Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับอาการเสียของการ์ดจอ HD5850 (ซึ้งม่ะรู้มันเสียรึยังมาช่วยพิจารณาอาการทีฮะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by olecom View Post
    การ์ดอาจจะไม่สมบูรณ์แล้วมั้งครับ ทำให้มันพังแบบไร้บาดแผล แล้วเคลมซะ
    ผมว่าmemory พังแบบที่ท่าน eol บอกแล้วล่ะเพราะว่าสังเกตุว่ามองไปไกลๆมันจะเฟรมลดหวบเลยล่ะครับ

Comment

Originally posted by eol View Post
      ลากซะแรมเดี้ยงแล้วแบบนี้ ............

ตอนแรกผมก็ลาก 5770 เหมือนกัน แต่พอรู้สึกมันหน่วงๆ พิลึก เลยเล่นมันเดิมๆ ไม่ o/c เล่นเกมเนียนกิ๊บ -*- (sink ref1) สงสัยว่าลากแล้ว ram ไปไม่ไหว
      ของเดิมที่เค้าทำ สเถียรดีแล้วครับ ^ ^ อาการ ที่เกิดกับ จขกท นั้น ก็หนักครับ อยู่ๆก็แฟลช ยู่ๆก็ลาก ขนาดผมบอกว่าให้มันนิ่งๆ ก่อนซักพัก ยังไปลากมันซ้ำอีก

รอบนี้ ไม่รอดครับ แฟลชลับ ทำเนียนๆแล้วบอกไปว่า การ์ดจอ มีปัญหา แล้วก็รอลุ้นเอาครับ ถ้าเค้าตรวจไม่เจอก็รอดไป แต่ถ้าเค้าเช็ค Log แล้วรู้ว่าแอบแฟลช งานเข้าครับ ^ ^

Comment

ไดรเวอร์มันก็มีให้ocได้ การ์ดก็ไม่ได้ใหม่ afterburner ก็ปรับไฟให้ได้

แล้วดันไปแฟลชมันทำใมผมไม่เข้าจึย -*-

Comment

แรกมันOCแล้วไม่สเถียรครับผมเลยแฟลสเป็นMSIพอรู้อีกทีมันโหลด99%ในบางทีตลอดผมก็เลยแฟลสกลับครับ

Comment

Originally posted by KAYAZUDA View Post
            ของเดิมที่เค้าทำ สเถียรดีแล้วครับ ^ ^ อาการ ที่เกิดกับ จขกท นั้น ก็หนักครับ อยู่ๆก็แฟลช ยู่ๆก็ลาก ขนาดผมบอกว่าให้มันนิ่งๆ ก่อนซักพัก ยังไปลากมันซ้ำอีก

รอบนี้ ไม่รอดครับ แฟลชลับ ทำเนียนๆแล้วบอกไปว่า การ์ดจอ มีปัญหา แล้วก็รอลุ้นเอาครับ ถ้าเค้าตรวจไม่เจอก็รอดไป แต่ถ้าเค้าเช็ค Log แล้วรู้ว่าแอบแฟลช งานเข้าครับ ^ ^
            log เช็คไงน่ะครับผมจะได้ดูรู้น่ะ

Comment

ยืนไว้อาลัยให้1นาที

Comment

ขอบคุณกับการไว้อาลัยรอผู้มาไว้อาลัยอีก

Comment

ถ้ามันเกินจะแก้ไขก็เริ่มมันใหม่ซะ

Flash เป็นของเดิม
                  ลง window ใหม่

Comment

Originally posted by Cal2Toon View Post
                    ถ้ามันเกินจะแก้ไขก็เริ่มมันใหม่ซะ

Flash เป็นของเดิม
                    ลง window ใหม่
                    ก็เริ่มใหม่แล้วครับ ถ่าน เมนบอร์ดผมก็ลองละตอนนี้ม่ะเล่นเกมส์ถ้าจะเล่นก็ไม่ OC ละครับ Flash เป็นของเดิมละด้วยเตรียมส่งเครมลงเกมส์ไว้ให้พี่แกเช็คอีกว่ามันหน่วงจริงๆ

Comment

เออผมสงสัยอย่างเวลาจะแฟลสพิมอยางนี้ atiflash -p 0 -f color.bin
                      แล้วถ้าเวลาจะลบไบออสล่ะครับควรพิมว่าอะไร พอดีผมเพิ่งคิดขึ้นมาได้เลยลองมาถามเผื่อว่าแทนที่จะแฟลสเลยก็ให้ลบก่อนแล้วค่อยแฟลส

Comment

ส่งเครมครับ แล้วบอกใช้งานปกติแล้วเสียเอง ไม่ต้องบอกว่าไฟดับบ่อย แฟตไบออด ยืนยันอย่างเดียวไม่รู้สาเหตุ
                        อยู่ดีๆเสียเอง แค่นี้จบครับ com7 ไม่ค่อยเรื่องมาก

Comment

Originally posted by sarutx800 View Post
                          เออผมสงสัยอย่างเวลาจะแฟลสพิมอยางนี้ atiflash -p 0 -f color.bin
                          แล้วถ้าเวลาจะลบไบออสล่ะครับควรพิมว่าอะไร พอดีผมเพิ่งคิดขึ้นมาได้เลยลองมาถามเผื่อว่าแทนที่จะแฟลสเลยก็ให้ลบก่อนแล้วค่อยแฟลส
                          ลองประยุกต์มาจาก Nvidia น่าจะใช้คำสั่งเดียวกัน

atiflash --eraseeeprom

ลองดู ^^ ถ้า -- ไม่ได้ ลอง - พอ

Comment

Originally posted by judsri View Post
                            ส่งเครมครับ แล้วบอกใช้งานปกติแล้วเสียเอง ไม่ต้องบอกว่าไฟดับบ่อย แฟตไบออด ยืนยันอย่างเดียวไม่รู้สาเหตุ
                            อยู่ดีๆเสียเอง แค่นี้จบครับ com7 ไม่ค่อยเรื่องมาก
                            ครับแต่ตอนนี้มันไม่เสียแบบเห็นชัดๆสิท่าน FPS มันตก และก็ผมมีรูปที่มันมีสีๆที่อยู่หน้าแรกอยุ่น่ะครับเดี้ยผมเอาให้พี่เค้าดูขอบคุณครับที่ช่วยยืนยันว่า com7 ไม่เรื่องมาก

Originally posted by Cal2Toon View Post
                            ลองประยุกต์มาจาก Nvidia น่าจะใช้คำสั่งเดียวกัน

atiflash --eraseeeprom

ลองดู ^^ ถ้า -- ไม่ได้ ลอง - พอ
                            ขอบคุณครับแต่วันนี้คงจะเอาไปส่งร้านให้ร้านเค้าจัดการและขอบคุณมากครับท่านCal2Toon

Comment

ผมว่าไปเคลมเถอะปวดหัว55+

Comment

จบกันเครมอย่างต่ำ 1 เดือน T T เวรๆๆๆๆๆๆๆ T T ต้องมาเล่นอีกเครื่อง T T

Comment

Working...
                                X