Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 มันเล่นตัวครับ มันคงนึกว่ามันเป็นดารามั้ง สั่งสอนมันยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600 มันเล่นตัวครับ มันคงนึกว่ามันเป็นดารามั้ง สั่งสอนมันยังไงดีครับ

ผมใช้ WinXP โปรแกรมที่ใช้แปลงหนังประจำประจำก็พวก TMPGEnc DVD Author 3 with DivX Authoring TMPGEnc 4.0 XPress (โปรแกรมมันเห็น 4คอร์ หมายความว่าน่าจะรองรับใช่ปะครับ)

ไปถอยเจ้า Q6600 แล้ว ลองแปลงไฟล์หนัง โดยโปแกรม TMPGEnc 4.0 XPress
    ชะ...... หนอยแน่...... มันเล่นตัวดังรูปเลยครับ

รู้สึกว่าใช้งานไม่เต็ทกำลัง เป็นเราะอะไรครับ แล้วแก้ไขยังไงดีครับ

ปกติครับ เคยใช้แต่เลิกแล้ว

Comment

เป็นเหมือนกันครับ

ผมเลย encode มัน 4 เรื่องเลย วิ่ง 100 4 คอร์ชัวร์

Comment

ปรกติ ครับ ผม 2 คอ ก็วิ่งแบบนี้ มันทำให้เราสามารถทำงานอย่างอื่นได้ด้วยหน่ะคับ ถ้าวิ่ง 4 คอเต็มปรี๊ด เครื่องจะหนืดเลยครับ

Comment

อยากลองเล่นมั้งจัง

Comment

ปรับ Process เปง Realtime ได้มั๊ยว๊า

Comment

ปรับแล้ว มันคืนค่าเดิม ต่ำสุด

Comment

ผมเล่น Crysis ก็ทำงาน Core เดียวครับ

PS . Crysis ทำงานกี่คอร์ครับ ใครทราบมั่ง
                GLORIOUS PC MASTER RACE
                May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                  ผมเล่น Crysis ก็ทำงาน Core เดียวครับ

PS . Crysis ทำงานกี่คอร์ครับ ใครทราบมั่ง

เห้น ฝรั่งมันพูดกันว่าทุกคอร์หนินา

เล่นบน vista 64 บิตไหมครับนั่น

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                    เห้น ฝรั่งมันพูดกันว่าทุกคอร์หนินา

เล่นบน vista 64 บิตไหมครับนั่น

Vista 32Bit ครับ -.-
                    GLORIOUS PC MASTER RACE
                    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ให้ผมเดานะ ชุดคำสั่ง EM64T เป็นชุดคำสั่ง ที่ จะเรียกใช้ได้ ก็ต่อเมื่อ เป็น Os 64Bit เท่านั้น

หลักการ ของมันผมคิดว่า มันคงจะไปใช้ควบคุมการประมวลผลแบบ Multicore ซึ่ง จะทำให้ ยิ่งมี หลายคอร์ ก็ ทำให้คำนวน ได้เร้วขึ้น

สุดท้ายนี้ มันแค่เป็นการเดาชุดคำสั่งแค่นั้นครับ ไม่อาจจะ บอกได้ว่าที่ผม ได้บอกมานั้นถูกทั้งหมดได้หรือไม่

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post

Crysisทำงานที่2Coresคับ ชัวร์เเน่คับเคยอ่านรีวิวมาก่อน

Comment

เท่าที่รู้มาตอนนี้มีแค่บางโปรแกรมเท่านั้นที่ใช้ CPU 100% ตลอด
                          โดยส่วนใหญ่จะเหลือให้เราได้มีโอกาสทำงานครับไม่งั้นอืดเลย

ปล. EMT64 = ระบบจำลองให้ทำงานแบบ64 bit ได้ไม่เกี่ยวว่าบังคับให้ใช้64
                          ---
                          อีกอย่างจากการเดาสุ่มระบการทำงาน(ผมเดาคนเดียวนะ)ของ ssse3,sse4 กำลังเข้าใจว่าทำงานได้เต็มที่ก็ต่อเมื่อใช้แบบ OS 64 เท่านั้น

Comment

นี้เลย ครับ Nero Vision วิ้ง 90 % เลยครับ 4 core แน่นอน แรมมี 2 กิํก มัน ล่อไป 90% เช่นกัน ยังดีนะที่มันเหลือให้หน่อย

Comment

ผม Render หนังใน Sony Vegas เห็นทำงาน 85% โดยประมาณทั้ง 2 core นะครับ E6850
                              บน TMPEG ยังไม่เคยลอง

Comment

Working...
                              X