ อยู่ที่20-30k เช่นเดิมนี้แหล่ะ
              ถามว่า ทำแ บบนี้ เพราะว่าอะไร ไม่มีคำตอบ ครับ รักในเกมส์ โยกัง และอยากให้เพื่อนๆมีความสุข ทุกที ที่ได้เล่นเกมส์ ที่ตัวเองรัก

Comment

ผมคิดไว้แล้วละ ว่าการที่ผม เอารายละเอียดของ เครื่องมาลง กระทู้ใหม่ เนื้องจากกระทู้เก่าโดนแบน

จะต้องมีคนไม่ชอบใจ แต่ผมก็คิดอีกว่า เราซื้อจริง ไม่ได้โก6สร้างเรื่องขึ้นมาก่อกวนใคร แบบ กระทู้ สเปค2แสน

เราจะต้องแคร์ทำไม สู้แคร์ คนที่เค้าแคร์เราดีกว่า

การกระทำของคนเรา ก็มี2แบบแหล่ะ

1แบบที่ เค้าจะชอบ

2แบบที่ เค้าจะไม่ชอบ

เราไม่สามารถ ไปบังคับจิตใจอะไรของใครได้หลอก ก็แล้วแต่ ความคิดเห็นส่วนบุคคลแล้วกัน

ผมก็ทำดี ที่สุดแล้ว ใครจะหาว่าเราแก้ตัวน้ำขุ่นๆ ไปเรื่อยๆก็ตามแท้

User เราโดนแบน กระทุ้เราโดนปิด

เราก็สร้างใหม่ เพื่อมา ชิ้แจ้งความจริง

ส่วนใครที่จะไม่เชื่อในความจริงที่เราชี้แจ้ง อันนั้นก็คงสุดแล้วแต่

ปล.เซิร์ฟเวอร์ ยังไม่เปิด เลยมาแพร่มเล่นใน OCZ

Comment

http://bbs.asiasoft.co.th/showthread...=466517&page=1

อันนี้คืออารายอ่ะ

ไปเจอมาแล้วอึ้ง

Comment

5555555555555555

Comment

อ้าวๆๆๆ ยังไงๆ

Comment

อย่างน้อยก็จะได้สัก 30 จอนะ(ลื่นหัวขมำ) จะถ่ายรูปไว้เปิดทิ้งไว้ สัก 1 ชม.ก่อนก็ได้จะได้ดูความเสถียร จะได้ไม่แพ้เครื่องเก่า อย่าลืมเอามาโชว์ละ รอดูอย่างใจเย็นๆ

Comment

Originally posted by KAYAZUDA View Post
                          http://bbs.asiasoft.co.th/showthread...=466517&page=1

อันนี้คืออารายอ่ะ

ไปเจอมาแล้วอึ้ง
                          มีเด็ดๆยิ่งกว่านั้นอีก อย่าไปอ่านเลย มีแต่มาม่าหมด

Comment

อึ้งดิ

ติดตามมานาน

= =

Comment

ส่วนอีกเรื่อง ไอ่เรื่องประกอบเครื่องเพื่อเป็นแนวทาง คิดว่าไม่ใช่แนวทางนะครับ

ถ้าคุณจะหาแนวทางจริงๆ คุณต้องแนะนำว่า สเป็คไหน ใช้ตัวไหนอย่างไร

แต่การเอาเครื่องแรงๆ ไปให้เพื่อนๆ ดู ขอพูดนิดๆ มันเหมือนการ อวดรวย มากกว่า ซึ่ง คิดว่ามันไม่ใช่คำตอบอะไรได้เลย

แนวทาง ? ในการเปิดหลายจอ ? ขออภัยนะครับ น้องป๋อม คือว่า พี่เองก็เล่น ออนไลน์นะ ไม่ใช่ไม่เล่น เกมส์เมอร์ บ้าบอเลยล่ะ หา คีย์บอร์ด Macro ตัว 2000-3000 เม้าส์ ชุดล่ะหลายพันบาท

ถ้าจะเป็นแนวทางเปิดหลายจอ ไม่ใช่การเอา เครื่อง แพงๆไปโชว์ครับ แบบนั้นออกแนว อวดรวยมากกว่า ถ้าจะแนวทางต้องแบบว่า ถูกๆ ก็แรงได้เปิดหลายจอได้

เช่น แอบหลอน x4 + GTX 460 เปิด 16 จอสบายๆ หรือ I3+ 4670 ทางเลือกสำหรับ ยุคประหยัด

การจะมาประกอบเครื่องแพงๆ แล้วไปโชว์แบบนั้น มันธรรมดาๆ ครับ มันแรงอยู่แล้ว เครื่องพี่เอง ตอนที่ซื้อมา ราคาไม่ใช่เล่นๆเหมือนกัน ซื้อตอนแพงๆด้วย บอกได้แค่ว่า System ที่ใช้อยู่ทุกวันนี้ ซื้อเครื่อง เซ็ตที่ป๋อมแป๋มซื้อในตอนนี้ใช้ 2 เครื่อง สบายๆเลย แถมเงินยังเหลืออีก สองหมื่นกว่าๆด้วย
                              แต่ไม่เคยจะโชว์นะ เพราะว่าที่นี่ เครื่องเทพๆ หลายๆแสนยังมีอีกเยอะ ใช้คำว่า "หลายแสน" และคำว่า "ของจริง" ได้เลยล่ะครับ

เราจะทำให้สังคม ? เราจะทำเพื่อส่วนรวม แต่ลักษณะที่ทำมาทั้งหมด ออกแนว อวดรวย? มากกว่ามั้ย

ลองคิดว่าคนเล่นคอพม์ เล่นเกมส์ จะต้องใช้ X6 เพื่อเปิดหลายจอ ต้องซัด I7 + GTX 580 เพื่อเปิด 30 จอ มันใช่เหรอ ? แนวทางหรือ โชว์พาว?

