Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเงิน 20,000 จะอัพอะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเงิน 20,000 จะอัพอะไรดีครับ

สเปคเครื่องตามนี้ครับ

CPU C2D E7200
    M/B Gigabyte G31M-ES2l
    Ram Kingston 800 1GB*2
    PSU Delux 500W
    VGA On Board
    Monitor LG w2253TQ 21.5"

มีเงินอยู่ประมาณ 20,000 จะอัพอะไรดีครับ แต่ที่แน่ๆ คือการ์ดจอ 55+

หรือจะประกอบคอมใหม่เลย ของความเห็ยจากกูรูหลายๆ ด้วยครับ

* ใช้ทำงาน 2D+3D เล็กๆ และก็เล่นเกมส์ครับ

ขายยกชุด ประกอบใหม่ แจ่มกว่าเยอะ

Comment

GTX 560 = 8-9000 ฿
      i5 2xxx (1155) = 6000 ฿
      P67 (1155) = 4000 ฿

เมพ ขิงๆ
      รออีก 2 อาทิตย์กว่านะ อิอิ

Comment

กำ มีGTX 560ด้วยเหรอตายๆๆตูตกข่าวT^T

ปล. อ่อ อีก2 อาทิดตาเเมว มือกระดิก ทำหล่อตกใจ

Comment

Originally posted by DuoCore View Post
          สเปคเครื่องตามนี้ครับ

CPU C2D E7200
          M/B Gigabyte G31M-ES2l
          Ram Kingston 800 1GB*2
          PSU Delux 500W
          VGA On Board
          Monitor LG w2253TQ 21.5"

มีเงินอยู่ประมาณ 20,000 จะอัพอะไรดีครับ แต่ที่แน่ๆ คือการ์ดจอ 55+

หรือจะประกอบคอมใหม่เลย ของความเห็ยจากกูรูหลายๆ ด้วยครับ

* ใช้ทำงาน 2D+3D เล็กๆ และก็เล่นเกมส์ครับ
          CPU เปลี่ยนเป็น C2Q
          RAM เปลี่ยนเป็น 4Gb/1066 (2*2Gb)
          PSU 80+ ซัก 600W
          ที่เหลือก็ หาการ์ดจอแจ่มๆซักตัว

Comment

เพิ่มแรม 800 อีก 2 GฺB
            หาการฺดจอแยกแรงๆ สักตัวก็พอแล้วคับ อย่างน้อยก็ 9800+

ผมว่าเสป็กท่านก็แรงอยู้แล้วนะ แค่เพิ่มแรม หาการ์ดจอดีๆก็อยู่ได้อีกนานแล้ว

ความคิดผมนะ

Comment

เล่นรอไปก่อนครับ ซักปีใหม่รอดูราคา 1155 หลังเปิดตัวซักหน่อย ค่อยขายชุดนี้ เพิ่มงบที่มีอยู่

Comment

เก็บตังไว้กินเหล้าปีใหม่ครับ ฮ่ะๆ นี่ๆยังเก็บไม่ถึงไหนเลย

Comment

Originally posted by piyapan66 View Post
                  เก็บตังไว้กินเหล้าปีใหม่ครับ ฮ่ะๆ นี่ๆยังเก็บไม่ถึงไหนเลย
                  ผมก็เก็บเหมือนกันได้1000กว่าแล้ววว ฮา...กว่าจะถึงปีใหม่คงได้ซัก1500

เอ้าน่า1500ก็ถือว่าเยอะแล้วใช้คืนเดียว คืนวันเค้าดาว หึหึ

Comment

Originally posted by itarokung View Post
                    ขายยกชุด ประกอบใหม่ แจ่มกว่าเยอะ
                    Originally posted by TWK. View Post
                    GTX 560 = 8-9000 ฿
                    i5 2xxx (1155) = 6000 ฿
                    P67 (1155) = 4000 ฿

เมพ ขิงๆ
                    รออีก 2 อาทิตย์กว่านะ อิอิ

Originally posted by toptakachi View Post
                    เล่นรอไปก่อนครับ ซักปีใหม่รอดูราคา 1155 หลังเปิดตัวซักหน่อย ค่อยขายชุดนี้ เพิ่มงบที่มีอยู่
                    ก็คิดอยู่เหมือนกันครับว่าจะประกอบใหม่ แต่กลัวงบมันจะไม่ค่อยพอ แต่ก็จะรอดู 1155 กับ 560 เหมือนกัน ถ้าเกินงบคงอัพเกรด

Originally posted by peaindie View Post
                    CPU เปลี่ยนเป็น C2Q
                    RAM เปลี่ยนเป็น 4Gb/1066 (2*2Gb)
                    PSU 80+ ซัก 600W
                    ที่เหลือก็ หาการ์ดจอแจ่มๆซักตัว

Originally posted by t-force View Post
                    เพิ่มแรม 800 อีก 2 GฺB
                    หาการฺดจอแยกแรงๆ สักตัวก็พอแล้วคับ อย่างน้อยก็ 9800+

ผมว่าเสป็กท่านก็แรงอยู้แล้วนะ แค่เพิ่มแรม หาการ์ดจอดีๆก็อยู่ได้อีกนานแล้ว

ความคิดผมนะ
                    ครับผมก็ว่าจะอัพ ram เป็น 4 GB
                    เปลี่ยน PSU เป็น Scythe Strong 700W Plug-In 80Plus
                    แล้วการ์ดจอ GTX 570

แล้วถ้ายังใช้ E7200 เหมือนเดิมจะไหวไหมครับ จะคอขวดรึเปล่า

Originally posted by piyapan66 View Post

Originally posted by kapook` View Post
                    ผมก็เก็บเหมือนกันได้1000กว่าแล้ววว ฮา...กว่าจะถึงปีใหม่คงได้ซัก1500

เอ้าน่า1500ก็ถือว่าเยอะแล้วใช้คืนเดียว คืนวันเค้าดาว หึหึ
                    ผมก็กังวลว่างบจะหมดก่อนซื้อรึเปล่า ใกล้ปีใหม่แล้วด้วย เหอๆๆ

Comment

เค้าดาวน์เล่นปังย่าดีกว่า เห้ย มีเงินในธนาคาร 1000 เบิกมาเติม อิอิ

Comment

ใช้งานเท่าที่บอกมา เพิ่มการ์ดจอเข้าไปก็โอเคแล้วครับ

รีบเปลี่ยนไปก็เกินงาน แถมได้ซื้อราคาแพงอีก

ใจเย็นใช้ไปเรื่อยๆรอจนพังแล้วยกชุดใหม่ทีเดียวเลย

ไม่แน่ท่านจะได้ซื้อ 6 core ในราคายกชุดไม่เกิน 10000 ด้วยเมื่อถึงเวลานั้น

Comment

Working...
                        X