Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tron Evolution แผ่นแท้มาแล้วนะครับ รายละเอียดข้างใน (ยังไมได้ซื้อภาพไม่มี)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tron Evolution แผ่นแท้มาแล้วนะครับ รายละเอียดข้างใน (ยังไมได้ซื้อภาพไม่มี)

ก่อนเข้าเรื่องมันมีเกมเวอร์ชั่นนี้ด้วยหรอ

อยากถามจริงๆต้องทำภาคเสริมออกมาเฉพาะ Wii? เท่านั้น

เนื่องจากว่า Weekly Online เล่มที่ 394 (เยอะมากออกทุกสัปดาห์ ผมสะสมไว้เกือบเต็มตู้ ตั้งกะเล่ม 227 ช่วงประมาณ กลางเดือน ก.ค. 2007) มีหน้านึงที่กำลังแนะนำ 2 เกมใหม่คือ
    Duke Nukem Forever กับ Mon Hunt 3rd Portable หน้าถัดจากนั้นแนะนำ WOW:Catalysm แต่ว่าผมเหลือบไปเห็น... โอ้แม่เจ้า Tron Evolution แผ่นแท้มาเร็วมาก

หลังจากที่ต้องผิดหวังกับการเข้าเกมแล้วค้างในตัว Launcher ที่โหลดมา (Skidrow) จึงมีความหวัง
    กับเจ้าแผ่นแท้ตัวนี้ ราคาฟังดีๆนะ ถูกทีเดียว 499 บาทครับราคาเท่ากับ BFBC2:Vietnam แล้วก็
    Cities XL 2011 ของ PGM นะที่มีขายก็หลายร้าน แต่ที่เห็นๆรู้จักเยอะมี 2 ร้าน Zest กับ
    APT Soft แล้วก็มีขายที่บิ๊กซีด้วย ผมคงจะเข้ากรุงเทพเร็วๆนี้ (ช่วงปีใหม่) คงได้ซื้อ

แต่ที่เศร้าใจไปอีกอย่างคือ มันเป็น Games For Windows Live ถ้าเกมนี้มีมัลติเพลเยอร์
    ใส่แผ่นเล่นกลัวแผ่นพัง มันมีวิธีอื่นมั้ยวะเนี่ย ต่อให้เกมแท้แต่ใส่แคร๊ก มันยังเห็นเป็นเกมแท้หรือผีครับ (ไม่ใช่ถามเล่นๆ ถึงเคยซื้อของแท้ HP มาแล้วแต่ไม่ได้ลงเองกับมือ)

ซื้อผ่าน Steam เลยครับถ้ามี
    ไม่ต้องกังวลเรื่องใส่แผ่น หรือลง crack เพราะมันเป็นแบบ Digital เกมจะก็ผูกอยู่กับบ account ตลอดไป
    สามารถไปโหลดที่ไหนก็ได้

Comment

ยังไม่เข้าใจอะคือยังไงครับ
      เกมจะผูกกับแอคเค้าท์ไปเลย แต่เราโหลดเกมจากเว็บมาแบบนี้หรอ?
      ของผมกลัวโหลดมาเล่นไม่ได้ อยากใช้แผ่นแท้ แต่กลัวต้องใช้แผ่นเล่นอะ

Comment

เล่นบน Steam ได้มี 2 อย่าง

1. ซื้อบน Steam และต้องโหลดผ่าน Steam

2. เกมที่ผูกกับ Steam อยู่แล้ว เช่น Mafia2 จะเป็นเกมที่มี Key ที่ใช้กับ Steam ได้

** นอกจากนั้นเอาไป Activate กับ Steam ไม่ได้ ถึงเกมนั้นมีขายบน Steam ก็ตาม เพราะ Key ที่ได้มาไม่ใช่ของ Steam

Comment

เกมเดียวกันลงทุกแพลตฟอร์ม DS PSP ก็ยังมี... แต่ของ Wii ชื่อแปลกกว่าชาวบ้าน

หุหุ....

/Ps.ใครเล่นบ้างเกมนี้ เห็นไม่ค่อยมีใครพูดถึงเลย?

Comment

เท่าที่เข้าใจคือ เกมเนี่ยแผ่นแท้ลงแล้ว Account จะเป็นของแท้ผูกกับ GFWL ตลอดไป
            ต่อให้โหลดที่ไหนมาลงก็เห็นว่าเป็นของแท้ แต่ต้อง Active Key ก่อนใช่มะ

Comment

ดันหน่อย

Comment

ลง Crack แต่ Serial จริงยังไงก็แท้ครับ

ปล.เกมไหนขายในไทยถูกซื้อของไทยเทอะครับ อย่าไปซื้อ Steam เลยเดี่ยวบริษัทนำเข้าเกมถูกๆ ในไทยจะปิดตัวกันหมด(ตอนนี้เหลือแค่ C2Vision เองนะที่ 499 ทุกเกม)

แต่อย่าเพลอไปลง Crack กับเกมที่ต่อเน็ตแล้วไม่ต้องใช้แผ่นเล่นนะครับ เสี่ยงมากๆ(ถ้าเกมของ EA สามารถไม่ต้องใช้แผ่นเล่นได้โดยการให้เอา Serial เกมไปโหลดเกมจาก EADM แล้วจะไม่ต้องใส่แผ่นเพื่อเล่นเกมหรือแม้แต่เกมจาก UbiSoft ก็ไม่ต้องใช้แผ่นเล่นแล้วในเกมใหม่ๆ มา(เห็นตั้งแต่ Farcry 2 ละว่าไม่ต้องใช้แผ่นเล่น))
                V
                V
                V
                Last edited by CannavaroJ; 24 Dec 2010, 17:30:34.