แนวทางมันต้อง เช่นแบบนี้

เซ็ตประหยัดสำหรับคนอยากเล่นเกมส์เทพๆ

Atlon II 245
                              M4N68T-V2
                              Kingston 2GB DDR3 1333 * 2
                              HDD Sumsung 320 GB
                              GTX 460 1GB
                              Raidmax 530

งบไม่เกิน 13000
                              แค่นี้ก็รัน Crysis ปรับสุดๆ บน 1920*1080 ได้ลื่นๆแล้วครับ

ต้องแบบนี้สิ แนวทาง

นี่อะไร จะประกอบ I7X 980 ไปโชว์พาว?

CPU ตัวละ สองหมื่นกว่า? คิดว่างบ 3 หมื่นพอเหรอ ? แค่ บอร์ดกับ CPU ก็เกิน 30000 ไปแล้ว ?

บางครั้งพี่ดูเรา เพ้อฝัน ออกแนว อวดรวยยังไงไม่รู้นะ จะมีเงินหรือไม่มี คนเราไม่ได้นับถือกันที่ตัวเงินหรอก

คือก็ดีนะ บอกจะทำเครื่องแล้วก็ยังประกอบมาให้เห็น ดีกว่าไอ้พวก โม้ 2 แสนแล้วหายหัว

แต่มันไม่ใช่นะ ไอ้คำอ้างที่ว่า X6 เป็นแนวทางและจะประกอบ I7X อีกตัว
                              ทำแบบนั้นน่ะ ไม่ใช่คนฉลาดแล้วล่ะ เอามาแค่เล่น โยกังเปิดหลายจอ ทำเครื่องมายังกับจะไปเปิด เซิฟเว่อร์เถื่อน ?

ไม่สน Xeon เลยล่ะ เทพกว่าอีกนะ

พี่ไม่รู้นะว่า ตื้นลึกหนาบางเรา เป็นยังไง แต่ว่า ก็คงได้แต่บอกว่า ก็ดีที่ประกอบเครื่องมาแล้ว ไม่ได้หายไป แต่อาการอวดเว่อร์นั่นลดๆหน่อยก็ดี เพราะว่ามันไม่ใช่คนรวยจริงๆหรอกครับ
                              คนรวยจริงไม่อวดครับ เงียบเลยล่ะ System ระดับเฉียดล้าน เชื่อว่าในนี้มีคนใช้แน่ๆ แต่ที่ชัวร์ๆคือ หลัก แสน+ เจอเยอะครับ ไปดูห้อง โชว์พาวก็ดี

บอร์ดเกมส์ น่าสงสารนะ เพราะคนเล่นเกมส์ที่ไม่ศึกษาอะไรมากนัก ก็แนวนี้แหละ มีเครื่องใช้ แพงๆ คิดว่าสุดๆ แต่บางคน มีโคตรแรงเลย เงียบครับ

จะทำเป็นแนวทาง สิ่งที่ทำมันไม่ใช่ครับมันแนว "โชว์พาว" มากกว่า

ก็ดีนะครับ ทำให้เห็นว่าทำ ก็ยังดี แต่ เจตนาที่ทำ ไม่ดีครับ พอเข้าใจว่าเล่นอบร์ดพวกนั้น ต้องแข่ง แต่ว่าคนเรา อยากให้คนอื่นยอมรับน่ะ ไม่ใช่การโชว์ว่าตัวเองมีหรอกนะ
                              แต่มันต้องให้เห็นความจริงใจครับ

ถ้าพี่เอง มาตอนแรก แล้วโชว์พาวแบบนี้ คงโดนแบนไปนานแล้วล่ะ คนเรา มีก็มี เก็บไว้ก็ได้ไม่ต้องโชว์ เพราะบางทีไอ้ของที่เราตั้งใจโชว์น่ะ บางครั้งแป๊ก นะ

อ่าน bbs แล้วเลยเก็ตว่า เป็นแบบนี้นี่เอง อายุไม่สำคัญ การกระทำนั้นต่างหากที่บ่งบอกว่า อายุเท่าไร

ปัญญาชนไม่นับถือกันที่เลขอายุแต่ดูกันที่ความคิด ครับ

ยังไงก็รอคำตอบเดิม แล้ว อีตอนที่แปลง การ์ดจอนั่น ทำยังไงมั่ง

ส่วนที่เหลือ รอบนี้ ถ้าคิดว่าพี่แรง ก็ไม่ว่ากันครับ บอกได้แค่ว่า ที่กล้าพูดเพราะตัวเองก็ "เคยเกรียน" แบบนี้ น่ะแหละครับ แต่ทุกวันนี้ เปลี่ยนแล้ว

เคารพคนอื่นก่อน เค้าถึงจะเคารพเรา แนวทางที่ น้องบอกจะทำ สำหรับพี่ไม่ใช่แนวทางครับ มันแค่ อวดรวย มากกว่า

ป.ล. E8400 ก็เปิด 30 จอได้ ถ้าคนใช้คอมพ์ OC เป็นและเก่งพอครับ

Comment

มันส์พะยะค่ะ

Comment

Working...
                                X