overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14
    OverclockZone Member

Default ขอคำเนะนำ ไม่รู้จะไปทางไหนดีระหว่าง HTC Desire HD กับ iPhone 4 สับสน

สนใจ2ตัวนี้อยู่ครับ ไปถามตัวแทนจำหน่ายของหมดทั้ง2ตัวเลยครับต้องรอ ระหว่างรอขอคำเนะนำจากผู้ที่มีอยู่ในมือหรือผู้ที่รู้ซึ้งหน่อยครับ ไม่เคยใช้ทั้งแอนดรอยทั้งไอโอเอสครับใช้แต่โนเกียซิมเบี้ยน จะเอามาไว้ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเน็ตนิดหน่อย ผมไม่เล่นเกมในโทรสัพครับ ช่วยเนะนำหน่อยครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

ถ้าไม่เล่นเกมส์ในมือถือ desire hd คือคำตอบคับ งบถึงขนาดนั้น ลองมอง hd7 ไว้ก็ดีคับ

OverclockZone Member mathburn's Avatar

ไม่ซื้อเครื่องเล่นแยกล่ะครับ Sony Walkman X Series+โทรศัพท์ก็ LG Optimus One ก็ได้

ราคาพอกันกับโทรศัพท์ 2 ตัวที่ว่ามาเลย

เชียร์ Desire HD ครับ
    จอใหญ่ดี

Desire HD มา2เสียงแล้วฮ่าๆ

OverclockZone Member Hooah's Avatar

HD 7 Windows Phone 7 ROM 512MB RAM 576MB
    Desire HD Android 2.2 Froyo ROM 1.5GB RAM 786MB และรอ up official rom 2.3 สบายๆ
    Nexus S ก็น่าสนนะ Android 2.3 เลย

Game = iPhone 4
    Social = Desire HD
    Something new = HD 7

OverclockZone Member Emmett.A's Avatar

ถ้างบขนาดนี้เอาipod touch 4g+มือถือเครื่องนึงก็เทพแล้วครับ

OverclockZone Member Emmett.A's Avatar

ผมจะขอแยกแยะทีละอันนะครับ ถ้าจะเอามาดูหนังฟังเพลง เอาip4เพราะจอสวย(ผมใช้ ipod tpoch 4Gยังติดใจเลย)แต่แอนรอยผมไม่เคยเล่นนะ ถ้าเน้นฟังเพลงก็เครื่องเล่นSONY Walk man แต่ก็อย่างที่หลายๆ คนคิดแหละครับถ้าเอา iphone เอา ipod touch 4G +ฺBBไม่ดีกว่าหรอ ผมก็ว่งั้นแหละ ถ้าถามว่าIosเป็นไง ผมว่ามันเจ๋งดีนะ เชียร์ ipครับ

เชียร์ Iphone4 ด้วยคน

OverclockZone Member winely's Avatar

แอนดรอยด์ก็น่าใช้นะ แต่ชอบไอโฟนมากกว่า มีใครเล่นเกมส์ infinity blade มั่ง สนุก ภาพสวยมาก เล่นในไอแพด เจ๋งสุดๆ
    Last edited by winely; 24 Dec 2010 at 19:21:31.

เสียงไอโฟนเริ่มมาแล้ววุ้ย htc Desire HD ผมชอบตรงที่มันจอใหญ่และก็วัสดุตัวเครื่องและก็ ระบบเสียงเซอราวนี่เหละครับ(ฟังจริงๆไม่รู้เป้นไง) เพลง ดนตรี เสียง สำคัญเลยสำหรับผม ยิ่งมีeq รายละเอียดเยอะๆยิ่งชอบ ส่วนไอโฟน ชอบที่มีกล้องหน้า มีเฟสไทม์ และก็ Accessories ของมันเยอะมาก เคสแฮนแมดเอยอะไรเอยมีหมด ด๊อกกิ้งก็ซัพพอตเยอะมาก ส่วนระบบเสียงใครแจ่มกว่า ผมไม่รู้ทั้ง2ตัวเหละครับเพราะไม่เคยไปทดลองเลย ถึงได้มาขอคำเนะนำท่านๆทั้งหลาย

OverclockZone Member mathburn's Avatar

จากเว็บรีวิวนอกเขาว่าเสียงไม่ดีเท่าไหร่ Desire HD อ่ะ แต่รู้สึก Samsung Galaxy S คนที่ใช้อยู่บอกเสียงดีนะ

แว่วๆว่า ใช้ชิพเสียงของ Wolfson แต่ถ้าเอามาดูหนังต้อง Galaxy S ครับ จอมันประหยัดแบตเวลาเปิดภาพสี แต่เล่นเว็บเปิดหน้าขาว

นานๆมันจะกินแบตมากกว่าชาวบ้าน 3 เท่า เห็นบอกไม่เล่นเกมด้วย ถ้าอยากชอบฟังเพลงจริงๆคงต้องแยกล่ะครับ

ยังไงโทรศัพท์ก็สู้ player ไม่ได้หรอก

OverclockZone Member arito's Avatar

ลองหา app ที่สามารถปรับ eq ได้สิคับ อย่างเช่น power amp เนี่ย เสียงดีโคดๆถ้าปรับ eq เป็นนะ

Bookmarks

Bookmarks