Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเรียนซ่อมโน๊ตบุ๊ค ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเรียนซ่อมโน๊ตบุ๊ค ค่ะ

คือว่าอยากเรียนซ่อมโน๊ตบุ๊คค่ะ พี่ๆพอจะรู้ไหมคะว่ามีที่ไหนเปิดสอนบ้าง

มีพื้นฐานอิเล็กนิดหน่อยค่ะ ขอทราบราคาด้วยนะคะ

เรียน ปวส. เทคนิคคอมพิวเตอร์ ค่ะ อยากหาความรู้เพิ่มค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Originally posted by ~oOo~candy View Post
    คือว่าอยากเรียนซ่อมโน๊ตบุ๊คค่ะ พี่ๆพอจะรู้ไหมคะว่ามีที่ไหนเปิดสอนบ้าง

มีพื้นฐานอิเล็กนิดหน่อยค่ะ ขอทราบราคาด้วยนะคะ

เรียน ปวส. เทคนิคคอมพิวเตอร์ ค่ะ อยากหาความรู้เพิ่มค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    ปีไหนแล้วครับ เทียบปีนี้ ม.6 เปล่า พันทิพย์ประตูน้ำแล้วไปฝึกงานกับร้าน Nootebook โดยตรงอ่ะครับ

Comment

อยากเรียนด้วยจัง ^^

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
        ปีไหนแล้วครับ เทียบปีนี้ ม.6 เปล่า พันทิพย์ประตูน้ำแล้วไปฝึกงานกับร้าน Nootebook โดยตรงอ่ะครับ
        ปวส. เทียบกับ ป.ตรี ปี1-2 ครับ จบมาได้อนุปริญญา

ถ้า ม.6 นั้นคือ จบ ปวช.ครับ

เห็นด้วยกับการหาร้านฝึกงาน

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
          ปวส. เทียบกับ ป.ตรี ปี1-2 ครับ จบมาได้อนุปริญญา

ถ้า ม.6 นั้นคือ จบ ปวช.ครับ

เห็นด้วยกับการหาร้านฝึกงาน
          +100%ครับ

Comment

ปี 2 เเล้วค่ะ ฝึกงานเเล้ว อยากหาความรู้เพิ่มเฉยๆ ค่ะ

Comment

Originally posted by ~oOo~candy View Post
              ปี 2 เเล้วค่ะ ฝึกงานเเล้ว อยากหาความรู้เพิ่มเฉยๆ ค่ะ
              ครับพี่ ดันเมนบอร์ดผมแล้วซื้อด้วยสิ อิอิ

Comment

มีบอร์ด gygabyte กะ phenomeiix6 แล้วอะจ้ะ ยังไม่มีตังซื้อหลอก

Comment

มีบอร์ด gygabyte กะ phenomeiix6 แล้วอะจ้ะ ยังไม่มีตังซื้อหลอก
                  เราคนล่ะค่ายเลยพี่ ผม I5

Comment

เรียนซ่อมมันจะง่ายก็ว่าไม่ง่ายจะยากก็ไม่ยาก แต่ส่วนมากที่เขาเปิด คอสเรียนกันนะครับจะสอนแบบผ่านๆ กักๆ ใครไม่ทันตูไม่สน (คอสทีก็หลายหันหลายหมื่นอยู่) ส่วนมากต้องลองผิดถูกเองครับ เผาเข้าไป ยกเข้าไป 55

Comment

เสียเวลามากที่จะไปเรียนตามที่เค้าเปิดสอน ยิ่งคุณมีพื้นฐานด้านอิเลคบ้างแล้ว
                      ไปหางานตามร้านทำเลยครับ งานซ่อมก็อย่างที่รู้ๆมันอาศัยประสบการณ์อะ
                      ไปเรียนเค้าสอนแค่เบื้องต้น พอเจอหน้างานจริงๆ ยืนใบ้กิน

Comment

ซื้อโน๊ตบุ๊คมือ 2 ในนี้มาลองแกะ มาลองซ่อม อิอิ

Comment

ผมไม่ได้เรียนจากไหนเลยจะ แต่เป็น PC ครับ ฝึกตั้งแต่อายุ 13 จนตอนนี้ 15 เกลือบเก่งล่ะ แต่ยังสู้ใครหลายๆคนไม่ได้อิอิ
                          พอเป็นเรื่องฮาร์ดแวร์บ้างแล้ว

Comment

Originally posted by evilpascat View Post
                            ผมไม่ได้เรียนจากไหนเลยจะ แต่เป็น PC ครับ ฝึกตั้งแต่อายุ 13 จนตอนนี้ 15 เกลือบเก่งล่ะ แต่ยังสู้ใครหลายๆคนไม่ได้อิอิ
                            พอเป็นเรื่องฮาร์ดแวร์บ้างแล้ว
                            อายุเท่ากันเลย พึ่งไปถ่ายบัตร ปชช. มาเมื่อวาน

Comment

Working...
                            X