Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตกลง 8600GT กะ 7900GS อันไหนเล่นเกม Cyrsis ลื่นกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกลง 8600GT กะ 7900GS อันไหนเล่นเกม Cyrsis ลื่นกว่ากันครับ

ระหว่าง 8600GT กะ 7900GS อันไหนเล่นเกม Cyrsis ลื่นกว่ากันครับ
    ถ้าเล่นบน XP นะครับ รันบน DirectX 9.0c
    มีใครพอรู้บ้างอ่ะ

ผมลองกับ 8600GT 750/1700 ปรับ 1024*768 No aa ปรับ All hight มีแค่ Shadow ที่เป็น medium
    เฟรมเรตอยุ่ที่ 20 - 35+
    แต่ 7900GS ไม่เคยลองครับ

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ แต่ยังไม่มีใครลองเลย
      ปรับ All medium แล้วใช้ benchmark ในตัวเกม ก็น่าจะรู้ผลละครับ
      แต่ไม่มีใครทำ มีแต่เอาความรูสึกมาววัดกันทั้งนั้น จะได้จบกันซะทีกับสงครามอันแสนยาวนานครั้งนี้

Comment

เด๋วคืนนี้ผมกลับไปลอง Benchmark กะ 7900GS 500/1400 ดูนะครับ จะลองทั้ง high ทั้ง medium เลย
        ใครใช้ 8600GT ช่วยโชว์benchmark mediumกะ highหน่อยนะครับ อยากรู้มากๆ

Comment

ปูเสื่อรอดู......

Comment

ขอเป้นโซฟาได้มะครับ เสื่อมันแข็งอ่ะ นั่งนานแล้วเมื่อยตูด

Comment

ใช้ SPARK i500 เหมือนท่าน beersonic เลยครับ

มีใครใช้ SPARK 8600GT A650 test CRYSIS บ้างครับ อยากรู้ๆๆ

พี่ปาร์ค
              A650 -vs- i500
              หุหุ

Comment

ผมใช้ 7900GT Top ปรับ medium หมดนะ แต่แรมผมแค่1G และCPUผมก็E2140@3.0G มานไม่แรง

ก็เล่นได้นะคับ ยังม่ได้ลองปรับhighหมดเลย ใช้มีramให้ผมยืมซัก1G จาได้เทสให้

Comment

ผมใช้ 7950 GT Ram2G แบบเดิมๆ เปิดHigh หมดเลย Frame rate 25-30 กระตุกเป็นบางช่วง เล่นไม่มัน

ต้องเปิดที่ Medium ลื่นครับ รันที่ 1440*900

Comment

โอ้เปิดhighด้วยสงสายผมคงต้องไปหาซื้อแรมมาใส่อีกตัว ตอนแรกกะเล่น8600GTและ แต่ไปๆมาๆ 7900GT มานขลัง

Comment

ตีลังการอดูด้วยครับ อิอิ

Comment

ผมว่า 7900 gs เป็นนักมวยมาหลายเวทีละครับ ผมชอบจริงๆๆ ชกไปเรื่อย รอบก่อนก็s1950 เหอๆ

Comment

ถ้าเล่นบนระบบที่ จขกท. ว่ามา
                          ผมยังเอนเอียงไปทาง 7900 นะ

แต่ถ้าเอาไปวิ่งบน DX10 ยังยกให้ 8600 (เพราะ7900มันทำไม่ได้)
                          Last edited by gidd009; 29 Oct 2007, 21:53:49.

Comment

ทดสอบแล้วครับ สเปคผมตามลายเซ็นนะครับ ไม่ได้คล็อกการ์ดจอนะครับ
                            ปรับ 1024x768 ปิด AA ครับ

- ปรับ All Medium เฟรมเรตเฉลี่ย 25-38 (ลื่นดีครับ สะดุดบางช่วงนิดๆ)
                            - ปรับ All High เฟรมเรต เฉลี่ย 15-20 (กระตุกหมดสนุกเลยครับ เฮ้อ)

ปล. ผมใช้ไดรเวอร์ 163.71 อ่ะครับ

Comment

8600GT แน่นอนเกมส์มันออกแบบมาให้กับระบบvgaรุ่นใหม่มากกว่า

Comment

Working...
                              X