Comment

^
                  ^
                  ^
                  ผมไม่รู้เกมนี้ต้องต่อเน็ตเข้าหรือเปล่าอะสิ ผมก็ยัง งงๆอยู่ เพราะผมเคยเล่นแบบ Offline Profile ของ GFWL อยู่ 2 เกมคือ DiRT2 กับ SFIV ไม่รู้มันจะลากมาโยงด้วยกันมั้ย (ก่อนลิงวินโดว์ใหม่)

ที่น่าตกใจคือ PGM ไม่เอามาขายเกมนี้ ขอบคุณ CannavaroJ สำหรับข้อมูลมากเลยนะครับ
                  ถ้ามีมัลติคงสนุก
                  Last edited by vista123; 25 Dec 2010, 09:00:03.

Comment

Originally posted by vista123 View Post
                    แต่ที่เศร้าใจไปอีกอย่างคือ มันเป็น Games For Windows Live ถ้าเกมนี้มีมัลติเพลเยอร์
                    ใส่แผ่นเล่นกลัวแผ่นพัง มันมีวิธีอื่นมั้ยวะเนี่ย ต่อให้เกมแท้แต่ใส่แคร๊ก มันยังเห็นเป็นเกมแท้หรือผีครับ (ไม่ใช่ถามเล่นๆ ถึงเคยซื้อของแท้ HP มาแล้วแต่ไม่ได้ลงเองกับมือ)
                    ถ้าถามแผ่นใช้ crack no cd ได้ครับ นับเป็นแท้เหมือนกัน แต่ว่ามันต้องใช้แผ่นเล่นด้วยหรือครับเดี๋ยวนี้? drive dvd เครื่องผมพังไปนานแล้วยังไม่เคยใส่แผ่น
                    เกมส์ไหนเล่นเลย GFWL ถ้าตัดที่อยู่บน steam ก็ล่าสุดเป็น dead rising2 มันก็ไม่ถามแผ่นนะครับ อีกเกมส์ก็ fallout3 game of the year edition
                    ก็เช่นกันครับ tron อาจไ่ม่ถามก็ได้ แต่ถ้าถามก็ ใช้ crack no cd แค่นั้นพอครับ พอ online จะให้ใส่ key live เล่น online ได้ปรกติครับ

Comment

ถ้าถามแผ่นใช้ crack no cd ได้ครับ นับเป็นแท้เหมือนกัน แต่ว่ามันต้องใช้แผ่นเล่นด้วยหรือครับเดี๋ยวนี้? drive dvd เครื่องผมพังไปนานแล้วยังไม่เคยใส่แผ่น
                      เกมส์ไหนเล่นเลย GFWL ถ้าตัดที่อยู่บน steam ก็ล่าสุดเป็น dead rising2 มันก็ไม่ถามแผ่นนะครับ อีกเกมส์ก็ fallout3 game of the year edition
                      ก็เช่นกันครับ tron อาจไ่ม่ถามก็ได้ แต่ถ้าถามก็ ใช้ crack no cd แค่นั้นพอครับ พอ online จะให้ใส่ key live เล่น online ได้ปรกติครับ
                      ที่บ้านผมมี Operation Thunderstorm (City Interactive ลองหาดูเกมแนวสงครามโลกครั้งที่ 2 ไปฆ่า 3 หัวหน้า ประเทศอะไรสักอย่าง) ราคา 199 ต้องใส่แผ่นเล่น สุดท้ายจำใจลง Crack
                      (เพราะมันไม่มี MP)

Comment

มันก็ค้างเหมือนกันครับ not responding เซงตอนนี้หาวิธีเเก้ไม่ได้ ว่าจะขายแผ่นทิ้งเเล้วครับ

Comment

^
                          ^
                          ^
                          แผ่นแท้ก็เป็นหรอครับ นึกว่าเป็นแต่แผ่นผี

ดูหนังแล้วอารมณ์ค้าง ว่าจะหาเกมมาเล่น เกมดันค้างอีก

Comment

ลงไป 3 รอบเเล้วครับ คงได้ขายทิ้งเเน่ เเต่ถ้าเป็น XP น่าจะเล่นได้นะครับ ของผม 7 64 bit

Comment

เสียวๆอยู่ว่าจะเล่นไม่ได้ Win7 Ulti 32Bit
                              แต่คุณ CannavaroJ ครับผมมี DiRT 2 แต่เป็นแผ่นผีสร้าง Offline Profile ไว้
                              ถ้าเล่น Tron Evolution ทีเป็น GFWL เหมือนกันมันจะเรียกของ dirt2 มามั้ย หรือแยกออกมาเลย

Comment

Working...
                              X