Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเครื่องที่ 5 ในชีวิตเครื่องล่าสุดซื้อเมื่อ 5 ปีที่แล้ว สเปกนี้โอเคไหมครับช่วยแนะที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเครื่องที่ 5 ในชีวิตเครื่องล่าสุดซื้อเมื่อ 5 ปีที่แล้ว สเปกนี้โอเคไหมครับช่วยแนะที

M/B :ASROCK N68-S3 UCC 'ASYS'P&R Geforce7025 * STB2000 * 2DDRIII1333 * 1PCIe16x * 2PCI * 4SATA = 1,400

CPU:AMD Athlon II X2-245 (Box, 5Y-ASYS) = 1750

Ram: DDR3 1333 4GB*2 = 2600
    VGA : GTX580 = 16600
    H/D : 1 TB = 1670
    PSU : POWER (FULL) 750W. ITSONAS Winner 80Plus (Box,Cable) = 2100

Total = 28720

โอเค แล้วแหละ แต่การืดจอแรงควรใส่ CPU แรงด้วยนะครับ

Comment

การ์ดจอ...แรงมาก...

Comment

ไม่โอเคเลยครับ แรงแต่การ์ดจอ บอร์ดชิพเก่า ซีพียูสเป็กต่ำ

ผมว่าราคาประมาณนี้ ใช้บอร์ดซัก 880 ซีพียู X6 ตัวล่างก็ได้ ละ VGA 460-470/6870 พอแล้ว สามชิ้นนี้รวมกันราวๆ 17,000
        เผลอๆ เอาไปอัพแรมเปลี่ยนพาวเวอร์ลากได้อีก เน้นแค่การ์ดจอแต่ซีพียูกะบอร์ดแบบนี้ (และพาวเวอร์?) ไม่ไหวครับ

Comment

ลดการ์ดจอเอาไปเพิ่มเมนบอร์ดดีกว่าครับ

Comment

x2-245 มันจะดัน580ออกหมดเร้อ ผมว่าเปลืองของนะ

Comment

ผมว่าลด การ์ดจอจาก 16600 เหลือสัก 10000 แล้วเอาไปใส่กัป CPU และ บอร์ดจะดีกว่าคับ

CPU Phenom II X6 1055T 2.80 GHz. = 5900

M/B M4A88TD-V EVO/USB3 = 3500

H/D 1 TB = 1670

Ram KINGSTON HYPER-X (CL8) = 2600

VGA GIGABYTE GTX465 = 7690 หรือ XFX ATI HD6870 =7990

power COOLER MASTER GX REAL 750w = 3690

รวม = 25050 หรือ =25260 เหลือ 3 พันกว่า เอาไปใส่ + VGA ไม่ก้อ Case แจ่มๆสักตัว
              Last edited by nipon-p; 23 Dec 2010, 21:45:49.

Comment

ขอบคุณครับพอดีเล็งไว้ใช้สักครึ่งปีค่อยยกเครื่องเป็นรถไถนะครับ

Comment

แต่มันจะเต็มประสิทธิภาพไหมผมอยากให้คนที่เคยลอง การ์ดจอแรง CPU ต่ำมาช่วยตอบเยอะๆครับจะได้เป็นแนวทาง

Comment

ไม่ไปถามห้องจัด spec หว่า ..... หุหุ

แต่ห้องนู้นก็จะบอกเหมือนกันแหละ ว่าเปลี่ยน cpu กับ vga ซะ ...... ไม่เข้ากันอย่างแรง

Comment

การ์ดจอแรง CPU ต่ำ AMD Athlon II X2 215 Gaming PC Build

Comment

Originally posted by borderman View Post
                        การ์ดจอแรง CPU ต่ำ AMD Athlon II X2 215 Gaming PC Build
                        เห็นแต่ตอนประกอบอ่ะ ไม่เห็นตอนtest 3D

Comment

สเปคนี้ผมว่าเกิดวันนึงเอามาทำงาน ผมว่าคงมีถามหาหัวเพิ่มแน่นอน ซื้อการ์ดจอขนาดนี้ CPU น่าจะ 4 core ขึ้นนะครับ

Comment

Originally posted by borderman View Post
                            ทาซิลิโคนได้แย่มาก

Comment

Originally posted by ariyabhon View Post
                              ขอบคุณครับพอดีเล็งไว้ใช้สักครึ่งปีค่อยยกเครื่องเป็นรถไถนะครับ
                              ถ้าคาดการณ์ไว้อย่างนั้น ก็เห็นด้วยครับ

ส่วน CPU สเป็คต่ำแล้วดึงความสามารถของ VGA ออกมาไม่หมด อันนี้ก็ถือว่าจริงครับ

เพราะว่าบางคนที่ ใช้การ์ดจอเดิม อัพแค่ CPU ให้แรงขึ้น ก็สามารถทำให้ VGA แรงขึ้นมาได้เหมือนกัน

แต่ว่า VGA แรง CPU ต่ำ ก็สามารถเล่นเกมส์ได้ แรงว่า VGA ธรรมดานะ

Comment

Working...
                              X